`
←  DGO CLUB : PSVITA & PSP
Logo
»

เกมส์ อิปโปก้าวแรกสู่สังเวียนมันมีท่าไม้ตา...

yutakakaito's Photo yutakakaito 26 Dec 2007

เกมส์ อิปโปก้าวแรกสู่สังเวียนมันมีท่าไม้ตายป่าว เล่นจบแล้วต่อยตูมๆๆ แต่กดไม้ตายไม่เป็นพวกเดมซี่โรล กาเซลพั้นใครกดเป็นบอกหน่อยครับจะได้ต่อยมันส์ๆ 154218d4.gif

Edited by yutakakaito, 26 December 2007 - 01:30 PM.

job_hypo's Photo job_hypo 26 Dec 2007

เราเล่นแล้ว มีท่าไม้ตาย แต่กดไม่เป็นเหมือนกัน ใครกดเป็นสอนให้หน่อยคับ ขอบคุณมาก

arterart's Photo arterart 27 Dec 2007

ไม่รู้เหมือนกันอ่ะ แต่วิ่งต่อยแรงได้ใจ ที่เดียวคว่ำ

best1927's Photo best1927 27 Dec 2007

กด Start เลยครับ คำสั่งแรก มันจะบอกว่า มีท่าไร บ้าง

มีได้ มากสุด4ที่แล้วแต่ ตัวนะครับ

ของ Ippo นะครับ

1 Upper Cut กด R+สามเหลี่ยม+โอ พร้อมกันครับ
2 กาเซลพัน สี่เหลี่ยม+สามเหลี่ยม
3 ท่าไรไม่รู้จำชื่อไม่ได้ กด สามเหลี่ยม+โอ
4 เดมซี่โล น่าจะเป็น L+สี่เหลี่ยม+สามเหลี่ยมครับ

ตัวอื่นๆ ก็เหมือนกันครับ วิธีกดท่ามันมีเท่านี้ละครับ

ปล ใช้ Anlog ไม่ได้ ไม่ถนัดเลยอะครับ ผมเล่นถึงแค่ สู้กะ ดาเตะ(Hard Mode) เองยาก(เหมือนภาคแรกเลย)จังเหอๆ ท่านอื่นเล่นกันจบแล้วเก่งจังคับ เหอๆ

yutakakaito's Photo yutakakaito 27 Dec 2007

ผมเจอแล้ว 1 ท่าเดมซี่โรล กด R+L ค้างแล้วกด สี่เหลี่ยมกะกากบาท ไปเรื่อยๆ มันจะอัดซ้ายขวา ๆ ไปเรื่อยๆตูมๆๆ สะใจดี