`

Jump to content

ทำไมไม่มีคนเล่นอ่ะ ><

22 replies to this topic

#1 DeLiMaNjOo

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 2

• High Members

Posted 21 November 2007 - 12:31 AM

จริงๆ เกม Halo มีอะไรให้เล่นเยอะน่ะ
1. ไม่ว่าจะเล่นกับฝรั้งหรือคนไทยก็ไม่ Lag
2. มีให้ดู+เซฟ ภาพ/หนัง ในเกมที่เราเล่นล่าสุด25เกม
3. มี Stat แบบระเอียดใน Bungie.net ที่จะบอกหลายอย่าง Example: ค่า Ratio ในการ ฆ่าคน กับ โดนคนฆ่า , ฆ่าคนกับอาวุธอะไรมากสุด โดนฆ่ากับอาวุดอะไรมากสุด เคยใช้อาวุธอะไรในการฆ่ากีครั้ง ตรงไหนของแมพไหนที่โดนฆ่ามากสุด/ฆ่าคนมากสุด etc...
4. ยังมีระบบ สร้างฉาก The Forgeเพิมปืนในจุดที่ต้องการ ทำฉาก Capture the Flag เปลียนจุดธง/Territory/ปลับแต่งค่า Mode ต่างๆ อย่างฉาก Zombie ให้เลือดเยอะขึน เดินไวขึน Etc...แล้วยังจะสร้างไปเล่นไปยังได้เลยแบบมีจำนวนเงินให้สร้างแต่ละอย่างได้
5. มีให้เล่นระบบ Campaign แบบนับคะแนนแข็งกัน แย่งกันทำคะแนนก็สนุก

แต่ทำไม... ไปเล่น Call กันหมด

ผมว่ายังไม่เคยเจอเกมไหนที่ระบบแล้วในการเก็บ Statistic มันเยอะเหมือนเกมนี้น่ะ >< คนอืนคิดเห็นไงบอกด้วยน่ะครับ หรือเพราะผมอยู่ Lightside เลยต้องเล่นบ่อยๆ

#2 Xiangame

เสี้ยนเกม

• Royal Executive Members

Posted 21 November 2007 - 09:02 AM

อยู่ไลไซด์ต้องทำใจครับ

#3 jumpman

นักเล่นเกมมือโปร

Posted 21 November 2007 - 09:44 AM

ก็เล่นนะครับ

แต่เหลืออยู่ประมาณ 4-5 คนเท่านั้นเอง

#4 RONAN321

ให้มากกว่าที่ผู้อื่นคาดหวัง...และให้ด้วยความเต็มใจเสมอ

• High Royal Executive Members

Posted 21 November 2007 - 10:42 AM

ถ้าพูดถึงตัวระบบออนไลน์ Halo3 ผมว่าดีที่สุดอย่างที่ว่ามาจริงๆนั้นแหละ(ไม่มีเกมไหนทำได้ระดับนี้เลย)
ส่วนโหมดForgeนั้นก็สุดยอดมากๆ แต่ผมจะไม่ค่อยชอบตอนเล่นmapเล็กๆที่ไม่ค่อยมียานให้ขับเท่าไหร่
ซึ่งถ้าเล่นmuti กันไม่กี่คนมักต้องเล่นmapเล็กๆที่ว่า mapใหญ่มีไม่กี่mapเอง

ในความเห็นผมนะผมว่าระบบตอนไล่ยิงๆกันมันไม่ค่อยโดนใจหลายๆคน เสียงตอนยิงอาวุธก็ยังไม่ค่อยสะใจเท่าไหร่
อีกอย่างเกมนี้มีรายละเอียดการเล่นค่อนข้างสูง ผู้เล่นมือใหม่เล่นเจอคนเก่งๆนี้ท้อเลย...เทคนิคจะต่างกันมาก
หลายๆคนก็เลยขี้เกียจฝึก(จริงๆผมก็ด้วยแหละ)

ส่วนCOD4เท่าที่ผมเล่นมาตลอด2อาทิตย์เต็ม เพิ่งจบStory แบบnormal ใช้เวลาประมาณ6ชม.(มันส์มากๆ)
กับเล่นในmutiไปเกือบ400เกมตอนนี้LV55 เต็มแล้ว(แต่เดี๋ยวมันจะย้อนกลับLV1ใหม่)

