`

Jump to content

สงสัยเรื่องการ stack items ครับ

• You cannot reply to this topic
2 replies to this topic

#1 SilentAttendant

นักเล่นเกมมือโปร

• Royal Executive Members

Posted 25 December 2007 - 05:00 PM

พอดีไปอ่านบอร์ดนอกมา เคาก็ถามกันเรื่องการใส่ items หลายชิ้นว่ามันจะมีผลเพิ่มแบบไหน
เช่น ถ้าเรา max healing ที่ 25 แล้วเรามี 2 วงเนี่ย มันจะเพิ่มเลือดมากขึ้นมั้ย.. โดยส่วนตัวคิดว่าไม่ แต่ก็ไม่ชัวร์ สมมุติว่าอาจเพิ่มแค่ 25% ในวงที่ 2 .. แบบนี้ก็ยังดีกว่า 25 แล้วจบเลย

อีกอันคือสมมุติว่าเรามีแหวน Healing 2 วง... วงนึง 15 อีก วง 10 พกติดตัว.. มันจะเพิ่ม HP เหมือน เลเวล 25 มั้ย หรือว่า เลเวล 15 ตามอันที่สูงสุด.. ส่วนตัวคิดว่า น่าจะ 15 ... แต่ก็ไม่ชัวร์อยู่ดี มีใครสังเกตุบ้างมั้ยครับ

#2 shineji

นักเล่นเกมตัวยง

• High Members

Posted 25 December 2007 - 06:58 PM

ผมว่ามันรวมกันนะคับ
ตอนแรกใส่ heal lv.25 เส้นเดียวมันก็วิ่งปกติ แต่พอตีเพิ่มไปอีกเส้น มันขึ้นไวมากคับ
ส่วนพวก skill ที่ป้องกัน ไฟน้ำแข็งหรืออื่นๆ มันตีกันได้เกิน 100% นะคับ
เช่นของผมมีแหวนกันน้ำแข็ง lv.25 มันกันได้ 100% บวกกับที่เสื้อผม lv.15 กันได้ 60% มันรวมกันกลายเป็น 160%
ผมเลยคิดว่ามันคำนวนรวมทั้งหมดคับไม่ว่าจะแยกกันอยู่คนละวงก็ตาม

ปล.เวลากด start ให้กด lb ค้างจะเป็นการดูค่าป้องกันทั้งหมดคับ

#3 Kbeehuk

until the day I die.

• High Royal Executive Members

Posted 26 December 2007 - 06:58 PM

สุดยอดเหมือน ไดอะโบลเรย