`

Jump to content

ถ้าเราใช้ ออเรนจ์โพชั่น ตีบวกอาวุธไปเรื่อยๆ ค่าSP มันจะเพิ่มขึ้นเรื่อยๆ

16 replies to this topic

#1 Kbeehuk

until the day I die.

• High Royal Executive Members

Posted 27 December 2007 - 02:08 PM

เอาอาวุธกากๆ มาตีเพื่อลด SP มันก็ลดลงได้ไม่มากครับ แต่พลังโจมตี ลดฮวบๆ แบบนี้ ทำไงดีอ่ะ ตีต่อไป SP ต่อครั้ง ต้องเกิน SP ที่เรามีต้องไม่พอแน่เลย แก้ปัญหานี้ยังไงครับ เพราะ มีคนที่ตี พลังโจมตีเป็นล้านได้เนี่ย เค้าทำไงอ่ะครับ

#2 y2oh

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

• Royal Executive Members

Posted 27 December 2007 - 02:27 PM

ขวดส้ม ถ้าใช้ตีกะอาวุธเปล่า ที่ยังไม่ได้ใส่ออฟชั่น จะเพิ่มเฉพาะค่า Atk โดยที่ไม่เพิ่มค่า SP และ recovery time ครับ
อาวุธเปล่า ชนิดเดียวกัน ถ้าตีแล้วจะคง พลังโจมตีตัวมากไว้ โดยจะลดแต่ค่า SP ครับ

ดังนั้น ถ้าจะตีดาบเจ๋งๆ ก็ควร หาอาวุธที่พลังโจมตีสูงๆ มาก่อน ถ้ามีออฟชั่นติดอยู่ ก็ตีด้วย ขวดแดง รึขาว เพื่อลบ ออฟชั่นนั้นทิ้งไปก่อน
แล้ว ตีด้วย อาวุธเปล่า ชนิดเดียวกัน ที่ห่วยกว่า รึที่ SP ต่ำๆ เพื่อลดค่า SP ให้ต่ำสุดๆ (น่าจะลดได้เหลือ 30)
จากนั้น ค่อยเอาอาวุธที่เราเก็บออฟชั่นไว้ถึง 25 แล้วตีเข้าไปครับ

เบ็ดเสร็จ ค่าตีน่าจะหลายสิบล้านอยู่ หุหุ 3070242c.gif

#3 MusTanGZ

Learn to walk before you run.

• High Royal Executive Members

Posted 27 December 2007 - 02:28 PM

อาวุธไม่กากพอที่จะใช้ตีรึเปล่าครับ ถ้ามันกากมันจะลดเฉพาะ SP ที่ใช้น่ะครับ 154218d4.gif

#4 ryangolf

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

• Executive Members

Posted 27 December 2007 - 05:27 PM

เข้า normal ครับ แล้วไปเก็บ อาวุธเริ่มแรก มาตี เพื่อลด sp ครับ

#5 Kbeehuk

until the day I die.

Posted 27 December 2007 - 07:20 PM

เพราะดัน ตีบวกสกิล ไปสามชนิด ชนิดละ 25 เต็มแล้วอ่ะครับ เอากากสุดๆแค่ไหน พลังโจมตีก็ลดฮวบๆเหมือนกัน เซ็ง แบบนี้ต้องตีอาวูเปล่าให้สุดก่อนค่อยยังสกิล จิงๆด้วย ขอบคุณครับ

#6 ryangolf

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

• Executive Members

Posted 27 December 2007 - 10:51 PM

อ่า ผมจะตีอย่างงี้คับ พี่บี่หัก คือ อันนึงใช้ ตีแต่ orange จนพอใจ ผมกะว่าสัก 15000 พอแระ แรงเกินไม่หนุก - -"

แล้วก็อีกเล่มตีแต่สกิล ให้เต็มแล้วค่อยรวมทีหลัง เหอ ๆ ผมว่าใส่ demonic hand ด้วยก็เท่โคดเรย

