`

Jump to content

ถึงผู้เล่น DGO CUP ครั่งที่ 1 ทุกคน

• You cannot reply to this topic
28 replies to this topic

#21 paancake

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

• Royal Executive Members

Posted 27 December 2007 - 01:50 PM

แล้วแต่ประทาน 4e5dd44a.gif 4e5dd44a.gif

#22 chookias

นักเล่นเกมมือฉมัง

• Executive Members

Posted 27 December 2007 - 03:19 PM

ถึง คุณ Therooks,

ตามความคิดเห็นของผมนะครับ

1. ครั่งต่อไป ทีมไม่ซ่ำดีเปล่า ?

- ถ้าผมได้เล่นทีมที่ผมไม่ชอบแล้วผมแพ้ ผมไม่ยอมรับนะครับ 0fbbf481.gif2

2. หรืองัยถ้าซ่ำก็เหมือนเดิม เกิน 3 หัก 2 ? ทีมไม่ซ่ำ ให้แชมป์เลือกก่อน แล้วที่เหลือ แล้วแต่ดวง ใช้แบบตอนเลือกกลุ่ม ไม่มีคัยรู้จะได้ทีมอะไร ?

- ผมไม่เห็นด้วยครับ บังคับไม่ให้เล่นทีมซ้ำ (เพราะถ้าได้ทีมที่แต่ละคนไม่ชอบ และไม่ถนัด ความตั้งใจที่จะเล่นให้ดีลดลง

แน่นอน และ ถ้าเล่นทีมที่ไม่ชอบแล้วแพ้ ผมไม่ยอมรับนะครับว่าแพ้ 3c68bb64.gif )
- ผมไม่มีปัญหาที่จะแข่งกับทีมซ้ำนะครับ เพระเป็นทีมที่แต่ละคนเลือกเอง 875328cc.gif
- ผมไม่เห็นด้วยเรื่องตัดแต้มด้วยครับ เพื่ออะไร ? ทุกคนเลือกทึมเอง เล่นเอง ใครบังคับเหรอครับ ? เลือกทีมที่ตัวเองชอบแต่มีคนเล่นเยอะแล้วต้องตัดแต้มด้วยเหรอครับ เพื่ออะไร? เพื่อใครครับ ?

( ที่ผมแย้งเพราะผมมองว่ามันไม่ถูกต้องนะครับ ไม่ได้มีเหตุผลอื่น... แค่ต้องการจะให้มันถูกต้อง แค่นั้นเอง 4e5dd44a.gif )

3. คนเข้ารอบ 4 ทีมจะได้เป็นตัววาง 4 กลุ่ม ถ้ามีคนเพิ่ม กลุ่มนึงอาจมี 5-6 คน เข้ารอบ 2 คน นอกจากสมัครครบ 32 คน

- เห็นด้วยครับ ที่คนเข้ารอบสี่ทีม จะเป็นทีมวางของรอบต่อไป

4. ครั่งนี้คัยไม่แข่ง แข่งไม่คบ ผมขอยกเลิกทั่งหมดเลย

- ตกลง tournament ที่กำลังแข่งอยู่ตอนนี้ยกเลิกหมดเลย หรือยกเลิกเฉพาะคนที่ยังไม่ได้แข่งเลย ? หมายความว่างัยครับ ไม่ค่อยเข้าใจ ?

5. ผมว่าระยะเวลาในการแข่งก้อสำคัญนะครับ เช่น รอบแรก ให้เวลา 2 สัปดาห์(กำลังดี) รอบ 8 ทีม 1 สัปดาห์ รอบ 4 ทีม 1 สัปดาห์ .... (ระยะเวลา ปรับแต่งตามความเหมาะสมนะครับ)

- ผู้แข่งแต่ละคนไป manage เรื่องเวลากันเอง ผู้จัดเพียงแต่ควบคุมให้แข่งเสร็จภายในระยะเวลาที่กำหนด สมมุติหากคู่ไหนไม่สามารถตกลงหรือเวลาวันแข่งกันได้ ถึงขั้นสุดท้ายก้อต้องกำหนดว่าทั้งคู่ต้องไปแข่งกันเวลา 13:00 am ของวันเสาร์ (หนึ่งวันก่อนสุดท้ายของวันที่ได้กำหนดไว้) ถ้าฝ่ายใดไม่สามารถแข่งได้ ให้ตัดสินเป็นแพ้ ถ้าทั้งคู่ไม่สามารถแข่งตามกำหนดได้ ผู้จัดแข่งสามารถตัดสิทธิ์ทั้งคู่หรือให้นับนัดนั้นว่าเป็นแพ้ทั้งคู่ได้เลย หรือ ฯลฯ (ตามความเหมาะสม)

Edited by chookias, 28 December 2007 - 01:37 AM.

#23 therooks

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 2

• High Royal Executive Members
  • Interests:<iframe src="http://gamercard.xbox.com/ Major%20Nelson.card" scrolling="no" frameBorder="0" height="140" width="204"></iframe>

Posted 27 December 2007 - 05:05 PM

QUOTE (chookias @ Dec 27 2007, 03:19 PM) <{POST_SNAPBACK}>
- ผู้แข่งแต่ละคนไป manage เรื่องเวลากันเอง ผู้จัดเพียงแต่ควบคุมให้แข่งเสร็จภายในระยะเวลาที่กำหนด สมมุติหากคู่ไหนไม่สามารถตกลงวันแข่งกันได้ ก้อต้องกำหนดว่าทั้งคู่ต้องไปแข่งกันเวลา 13:00 am ของวันเสาร์ (หนึ่งวันก่อนแข่ง) ถ้าฝ่ายใดไม่สามารถแข่งได้ ให้ตัดสินเป็นแพ้ ถ้าทั้งคู่ไม่สามารถแข่งตามกำหนดได้ ผู้จัดแข่งสามารถตัดสิทธิ์ทั้งคู่หรือให้นับนัดนั้นว่าเป็นแพ้ทั้งคู่ได้เลย หรือ ฯลฯ (ตามความเหมาะสม)

ขอบคุนช่วยกันเสนอคับ ผมว่าจะทำอย่างนี้ในอาทิตย์สุดท้าย 4e5dd44a.gif
เรื่องตัดคะแนนทีมจะรับไว้พิจรนา 154218d4.gif นะ
รวบรวมข้อมูลที่เสนอไว้ครั่งต่อไป af48944b.gif

Edited by therooks, 27 December 2007 - 05:06 PM.

