`

Jump to content

มีใครครบ 1000 ยัง AP

11 replies to this topic

#1 zineryl

藍染 惣右介

• DGO Reporter

Posted 23 December 2007 - 12:16 AM

ผมยังไม่ได้เล่นเลยรอ eng ออกตอนกุมภา ถามไปงั้นแหละ 55318906.gif เห้นเงียบๆ

#2 Uzsa

Shirokishi Monogatari Hikari to Yami no Kakusei

• Royal Executive Members

Posted 23 December 2007 - 08:42 AM

QUOTE (zineryl @ Dec 23 2007, 12:16 AM) <{POST_SNAPBACK}>
ผมยังไม่ได้เล่นเลยรอ eng ออกตอนกุมภา ถามไปงั้นแหละ 55318906.gif เห้นเงียบๆ

เท่าที่อ่านมาจากหลายๆบอร์ดผมยังไม่เห็นใครได้ครบอย่างแน่นอน 1000 AP ส่วนใหญ่เล่นจบแล้วหยุดไปเลย ไม่ก็ไล่เก็บความลับไม่หมดแล้วหยุดก่อน ตอนนี้ผมว่าคนที่ AP จะครบ 1000 ได้ต้องเข้าใจภาษาพอสมควรและต้องละเอียดจริงๆในทุกมุมเมือง ปริศนาบางอย่างยังแก้ไม่ได้เลยในส่วนของความลับ ในตอนนี้คนที่น่าจะใกล้ครบ คือคุณ pinkko ครับ

#3 Alystiria

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

Posted 04 January 2008 - 10:21 AM

รอ Eng ออกและ faq มาครับ ตอนนี้มั่วไปก่อน 4519626a.gif

#4 Uzsa

Shirokishi Monogatari Hikari to Yami no Kakusei

Posted 04 January 2008 - 11:29 AM

ผมเกือบจะครบแล้วแต่ดันแดงซะก่อน แดงอีกแล้ว เพิ่งเล่นได้ 5 วันเอง

#5 hayabusa

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 2

• High Royal Executive Members

Posted 06 January 2008 - 02:37 PM

980มาอาทิตย์นึงละครับ ทำsub eventหมดแล้ว 木の実ก็ครบ99อันแล้ว
อีก20มันเป็นapบ้าคลั่งมาก ยิ่งกว่าbluedragonอีก ต้องไถทุกซอกทุกมุมพลาดอันเดียวก็ไม่ได้(ถ้าเป็นอันในที่ที่ย้อนกลับไปไม่ได้แล้วก็ห
มดโอกาสเลย) เลยรอเอาไว้เก็บapต่อตอนasia engดีก่า(คิดว่าใช้saveร่วมแบบbdได้เหมือนกัน)

#6 Uzsa

Posted 06 January 2008 - 02:51 PM

QUOTE (hayabusa @ Jan 6 2008, 02:37 PM) <{POST_SNAPBACK}>
980มาอาทิตย์นึงละครับ ทำsub eventหมดแล้ว 木の実ก็ครบ99อันแล้ว
อีก20มันเป็นapบ้าคลั่งมาก ยิ่งกว่าbluedragonอีก ต้องไถทุกซอกทุกมุมพลาดอันเดียวก็ไม่ได้(ถ้าเป็นอันในที่ที่ย้อนกลับไปไม่ได้แล้วก็ห
มดโอกาสเลย) เลยรอเอาไว้เก็บapต่อตอนasia engดีก่า(คิดว่าใช้saveร่วมแบบbdได้เหมือนกัน)

ยินดีด้วยครับ ว่าแต่ อันนี้ผมขอถามมั้งครับ สงสัยมากๆพอจะจำได้ไหมครับว่าทางตอนบนของแผนที่โลกในส่วนกลางบนที่ต้องใช้เรือทะลุน้
ำแข็งเข้าไปจะเจอจุดสีส้มกระพริบๆใต้น้ำมันคืออะไรครับ สำรวจแถวนั้นเจอแต่ซากเรือบนผิวน้ำ พอลงไปใต้น้ำก็เจอฟองอากาศจุดหนึ่งที่สำรวจแล้วไม่มีของเลย มีแต่คำว่า ................... นั่นอ่ะครับ แล้วจอยมันก็สั่นๆ มันมีอะไรหรือเปล่าครับตรงนั้นน่ะ

อีกคำถามคือตรงหมู่บ้านของพวกเห็ด(เหมือนบลูดราก้อน) จะเห็นว่าในแผนที่ของหมู่บ้านนั้นมีซีกซ้ายบนกับขวาบนที่เห็ด 3 ตัวบังจะผ่านไงครับ ไม่เห็นจะมีอะไรเลย ทั้งๆที่ก็น่าจะเล่นเกมส์ของมันครบแล้วนี้ ทำไมไม่เปิดทาง

#7 hayabusa

• High Royal Executive Members

Posted 06 January 2008 - 03:29 PM

.........คือลูกเรือของsedครับ การเจอเพื่อนแต่ละคนต้องเจอตามเมืองต่างๆแล้วกลับไปที่pirate fortress(รังที่รวมเพื่อนๆsed)รู้สึก.....จะเป็นคนสุดท้ายที่ผมเจอนะ(รวมครบ ได้ปืนสุดยอดของsed)