#7 shineji

นักเล่นเกมตัวยง

• High Members

Posted 28 December 2007 - 06:34 AM

หาดาบเปล่าที่ไม่มี skill มาตีลดค่า sp ให้น้อยที่สุด จากนั้นก็เอาส้มอัดเข้าไปจนกว่าจะพอใจ เป็นล้านก็ได้คับท่ามีเวลาหาเงินค่าตี
จากนั้นก็หาดาบอีกเล่มนึงเพื่อเก็บ skill ที่ต้องการให้ครบแล้วค่อยมาตีรวมกันทีหลัง ( atkจะลดเยอะ แต่คุ้ม และค่าตีอย่างโหด ยิ่งatk มากยิ่งแพง) อีกวิธีถ้าตีไปแล้ว ลองอาwhite potion ลบดูมันจะเป็นดาบเปล่า แล้วค่อยลด sp โดยใช้อาวุธขว้าง atk1 sp น้อยๆตีเข้าไปน่าจะช่วยลดได้คับ แต่ต้องเก็บ skill ใหม่ 154218d4.gif
ปกติถ้าดาบที่จะเอามาตีด้วยใช้spมากกว่า แต่ atk มากกว่า ถ้าลด spให้น้อยกว่าตัว master แล้ว มันจะไปช่วยเพิ่ม atk ให้ด้วยนะคับ

#8 boXy

นักเล่นเกมชั้นครู

• Interests:Computer, Games

Posted 02 January 2008 - 05:12 PM

คำว่า "ตี" อย่างที่ว่า หาดาบเปล่าที่ไม่มี skill มาตีลดค่า sp ให้น้อยที่สุด จากนั้นก็เอาส้มอัดเข้าไปจนกว่าจะพอใจ เป็นล้านก็ได้คับท่ามีเวลาหาเงินค่าตี

พอจะอธิบายวิธีการทำให้หน่อยได้มั้ยครับ

#9 dakotroy

นักเล่นเกมมือใหม่

Posted 03 January 2008 - 09:56 AM

เอาของATKต่ำๆมาตีลดค่า spไงครับ
มันจะไม่ไปลด ATKด้วย
ลองหาๆดูว่าอาวุธอันไหนใช้ได้

#10 piya2519

I AM THE LEGEND OF KINGDOM UNDERFIRE

• Interests:TRS ThaiRainbowSix

Posted 03 January 2008 - 10:20 AM

ถ้าจะให้ดีก็ใช้อาวุธแบบเดียวกัน 04a97f13.gif

ครับมันลดค่า USE ทีละครึ่งเลยแต่ต้องไม่มีสกิลติดมาด้วยนะครับ 4e5dd44a.gif

จาก 1600 ก็จะเหลือ 800 ครับ 967339c1.gif

#11 Interstella555

Posted 03 January 2008 - 02:11 PM

จำไว้ว่าการใส่ สกิล คือสิ่งสุดท้ายที่จะทำกับอาวุธที่จะใช้ครับ

คือ.ก่อนที่จะตีสกิลใส่อาวุธที่จะใช้ต้องทำทุกอย่างมาหมดแล้วครับทั้ง ลดค่าsp,เพิ่มsp recovery,เพิ่มพลังโจมตีม
เพราะหลังจากที่เราๆท่านๆตีสกิลเข้าไปแล้วการจะไปตีอะไรกับอาวุธชิ้นนั้นอีกมีแต่ เจ๊ง กับ เจ๊ง ครับ

แนวทางการตีอาวุธของผม(ท่านอื่นๆอาจต่างกันได้ครับ)
1.หาอาวุธที่จะใช้จิงๆ 1 ชิ้น(แนะว่าควร atk2000 up)

2.ตีเครื่องปั๊มหัวใจทำให้ใส่สกิลได้ 4 ช่อง

3.หายาส้มมาตี เพิ่ม atk ส่วนจะเพิ่มถึงเท่าไรนั้นแล้วแต่ครับ

4.หาอาวุธกากๆ คือ อาวุธประเภทเดียวกับ ข้อ1. ที่โจมตีแค่ 1-10 อย่าให้เกินนี้ และต้องไม่มีสกิลมาตีเพื่อลดการใช้ SP ของอาวุธชิ้นนั้น
แนะว่าควรลดให้เหลือไม่ถึง 100 ยิ่งดีเพราะหลังจากข้อ8.แล้วอาวุธเราจะมีค่าใช้ SP ขึ้นอีกเยอะครับ