#24 aciddeath

Posted 27 December 2007 - 11:10 PM

ไม่ต้องหักแต้มหรอกครับ เพราะทุกคนเลือกแต่ทีมที่ตัวเองชอบอยู่แล้ว อ่อนกว่าเก่งกว่าไม่เห็นต้องคิดมากเลยครับ แข่งกันเพื่อความสนุก และครั้งนี้ผมได้ร่วมเล่นถือว่าสนุกมากครับ โดยเฉพาะเพื่อนๆน้องๆกลุ่ม c ทุกคนครับ ครั้งต่อๆไปผมร่วมแข่งทุกครั้งแน่นอนครับผม 967339c1.gif 4e5dd44a.gif

#25 kem

BoA BoA BoA

• High Royal Executive Members
  • Interests:BoA AKB48 MorningMusume

Posted 28 December 2007 - 01:26 AM

ที่ผมบอก 8 ทีม 2 กลุ่ม
หมายถงมีทีมรวมทั้งหมด 8 ทีมน่ะครับ
กลุ่มละ 4 ทีมเหมือนเิดิม
เข้ารอบกลุ่มละ 2 ทีม
เข้ารอบรอง รอบชิงนัดเดียวจบ
แข่งตามนี้อาทิตย์เดียวก็น่าจะจบ

#26 chookias

Posted 28 December 2007 - 01:47 AM

QUOTE (kem @ Dec 28 2007, 01:26 AM) <{POST_SNAPBACK}>
ที่ผมบอก 8 ทีม 2 กลุ่ม
หมายถงมีทีมรวมทั้งหมด 8 ทีมน่ะครับ
กลุ่มละ 4 ทีมเหมือนเิดิม
เข้ารอบกลุ่มละ 2 ทีม
เข้ารอบรอง รอบชิงนัดเดียวจบ
แข่งตามนี้อาทิตย์เดียวก็น่าจะจบ

ไม่อยากให้มองว่าอาทิตย์เดียวยน่าจะจบนะครับ อยากให้มองว่า แต่ละคนก้อมีเวลาว่างไม่เหมือนกัน คนที่เล่นนี่เป็นทั้งคนที่เรียนอยู่ และคนที่ทำงาน แต่ละคนมีเวลาว่างไม่เหมือนกันครับ (ถึงแม้ว่าแต่ละคนจะมีความอยากเล่นเหมือนกันก้อเถอะ)

อยากให้เว้นช่วงเวลาบ้าง ไม่ต้องมากไปนะครับ แต่ก้อต้องไม่น้อยไป เรื่องการแข่งขัน ผมว่าไม่ต้องรีบครับ ถ้ามี อาทิตย์ละ tournament สำหรับผมมันมากเกินไปครับ ไม่ใช่ไม่มีเวลานะครับ แต่มันมากเกินไป ถี่เกินไป จนจะทำให้ความสำคัญของ tournament มันน้อยลง เพราะคิดว่า อาทิตย์นี้แพ้ อาทิตย์หน้า ก้อมาแข่งใหม่ มันสั้นไปครับ ทำให้ความสำคัญมันน้อยๆ ลงไปอีก.....

และแต่ละคนคงไม่ได้มีเวลามาคิดแต่เรื่องจะแข่งเรื่องเดียว ยังมี่เรื่องอื่นๆที่ต้องทำอีกเยอะเหมือนกัน ทั้งเรื่องงาน เรื่องเรียน ฯลฯ .... 0fbbf481.gif

Edited by chookias, 28 December 2007 - 01:49 AM.

#27 fears

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

Posted 28 December 2007 - 02:32 AM

ผมว่ามันจะวุ่นวายเฉพาะ รอบแรกเท่านั้นจริงๆ รอบต่อๆ ไป ผมว่า แป๊บเดียวเท่านั้นแหละ ... อย่างจัดในครั้งนี้ ผมว่ากำลังดี...รอบแรกไม่เกินวันที่ 6 ผุ้ที่เข้ารอบต่อไป ก็คงไม่นานที่จะรู้ผลผู้ชนะที่ 1 คับ

ปล.อยากให้เร็วและไวที่สุด ทิ้งเบอร์ โทรคุยกันเลยจะดีกว่า แต่ล่ะคนที่ผมแข่งด้วย โทรมาทั้งนั้นเลยครับ แป๊บเดียวเอง

Edited by fears, 28 December 2007 - 02:36 AM.

#28 wisutratee

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

• Royal Executive Members

Posted 03 January 2008 - 11:00 AM

รีบๆแข่งกันนะ คนตกรอบรอหาเพี่อนอยู่ 55318906.gif

#29 aciddeath

Posted 03 January 2008 - 05:17 PM

กราบละคร๊าบบบบ แข่งให้จบกันซะทีเถอะคร๊าบบบ 4d6161fd.gif