เกมนี้เป็นเกมยิงแนวทหารที่ภาพสวยสุดของxbox360ตอนนี้เลยก็ว่าได้ ระบบตอนเล่นจริงไล่ยิงกันสนุกมากๆ
ปืนมีให้เลือกเล่นหลากหลาย แต่ละอันเหมาะกับแต่ละmapแตกต่างกันไป ซึ่งเท่าที่เล่นมาปืนมันดีเกือบทุกอัน
แล้วแต่ใครถนัดแบบไหนเท่านั้นเอง ข้อดีของเกมนี้คือเล่นง่ายไม่มีระบบอะไรหรือเทคนิคอะไรซับซ้อนเลย
ไล่ยิงๆกันไปเรื่อยๆ ลองเข้าไปดูRatioจะรู้ว่าส่วนมากจะไม่เกิน2.00กันคือ ทุกๆ1ตัวของเราเฉลี่ยจะฆ่าผู้เล่นอื่น
ไม่เกิน2คน อ๋อลืมบอกเรื่องPerkไปมีติดพวกความสามารถพิเศษซึ่งได้จากการอัพLVของเราด้วย เจ๋งดี

แต่ระบบออนไลน์นั้นยังเทียบHalo3ไม่ได้ คือมันเล่นกะฝรั่งแล้วแลค จอยเล่นกับคนไทยด้วยกันก็ลำบาก
เพราะมันเป็นกึ่งRank คือได้ค่าEXPด้วย นอกจากจะเล่นกันเองกับเพื่อนๆตั้งห้องเองเลย(ไม่ได้EXPนะ)

Halo3นั้นสุดยอดครับแต่เดี๋ยวนี้หาคนเล่นด้วยลำบาก ส่วนCOD4 เหมาะกับสไตน์คนไทยเรามากกว่า
เข้าถึงได้ง่ายกว่า ลองเล่นดูครับใครเล่น Light Side ผมว่ามีแผ่นแท้เพิ่มอีกแผ่นไม่ผิดหวัง
อีกอย่างคนน่าจะมีเล่นmutiกันไปตลอดเหมือนGOWนะ...จนกว่าจะมีเกมแนวนี้ที่ทำออกมาได้
ดีกว่าจิงๆ

ปล.เป็นความคิดเห็นส่วนตัวนะครับจากคนเล่นเกม..ที่รักทั้ง2เกมเลย... 4e5dd44a.gif

#5 NiCK

Piracy is a crime

• High Royal Executive Members
  • Interests:Video game market, Snowboarding, Hot girls around pool in summer!

Posted 21 November 2007 - 11:34 AM

ช่วงนี้พักรบ Halo ครับ ผมชอบนะ เล่นแล้วมันขำดี เล่นได้เรื่อยๆ map ไหน ฮาผมก็เก็บรูป เพื่อนฝรั่งผมมันยังเล่นกันทั้งวันทั้งคืน เดี๋ยวนี้มันงอน ชวนผมผมไม่ไปเล่นกับมัน 55318906.gif ช่วงนี้ติด COD4 จริงๆ เดี๋ยวพอ ผมเล่นไปซักพักค่อยเปลี่ยนกลับไปเล่น Halo

ผมก็ light เหมือนกันครับ เล่นอยู่ไม่กี่เกมส์ แต่ COD4 แนะนำให้่ซื้อครับ สนุก ผมชอบแนวทหารอยู่แล้วด้วย ยิ่งเกมส์นี้ sniper มันเท่ห์กว่าของ BF2 เยอะ กับ SAS เดี๋ยวผมจะตามซื้อ Model เก็บ 55318906.gif

#6 Atarukun

นักเล่นเกมมือฉกาจ

• Executive Members

Posted 21 November 2007 - 03:11 PM

ผมยังเล่นอยู่ทุกวันนะคร้าบบบบ

แต่เวลาเรามันคงไม่ตรงกัน -__-"

#7 morigan

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 1

Posted 21 November 2007 - 08:57 PM

ผมไม่ค่อยได้เล่นงานยุ่งมากๆครับ แต่ถ้าว่างเมื่อไหร่ Halo3 จะเป็น CHoice แรกเสมอ

Edited by morigan, 21 November 2007 - 09:02 PM.

#8 Marko

ชายผู้โดดเดี่ยว รักสงบ ท่ามกลางสมรภูมิ DGO Battle ที่บ้าคลั่ง

Posted 21 November 2007 - 09:27 PM

คือ ถ้ามีการเล่นโหมดอื่นนอกเหนือจาก ประเภทโหมด Death Match หรือ Slayer เมื่อไหร่ก็ชวนผมเล่นได้เลยนะครับ
แต่ถ้าโหมด ดังกล่าว ผมจะเล่นแล้วเบื่อด้วยเวลาอันรวดเร็วครับ อาจเพราะว่าฝีมือไม่ดีมั้ง ประกอบกับอยากเล่นอะไรที่มัน
มีเป้าหมายให้ทำอ่ะ นอกเหนือจากการเดินหน้าฆ่าแหลก 154218d4.gif

Edited by Marko, 21 November 2007 - 09:28 PM.