5.เริ่มขั้นตอนรวบรวมสกิลที่ต้องการ หาได้จาก 1.ซื้อจาก idol 2.ตามพื้น 3.ขอเพื่อน

6.ให้รวมไว้ในอาวุธอีกชิ้นนึ่งก่อน(คนละชิ้นกับข้อ1.) รวมให้เต็ม 25 หรือตามแต่ชอบ ไม่ต้องสนใจค่าโจมตีของอาวุธชิ้นนี้เลย เพราะเราแค่ อยากได้สกิลที่ต้องการให้เต็ม 25 เท่านั้น เพราะสุดท้านสกิลพวกนี้จะไปอยู่กับอาวุธ ในข้อ.1

7.อาวุธในข้อ.6 เราควร รวมทุกสกิลที่จะใช้ลงไปในอันนั้เลย

8.พอรวมทุกอย่างที่ต้องการได้แล้วก็เราอาวุธในข้อ1. ตีกับ ข้อ.6 ได้เลยอย่าลืมว่าให้เอาอาวุธ ข้อ.1 ตั้ง ตีด้วยอาวุธขอ.6 04a97f13.gif

ปล.ขั้นตอนที่นานที่สุดคือการรวมสกิล(ข้อ5เป็นต้นไป)นะครับอดทนหน่อย
Trick.ถ้าตีแล้วเริ่มแพงมากแนะให้ใช้ดอกไม้Flower of Harmony ตีกับอาวุธก่อนแล้วนำมาตีต่อจะประหยัดเงินได้ครับ 967339c1.gif

Edited by Interstella555, 03 January 2008 - 02:13 PM.

#12 SilentAttendant

นักเล่นเกมมือโปร

Posted 03 January 2008 - 04:31 PM

QUOTE (Interstella555 @ Jan 3 2008, 02:11 PM) <{POST_SNAPBACK}>
จำไว้ว่าการใส่ สกิล คือสิ่งสุดท้ายที่จะทำกับอาวุธที่จะใช้ครับ

คือ.ก่อนที่จะตีสกิลใส่อาวุธที่จะใช้ต้องทำทุกอย่างมาหมดแล้วครับทั้ง ลดค่าsp,เพิ่มsp recovery,เพิ่มพลังโจมตีม
เพราะหลังจากที่เราๆท่านๆตีสกิลเข้าไปแล้วการจะไปตีอะไรกับอาวุธชิ้นนั้นอีกมีแต่ เจ๊ง กับ เจ๊ง ครับ

แนวทางการตีอาวุธของผม(ท่านอื่นๆอาจต่างกันได้ครับ)
1.หาอาวุธที่จะใช้จิงๆ 1 ชิ้น(แนะว่าควร atk2000 up)

2.ตีเครื่องปั๊มหัวใจทำให้ใส่สกิลได้ 4 ช่อง

3.หายาส้มมาตี เพิ่ม atk ส่วนจะเพิ่มถึงเท่าไรนั้นแล้วแต่ครับ

4.หาอาวุธกากๆ คือ อาวุธประเภทเดียวกับ ข้อ1. ที่โจมตีแค่ 1-10 อย่าให้เกินนี้ และต้องไม่มีสกิลมาตีเพื่อลดการใช้ SP ของอาวุธชิ้นนั้น
แนะว่าควรลดให้เหลือไม่ถึง 100 ยิ่งดีเพราะหลังจากข้อ8.แล้วอาวุธเราจะมีค่าใช้ SP ขึ้นอีกเยอะครับ

