`

Jump to content

LG Ku990 กับ iPhone อันไหนน่าใช้กว่าครับ

9 replies to this topic

#1 K0nGiE

My ride top spd 223 km/h

• Royal Executive Members
  • Interests:Supercar & Sports car is my interested

Posted 26 December 2007 - 07:40 PM

ก็อยากถามพี่ๆน้องๆที่ใช้ๆอยุ่มาลองเปรียบเทียบหน่อยครับขอบคุนครับ

#2 arnon_ara

นักเล่นเกมชั้นครู

Posted 26 December 2007 - 08:41 PM

Iphone โลด

#3 k9999

เซียนเกม

• High Royal Executive Members

Posted 27 December 2007 - 11:27 AM

มันเจ๋งคนละแบบครับ(iphone นี่ผมแค่มีโอกาศเล่นอยู่พักใหญ่ๆแต่ ku990 นี่ผมซื้อมาจะ3อาทิตย์แล้วครับ) ด้านวัสดุนี่ iphone เหนือกว่าครับการประกอบถือว่าดีทั้งคู่ การออกแบบผมก็ให้สวยมากทั้งคู่ครับ เรื่องหน้าจอสัมผัสนี่ iphone กินขาดทั้งขนาด ความสวย และความเร็วในการสัมผัส รวมทั้งเทคนิคในการสัมผัสก้แจ่มกว่าครับ ku990 จะเหนือกว่าในแง่กล้องคุณภาพสูงกว่ามาก การถ่าย vdo ที่ดีเยี่ยม ความครบถ้วนในการเชื่อมต่อ สามารถฟังเพลงผ่าน bt ได้(ในแง่คุณภาพเสียงนี่ iphone ดีกว่ามากครับทั้งแรงขับและคุณภาพเสียง) ราคาตอนนี้ iphone แพงกว่าและยังไม่มีเครื่องศูนย์(แต่ก็ได้ยินว่าจะออกมาเร็วๆนี้) และ ku990 ราคาก็ถือว่าเปิดมาถูกมากถ้าเทียงคุณสมบัตรและหน้าตา ก็แล้วแต่จะตัดสินใจครับ

#4 K0nGiE

My ride top spd 223 km/h

• Interests:Supercar & Sports car is my interested

Posted 27 December 2007 - 06:28 PM

แล้วราคา 2 ตัวนี้ต่างกันมากไหมครับ
และ หลังปีใหม่จะลดไหมเอ้ย 55318906.gif

#5 Devilot

เซียนเกม

• High Royal Executive Members

Posted 06 January 2008 - 12:51 PM

ลองมอง W960 ซักตัวมั้ยครับ Specคร่าวๆก็ จอ2.7นิ้ว เมม8กิ๊ก แรมตัวเครื่อง 128 กล้อง3.2AF จอTouch Screen บาง 16 มิล ผมคิดว่าจะเปลี่ยนเป็นตัวนี้แหละ ตอนแรกก็เลือกระหว่าง IPhone กับตัวนี้ แต่ IPhone มันตอบโจทย์หลายๆอย่างของผมไม่ไ่ด้เลยครับในแง่การใช้งาน แย่ที่สุดคือการแชร์ไฟล์ รวมทั้งการลงไฟล์ต่างๆขัดใจมาก

#6 k9999

เซียนเกม

Posted 06 January 2008 - 06:02 PM

ผมมองว่า w960 มันคือ p1 แปลงร่างครับถ้าราคาสูงจัดเกิน 2****ผมว่าซื้อ p1 ก็ไม่ต่างกันกล้องดีกว่าด้วย เมมก็ซื้อแยกเอาได้ครับ

#7 jug

Posted 06 January 2008 - 06:05 PM

QUOTE (k9999 @ Jan 6 2008, 06:02 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ผมมองว่า w960 มันคือ p1 แปลงร่างครับถ้าราคาสูงจัดเกิน 2****ผมว่าซื้อ p1 ก็ไม่ต่างกันกล้องดีกว่าด้วย เมมก็ซื้อแยกเอาได้ครับ

เห็นด้วยครับ

ตอนแรกผมก็เล็ง w960 ไว้ แต่อ่าน review เมืองนอกแล้วก็ดูจากอะไรหลายๆอย่างแล้วผมว่า w960 มันดูอ่อนสุดในมือถือที่เป็น touch screen ตอนนี้แล้วอ่ะครับ

ที่สำคัญคือมันยังไม่ออกมาซักทีนี่อ่ะซิรอมาตั้งแต่เดือน 10 ปีที่แล้ว ตอนนี้ยังไม่ออกเลย

