`
←  DGO ANIMANIA CLUB - อนิเม การ์ตูนใหม่ๆในใจคุณ
Logo
»

การ์ตูนแบบจะเก่งกันไป ถึงไหน

Hero of Gunner's Photo Hero of Gunner 19 Dec 2007

มันก็มีหลายเรื่องอะ คับ
แต่ไอ้ Prince of Tennis เนี่ย
สงสัยมาจากดาว นาแม็ก
อนาคตคง ปล่อยบอล เกนกิ ได้แน่ๆ

5555555555555555555555555+

Trapper's Photo Trapper 19 Dec 2007

prince of tennis นี่ท่าทางคนวาดจะเพ้อไปเรื่อย

มีตีแล้วเห็นไดโนเสาร์ มีดาวตก มีแบบเป็นพลังพุ่งขึ้นฟ้า

ยังกะดราก้อนบอล 4d6161fd.gif

MoDiFy's Photo MoDiFy 19 Dec 2007

เลิกอ่านแล้วครับ
กว่าจะเลิกอ่านนานเหมือนกัน เพราะแรกๆสนุกมาก
หลังๆมันบ้าไปหน่อย -*-

silapakorn's Photo silapakorn 20 Dec 2007

ลองอ่าน air gear ยังครับ ไม่น่าเชื่อเลยว่ากะอีแค่รองเท้าสเก็ตมันจะทำให้เด็ก ม.ต้น ใช้วิชาเหิรเวหา ปล่อยพลังลมปราณ พร้อมเทคนิคสารพัดเพื่อโค้นล่มองค์กรยักษ์ใหญ่มีสมาชิกทั่วโลกนักพันคน (ทั้้งหมดเป็นเด็ก ม. ต้น นะอย่าลืม)

Trapper's Photo Trapper 21 Dec 2007

air gearก็อีกเรื่อง

รองเท้าอันนึงมันปล่อยพลังได้ขนาดนั้นเนี่ยนะ

มีแบบวิ่งแล้วไฟลุกพรึ่บ วิ่งเร็วจนหายไปเลยก็มี

อะไรนักหนาเนี่ย

Jin's Photo Jin 21 Dec 2007

ความเวอร์มันเป็นเสน่อย่างนึงของการ์ตูนน๊า

MoDiFy's Photo MoDiFy 21 Dec 2007

ผมว่าการ์ตูนมันเริ่มเวอร์มาตั้งแต่ yu-gi-oh ละ
อะไรนักหนา แค่การ์ดใบ2ใบ
ต้องฆ่าแกงกันเลย -.-

Trapper's Photo Trapper 22 Dec 2007

ถ้าจะเว่อร์ก็เว่อร์ไปเลยเถอะครับ พวกเอวานเกเลี่ยน อะไรพวกเนี้ย เว่อร์ก็เว่อร์ตั้งแต่แรก ไม่ใช่เปิดมาปกติๆ ไปๆมาๆเพ้อไปและ 55318906.gif

loof's Photo loof 23 Dec 2007

kyo ไงสู้ไม่เเพ้เลย
get backer อีกเรื่อง น่าเบื่อมากหลังๆ มีเเต่ท่าเก็ก

MoDiFy's Photo MoDiFy 24 Dec 2007

QUOTE (loof @ Dec 23 2007, 10:38 PM) <{POST_SNAPBACK}>
kyo ไงสู้ไม่เเพ้เลย
get backer อีกเรื่อง น่าเบื่อมากหลังๆ มีเเต่ท่าเก็ก

2เรื่องนี้ตัดใจเลิกอ่านได้ก่อนมันเวอร์หนัก b6b25dc6.gif

บากิอีก ไม่ไหวแล้ว ชาติไหนจะได้สู้กัน 4d6161fd.gif

อายชิลนี้หลังๆเริ่มบ้าละ แต่ยังสนุกอยู่เพราะมันบ้ามาแต่แรก ถึงไม่มากก็เหอะ 0fbbf481.gif2

หลายเรื่องเลย let&go อีก ไม่ต้องพูดถึง 154218d4.gif

luzifer's Photo luzifer 24 Dec 2007

เห็นด้วยเลย let and go โครตพ่อโครตแม่ จะเวอร์

Trapper's Photo Trapper 25 Dec 2007

KYOผมเลิกอ่านตอนเล่ม5-6ครับ
เพราะพล็อตเรื่องหลวมโคตรๆ

สังเกตุดีๆก็รู้ พล็อตเรื่องวางสดๆตอนวาดชัวร์
ไปเรื่อยเลย ตอนโนบุนากะโผล่มาตอนแรกเป็นเงา ผมชี้ๆ
ออกมาจริงผมสลวยเลย มันเอาเวลาที่ไหนไปเซ็ตผมฟระ

get backers เบื่อตรงเว่อร์แล้วเว่อร์อีกน่ะแหละครับ ออกแนวเหนือมนุษย์ไปแล้วซึ่งthemeของเรื่องขัดกับมันอย่างแรง