5.เริ่มขั้นตอนรวบรวมสกิลที่ต้องการ หาได้จาก 1.ซื้อจาก idol 2.ตามพื้น 3.ขอเพื่อน

6.ให้รวมไว้ในอาวุธอีกชิ้นนึ่งก่อน(คนละชิ้นกับข้อ1.) รวมให้เต็ม 25 หรือตามแต่ชอบ ไม่ต้องสนใจค่าโจมตีของอาวุธชิ้นนี้เลย เพราะเราแค่ อยากได้สกิลที่ต้องการให้เต็ม 25 เท่านั้น เพราะสุดท้านสกิลพวกนี้จะไปอยู่กับอาวุธ ในข้อ.1

7.อาวุธในข้อ.6 เราควร รวมทุกสกิลที่จะใช้ลงไปในอันนั้เลย

8.พอรวมทุกอย่างที่ต้องการได้แล้วก็เราอาวุธในข้อ1. ตีกับ ข้อ.6 ได้เลยอย่าลืมว่าให้เอาอาวุธ ข้อ.1 ตั้ง ตีด้วยอาวุธขอ.6 04a97f13.gif

ปล.ขั้นตอนที่นานที่สุดคือการรวมสกิล(ข้อ5เป็นต้นไป)นะครับอดทนหน่อย
Trick.ถ้าตีแล้วเริ่มแพงมากแนะให้ใช้ดอกไม้Flower of Harmony ตีกับอาวุธก่อนแล้วนำมาตีต่อจะประหยัดเงินได้ครับ 967339c1.gif

โอ้โห ... เดี๋ยวนี้ตั้งตัวเป็น รูกู เกมนี้เลยนะเนี่ย 55318906.gif

#13 AsimuZ

????

Posted 03 January 2008 - 04:40 PM

QUOTE (Interstella555 @ Jan 3 2008, 02:11 PM) <{POST_SNAPBACK}>

หง่าอันนี้พึ่งรู้ หมดไปหลายล้านแล้ว ขอบคุณมากครับ ถึงว่ามันจะมี % สำเร็จไว้ทำไมเพราะใส่เงินเต็มตียังงัยก็สำเร็จ 875328cc.gif

#14 Interstella555

Posted 03 January 2008 - 04:46 PM

QUOTE (SilentAttendant @ Jan 3 2008, 04:31 PM) <{POST_SNAPBACK}>
โอ้โห ... เดี๋ยวนี้ตั้งตัวเป็น รูกู เกมนี้เลยนะเนี่ย 55318906.gif

กว่าจะได้รู้ก็หมดไปหลาย ล้าน 55318906.gif

#15 giggogs

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 2

Posted 03 January 2008 - 05:18 PM

QUOTE (Interstella555 @ Jan 3 2008, 04:46 PM) <{POST_SNAPBACK}>
กว่าจะได้รู้ก็หมดไปหลาย ล้าน 55318906.gif

โอโห กูรูติ๊ด รู้จริง 55318906.gif 55318906.gif 55318906.gif

#16 boXy

นักเล่นเกมชั้นครู

• Interests:Computer, Games

Posted 05 January 2008 - 09:09 PM

เราลบ skill เฉพาะบางอันได้มั้ย ใช้ potion มีขาวมาตีแล้วหายหมดอะ

#17 hmashin

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 2

Posted 05 January 2008 - 10:19 PM

5. ​ไอเท็ม​ + Red Potion ​(​เล็ก)​ = ​ล้าง​ option ​ล่าสุดที่ผสมมา

6. ​ไอเท็ม​ + Red Potion (กลาง) = ​ล้าง​ option 2 ​อัน​ ​ล่าสุดที่ผสมมา

7. ​ไอเท็ม​ + Red Potion ​(​ใหญ่)​ = ​ล้าง​ option 3 ​อัน​ ​ล่าสุดที่ผสมมา

8. ​ไอเท็ม​ + White Potion (กลาง) = ​ล้าง​ option ​ทั้ง​หมด

เอามาจากปักหมุดของคุณ for2s ครับ
สกิลที่ผสมมาเยอะกว่าจะเลื่อนไปอยู่อันดับแรกครับ