#9 jumpman

Posted 23 November 2007 - 09:55 AM

เมื่อวานก็เล่นกันอยู่แค่ 3 คน 154218d4.gif

beerhob

DeLiMaNjOo

sTRaiGHtHUsLER

#10 DeLiMaNjOo

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 2

• High Members

Posted 23 November 2007 - 01:17 PM

เล่นแบบชนะตลอด
มีคนชวนเล่นGears ก็ไม่ไป ^^

#11 Metropolisjam

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

Posted 24 November 2007 - 04:56 AM

เล่นได้สองวันขายเลยครับ ไม่โดนอย่างแรง

#12 [[[PEE]]]

เซียนเกม

• Interests:360

Posted 24 November 2007 - 06:41 AM

เวลายิงมันไม่สะใจ รุ้สึกเหมือนยิงลม 4d6161fd.gif
ผมตามเล่นแต่โหมด แคมเปญ เท่านั้นอะเกมส์นี้ 154218d4.gif

แต่แปลกใจตัวเอง ภาค1-2 เล่นจบหลายรอบมากๆ ภาคนี้เล่น จบ2รอบก็เลิกเล่นเลย 4519626a.gif

#13 Fat_Por

Posted 10 December 2007 - 09:36 PM

Lag ไหม True 1mb ถามจริงๆ

ออนไลน์เล่น sever กลางใช่ไหมครับ

อยากลองเหมือนกัน

#14 XParm

Posted 11 December 2007 - 08:51 AM

ไม่ค่อยแลคครับ ยิ่งถ้าเรา ping เหลือง แล้วฝรั่ง ก็เหลืองด้วยทั้งห้องนี่ไม่แลคเลย แต่ถ้าเราเหลืองคนเดียว ฝรั่งเขียว ก็จะ delay ประมาณ 0.5 วิ ต้องยิงดักหน้า ผมว่าคุณปอคงชินแล้วกับเวลาเล่น BF 154218d4.gif

#15 beamnintendo

เทพเกียร์มาจุติ ใครอยากอันเชิญinviteด้วย

Posted 11 December 2007 - 09:04 AM

เกมอื่นมันกว่า 55318906.gif

#16 Atarukun

Posted 11 December 2007 - 04:46 PM

QUOTE (XParm @ Dec 11 2007, 08:51 AM) <{POST_SNAPBACK}>
ไม่ค่อยแลคครับ ยิ่งถ้าเรา ping เหลือง แล้วฝรั่ง ก็เหลืองด้วยทั้งห้องนี่ไม่แลคเลย แต่ถ้าเราเหลืองคนเดียว ฝรั่งเขียว ก็จะ delay ประมาณ 0.5 วิ ต้องยิงดักหน้า ผมว่าคุณปอคงชินแล้วกับเวลาเล่น BF 154218d4.gif

ถ้าเราเหลือง แล้วฝรั่งมันเหลืองด้วยแสดงว่าเราเป็น host ครับ ที่เราเหลืองไปกะมันด้วยเพราะถ้าเราเขียวอยู่คนเดียวคงโดนด่ากระจาย เครื่องมันเลยช่วยปิดบัง....

#17 XParm

Posted 11 December 2007 - 05:16 PM

กำ ผมก็ว่าทำไมไม่แลคเลย 555 ฝรั่งมันจะบ่นไหมหว่าว่าแลคเพราะเรา 154218d4.gif

#18 Atarukun

Posted 11 December 2007 - 06:25 PM

QUOTE (XParm @ Dec 11 2007, 05:16 PM) <{POST_SNAPBACK}>
กำ ผมก็ว่าทำไมไม่แลคเลย 555 ฝรั่งมันจะบ่นไหมหว่าว่าแลคเพราะเรา 154218d4.gif

มันไม่รู้หรอกครับว่าไอ้หน้าไหนเป็น host (ก็เหลืองเหมือนกันหมดนิ)

ผมเคยเป็น host แล้วแดงกันหมดด้วยนะ (ตอนที่เพิ่ง update dashboard น่ะแหละ) เล่นเป็นเทพมาก คนอื่นเหมือนโดนหยุดเวลา 55318906.gif

#19 jumpman

Posted 12 December 2007 - 02:23 PM

ช่วงนี้กำลังเล่นแต่ Virtua Fighter5 อยู่ ขออภัย 154218d4.gif

#20 XParm

Posted 15 December 2007 - 08:10 PM

ใครว่าง มา Co-op Legendary กันหน่อยครับ มีแผ่นแท้แล้วเล่นได้ AP น้อย มันไม่คุ้ม -*-