เฮ้อ ไม่ไหวๆ 154218d4.gif

Jexep's Photo Jexep 25 Dec 2007

Tsubasa ไงคร๊าบบบ

ถ้ายิงได้แบบนั้น ก็ไปแข่งกับดาวอังคาร ได้เลย

PoOnO_o's Photo PoOnO_o 27 Dec 2007

โหวตให้เคียวครับ
"ช่างเป็นจิตสังหารที่รุนแรงอะไรเช่นนี้" 154218d4.gif

GapKung's Photo GapKung 27 Dec 2007

เวอร์สุดสำหรับผมคงเป็นเรื่อง "นักเรียนนายร้อยเดนตาย" / "โรงเรียนลูกผู้ชาย" พวกตัวเอกเนี่ยเห็นชัดๆว่าตกบ่อน้ำกรด บ่อลาวา หน้าผาสูง ทะเลเพลิง ไปแล้วไม่มีใครตายสักคน ส่วนตัวร้ายหรือตัวรองฝ่ายพระเอกตายอนาถทุกที
-ตัวเอก สุรุงิ โมโมทาโร่ นี่เวอร์สุดแล้วครับ สุดยอดวิชาไหนที่หายาก+ในโลกนี้มีคนใช้เป็นอยู่ 3 คนจะต้องประกอบไปด้วย 1.ตัวร้าย 2.อาจารย์ของตัวร้าย และสุดท้ายก็พระเอกของเราที่จะโชว์ให้ดูทีหลังว่าตูเป็นคนที่ 3 ทุกที
-รุ่นพี่หัวหน้าปี 3 (จำชื่อไม่ได้) เก่งโพด แถมตอนแรกๆน่าจะสูงราว 3 เมตรได้ ไปๆมาๆเหลือตัวเท่าคนปกติ
Edited by GapKung, 27 December 2007 - 03:25 PM.

คันโมะจัง's Photo คันโมะจัง 07 Jan 2008

QUOTE (MoDiFy @ Dec 21 2007, 08:52 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ผมว่าการ์ตูนมันเริ่มเวอร์มาตั้งแต่ yu-gi-oh ละ
อะไรนักหนา แค่การ์ดใบ2ใบ
ต้องฆ่าแกงกันเลย -.-

เห็นด้วยเลยครับ !!!

ผมดูแล้วเขียนแบบไม่มีพล็อตเรื่องเลย

พระเอก/ตัวโกงจนแต้มเมื่อไหร่ การ์ดha'เหวโคตรเทพอะไรไม่รู้อยู่ดี ๆ ก็โผล่มา พลิกเกมซะงั้น

มันน่าจะมีเนื้อบางส่วนก่อนหน้า ค่อย ๆ แง้มที่มาให้รับรู้ซะหน่อย (แบบที่ภาพยนตร์ฝรั่งทำ) ให้ดูมีการวางแผนวางโครงเรื่อง

สภาพแบบนี้มันดูเหมือนเขียนเป็นสัปดาห์ ๆ ไปเลย ไม่ต้องวางแผนอะไรทั้งนั้น

เรื่องจะยาว จะสั้น ก็ทำได้ทุกเมื่อ

ถ้าให้ Hunter x hunter ได้ 100 ...... Yuki oh ผมให้ไม่ถึง 20 a03cbf1e.gif

GapKung's Photo GapKung 09 Jan 2008

QUOTE (คันโมะจัง @ Jan 7 2008, 09:59 PM) <{POST_SNAPBACK}>
เห็นด้วยเลยครับ !!!

ผมดูแล้วเขียนแบบไม่มีพล็อตเรื่องเลย

พระเอก/ตัวโกงจนแต้มเมื่อไหร่ การ์ดha'เหวโคตรเทพอะไรไม่รู้อยู่ดี ๆ ก็โผล่มา พลิกเกมซะงั้น

เห็นด้วยอย่างแรงครับนึกถึงตอนโจโนะอุจิเพื่อนพระเอกสู้กะใครไม่รุที่ใช้การ์ดแมลงหร
ือหนอนเนี่ยเกาะติดมอนทุกตัวการ์ดทุกใบ
ทำให้โจมตีไม่ได้ แต่ดั๊นเกาะไม่ได้ใบนึงเพราะเป็นหุ่นยนต์ตัวเป็นเหล็กหนอนเจาะไม่เข้า -*- มันมีแบบนี้ด้วยหรอเนี่ย พระเอกเนี่ยสู้ได้หมดอะครับเวลาจะแพ้แค่ใส่ใจเชื่อใจในการ์ดหลับตาหยิบมาเลยคู่หูต้อ
งได้การ์ดที่ทำให้ชนะเฉยทุกที

bluedevils's Photo bluedevils 09 Jan 2008

เห็นด้วยว่าซึบาสะนี่แหละ ต้นกำเนิดการ์ตูนพวกนี้เลย

เตะออกมาเป็นนกงี้ เป็นเสืองี้ =='

แค่ท่าง้างขาเตะก็ปวดบริเวณกลางลำตัวละ :aha:

kunchan's Photo kunchan 07 Feb 2008

เคียว อยากชนะเมือ่ไหร่ก็ได้แค่ให้ตัวเอกเพิ่มพลังไปเรื่อย แต่มีพลาดพลั้งบ้างเพื่อยืดเรื่อง

ปรินท์ ไม่อยากพูดถึงแล้ว น่ารำคาญมาก ตอนแรกฟูจิบอกว่าแค่ทริปิปิ้ลเคาท์เตอร์ แล้วนี่ล่อไปกี่ท่าแล้วฟะ

thiti2526's Photo thiti2526 24 Mar 2008

ที่เป็นแบบนี้มันเยอะจริง ๆครับ ขอดูความเห็นดีก่า 3c68bb64.gif