#8 Devilot

เซียนเกม

Posted 06 January 2008 - 09:30 PM

ออกขายตาม0 วันที่15นี้ครับ ราคาเปิด 21900 ผมว่ารับได้นะครับ ข้อแตกต่างจาก P1i คือเมมกับรูปลักษณ์ที่ดูวัยรุ่นกว่าหรูกว่า รวมถึง Multimedia ต่างๆที่ดีกว่า แต่ถ้าใช้ในเชิงธุรกิจ P1i มันดีกว่าแน่ครับมีคีย์บอร์ดให้ ส่วนความหน่วงเท่าที่ลองไม่มีเลยนะครับ ขนาดใส่ข้อมูลไป6กิ๊ก ระบบทัชสกรีนก็ไม่มีหน่วงเลย อาจเพราะแรมตัวเครื่องให้มาถึง 128เม็ก แต่ถ้าไม่คิดถึงรูปลักษ์กับกล้องผมว่า P1i คุ้มมากครับตอนนี้เหลือ 17000 เอง ส่วนถ้าใครชอบ Walkman ที่เสียงดีมากๆ เสียงลำโพงนอกที่ผมว่าแจ๋วสุดในตลาดตอนนี้ W960 เป็นคำตอบครับ ถ้าคิดว่าต้องซื้อ M2 เพิ่มจาก P1i ซัก4กิ๊กผมก็ว่าคุ้มกว่าแล้วครับสำหรับ W960 ส่วนตัวชอบฟังเพลง ดูหนัง เลยคิดว่า W960 เหมาะกับตัวเองมากกว่าครับ ตัด Iphone เพราะการแชร์ไฟล์กับการ Support ไทย ส่วนที่ไม่เอา Viewty เพราะคิดว่ากล้องมือถือให้ดียังไงมันก็คือกล้องมือถือครับ เลยคิดว่าพกกล้อง Ultra Compact ดีๆต่อไปดีกว่าตัวที่ใช้อยู่ Panafx เล็กกว่า โทรศัพท์ W850i เก่าผมอีก

ปล.กล้องเท่า P1i นะครับ 3.2M AF

Edited by Devilot, 06 January 2008 - 09:55 PM.

#9 nointrend

^ ^"

Posted 07 January 2008 - 01:35 PM

P1 ผมเล่นดูแล้วถ้าหากใช้แนว busines plan หรือใช้ระบบการจัดการในเครื่องโดยไม่มองหาเกมส์หรือมัลติมีเดียพวกโปรแกรม(ไม่ค่อยเย
อะ) อะไรงี้ก็โอเคแต่โดยกว้างๆ จำพวกดูหนังฟังเพลงเล่นเกมส์สำหรับผมไม่ประทับใจแน่นอนครับ

ku99 viewty(16400 บาท) นี่ถ่ายรูปแจ่มดีมากๆ มันเป็นกล้องชัดๆแล้วหละครับ แต่ sony k850(ราคาประมาณ 17000)ตัวนี้ยังไม่เคยลอง เลยไม่รู้ว่า ccd ในเครื่องมันแจ่มเหมือน cybershot 5m เลยหรือเปล่า

iphone (21000-25000) ความโดดเด่นมันต่างกับข้างบนเยอะครับ แต่เรื่องกล้องนี่เอาแค่พอถ่ายได้ครับ นอกนั้นใช้งานมัลติมีเดีย กินขาดแต่เรื่องราคาก็แรงไปมั้ยครับ

w960 ดูหนังฟังเพลงได้ดีครับราคาประมาณ 13-14k เองด้วย

แต่จะบอกก่อนนะครับว่าไม่มีเครื่องโทรศัพท์ใดๆดูหนังโป้ได้ชัดดีเท่า iphone แน่นอน 04a97f13.gif

#10 tintinpotter

Posted 23 July 2011 - 01:56 PM

<iframe width="560" height="340" src="http://cdn.livestream.com/embed/aomschannel?layout=4&amp;autoPlay=false&amp;mute=false" style="border:0;outline:0" frameborder="0" scrolling="no"></iframe><div style="font-size: 11px;padding-top:10px;text-align:center;width:560px">Watch <a href="http://www.livestream.com/?utm_source=lsplayer&amp;utm_medium=embed&amp;utm_campaign=footerlinks" title="live streaming video">live streaming video</a> from <a href="http://www.livestream.com/aomschannel?utm_source=lsplayer&amp;utm_medium=embed&amp;utm_campaign=footerlinks" title="Watch aomschannel at livestream.com">aomschannel</a> at livestream.com</div>