`
←  Kingdom Under Fire : Circle Of Doom
Logo
»

[Tips] พระจันทร์ ช่วงเวลาทั้ง 5 รอบ

for2s's Photo for2s 25 Dec 2007

พระจันทร์ คือตัวกำหนดช่วงเลาในเกมนะครับ มีทั้งหมด 5 ระยะ เราสามารถดูได้ เมื่อกด Start โดยจะเป็นรูปอยู่หลังชื่อเรา

waxing crescent = จันทร์เสี้ยว (ส่องสว่างเป็นเสี้ยวเล็กๆ ด้านบนขวาของพระจันทร์)

waxing = จันทร์ครึ่งดวง (ส่องสว่างแค่ครึ่งบนขวา)
full = จันทร์เต็มดวง

waning = จันทร์ข้างแรม (ส่องสว่างแค่ครึ่งล่างซ้าย)
waning crescent = จันทร์เสี้ยวข้างแรม (ส่องสว่างเป็นเสี้ยวเล็กๆ ด้านซ้ายล่างของพระจันทร์)

Death = waxing crescent

Love = waxing and full

Greed = waning and waning crescent

Death จะมี item ขาย เพื่อใช้เปลื่ยนช่วงเวลาของพระจันทร์นะครับ

maxs's Photo maxs 25 Dec 2007

เพื่อ? a03cbf1e.gif

y2oh's Photo y2oh 25 Dec 2007

เพื่อเรียกไอดอลที่อยากเจอออกมาไง 4412144b.gif
เช่นถ้าเพื่อนตาย แต่ตัวเราเครื่องปั๊มหัวใจหมด จะได้เรียก เดธ ออกมาซื้อเครื่องปั๊มไปชุบชีวิตเพื่อนได้น่ะครับ

ขอบคุณเจ้าของกระทู้ ผมก็เพิ่งรู้ว่า พระจันทร์กะ ไอดอล สัมพันธ์ กันแบบนี้นี่เอง 875328cc.gif

MusTanGZ's Photo MusTanGZ 25 Dec 2007

เหมาพระจันทร์มาปั๊มหาของได้มั้ยเนี่ย 154218d4.gif

ขาดสกิลอีกเพียบเลย 4519626a.gif

shineji's Photo shineji 25 Dec 2007

พระจันทร์มันมีผลกับของที่ตกป่ะคับ เคยใช้แล้วบางทีมีแต่ของ เงินไม่ตกเลย บางทีก็ได้เงินเยอะ แต่ไม่มีของ งงเหมือนกัน