จุดสีส้มๆในmapเป็นพวกเควสตามสมบัติครับ แสดงว่ารับเควสมาแล้ว แค่เอานอติลุสไปดำแถวจุดส้มๆนั่นแล้วกดAจะเจอของครับ(ไม่แน่ใจว่าไม่เท้าของjansenหร
ือcook)

ในkelolon villageที่มีพวกเคโรรอนยืน3ตัวนั่นไม่รู้เหมือนกันครับ เพราะeventที่ผมทำในนั้นมีแค่tournament,จุดคบไฟ10อัน,ช่วยเพื่อนโจรสลัดที่โดนkelol
onรุม(สงสัยเหมือนกันว่าอาจมีsub eventตรงนั้นอีกรึเปล่าหว่า)

#8 Uzsa

Posted 06 January 2008 - 03:36 PM

QUOTE (hayabusa @ Jan 6 2008, 03:29 PM) <{POST_SNAPBACK}>
.........คือลูกเรือของsedครับ การเจอเพื่อนแต่ละคนต้องเจอตามเมืองต่างๆแล้วกลับไปที่pirate fortress(รังที่รวมเพื่อนๆsed)รู้สึก.....จะเป็นคนสุดท้ายที่ผมเจอนะ(รวมครบ ได้ปืนสุดยอดของsed)

ทำ... ไว้ด้วยมันคืออะไรเหรอครับ

จุดสีส้มๆในmapเป็นพวกเควสตามสมบัติครับ แสดงว่ารับเควสมาแล้ว แค่เอานอติลุสไปดำแถวจุดส้มๆนั่นแล้วกดAจะเจอของครับ(ไม่แน่ใจว่าไม่เท้าของjansenหร
ือcook)

ผมกดดูเเล้วไม่มีอะไรเลยครับ ตรงนั้นเจอแต่ซากเรือบนน้ำ

ในkelolon villageที่มีพวกเคโรรอนยืน3ตัวนั่นไม่รู้เหมือนกันครับ เพราะeventที่ผมทำในนั้นมีแค่tournament,จุดคบไฟ10อัน,ช่วยเพื่อนโจรสลัดที่โดนkelol
onรุม(สงสัยเหมือนกันว่าอาจมีsub eventตรงนั้นอีกรึเปล่าหว่า)
ผมก็ทำได้แค่นี้ล่ะครับ สงสัยเหมือนกันมันจะบังทำไม ตอนนี้รอถามคนที่จีคอนอีกทีครับ

#9 hayabusa

Posted 06 January 2008 - 03:52 PM

ลงภาพให้ดูเลยละกันนะครับ จุดเจอเพื่อนโจรสลัดทั้งหมด(spoilsไม๊หว่า ไม่มั๊ง ชักจะphobia 55318906.gif )

#10 Uzsa

Posted 06 January 2008 - 04:15 PM

^
^
^

อืม...ไม่สปอยหรอกครับ^_^" มีคนเค้าอยากจะได้กันมากๆเลย หลายๆคนในจีคอนโซลผมเองก็ยังเก็บไม่ครบเลย เอาเครื่องส่งไปซ่อมอีกแล้ว เหอๆ ขอบคุณมากครับที่เอามาลงให้คุณไขความกระจ่างด้วยรูปนี้มันจริงๆครับ ไม่ต้องถามอะไรกันต่อเลย ว่าแต่คุณขยันเซฟรูปจัง และขอบคุณสำหรับทุกคำตอบนะครับ ไม่ทราบว่าผมจะขออนุญาตเอารูปนี้ไปลงในจีคอนโซลได้ไหมครับ ขอบคุณครับ

EDIT : ถ้ามีอะไรสงสัยผมจะถามคุณอีกนะครับ (คิดออกแล้ว มีคนอยากได้มากๆเลย ท่านพอจะจำที่เปิดแท่นศิลาทองทั้งหมดได้ไหมครับ ถ้ามีรูปภาพจะเยี่ยมมาก ไม่ทราบเหมือนกันว่าคุณได้เก็บรูปไว้บ้างหรือเปล่า ขอบคุณครับ)

Edited by Uzsa, 06 January 2008 - 04:22 PM.

#11 hayabusa

Posted 06 January 2008 - 04:36 PM

จัดให้ครับ พอดีเลิกเล่นแล้วเลยเอาที่เคยcaptureไว้มาเรียงๆ
เพราะจอที่ใช้เล่นมันพัง เลยต้องเล่นผ่านdscalerในจอคอมตลอด เลยจับภาพได้บ่อยๆครับ
มีsub eventอื่นๆเอาไว้จะทยอยลงให้ดูครับ

#12 Uzsa

Posted 06 January 2008 - 04:59 PM

มิน่าล่ะถึงสามารถจับภาพได้เยอะขนาดนี้ ดีเลยครับ คุณเล่นทั้งทีไม่เสียเปล่าจริงๆมีประโยชน์มากๆครับสำหรับคนที่ขี้เกียจหากัน ยังไงก็ขอบคุณอีกแล้วครับที่จัดมาให้ทันควันเลย ถ้ามีอื่นๆอีกสนับสนุนลงเต็มที่เลยครับ 4e5dd44a.gif ถ้าผมได้ AP 1000 จะมาโพสบอกเลย แต่ตอนนี้ยังกลัวเหมือนคุณเรื่องเก็บไอเท็มบนฟิลไม่ครบ

Edited by Uzsa, 06 January 2008 - 05:05 PM.