`

Jump to content

ทำไมบังคับยากจัง

5 replies to this topic

#1 NinWii

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 3

• High Members

Posted 03 November 2007 - 07:39 PM

คือ halo3 นี่ตอนเล่นเเล้วหมุนมุมมองทำไมมันเป็น เลื่อนซ้าย-ไปซ้าย เลื่อนขวา-ไปขวา
เเต่ เลื่อนบน-ไปล่าง เลื่อนล่าง-ไปบน บังคับเลยยากมากๆ มีวิธีไหนปรับปุ่มบ้างครับ หรือเกมมันเป็นอย่างงี้อยู่เเล้ว เเล้วเล่นนี่จำเป็นต้องใช้บทสรุปไหมหรือเดินไปตางทางตรงๆเลย

#2 sax

เซียนเกม

• High Royal Executive Members

Posted 04 November 2007 - 04:28 PM

เอ๋ จิงๆแล้วตัวเกมค่าดั้งเดิมของมัน มันไม่ใด้บังคับแบบนี้นะคับ ยังกับเกมเครื่องบินแน่ะ - -"

ลองไปปรับแก้ในออพชั่นดูสิคับ

#3 Atarukun

นักเล่นเกมมือฉกาจ

• Executive Members

Posted 04 November 2007 - 11:19 PM

นั่นน่ะสิ
default มันไม่ใช่เกมเครื่องบินแบบนี้นี่นา

ลองกด start ไปดูใน option นะครับ

#4 omunize

ก้ามปู แบตเทิล !!!

• Royal Executive Members

Posted 14 May 2008 - 10:51 PM

ของผมบังคับง่ายนะงับ บทสรุปไม่ต้องใช้ก็ได้นะคับ แต่อาจติดบ้าง ผมติดที่เดียวใช้คู่มือในเนตแล้วอ๋อ เกมนี้มันส์มากๆ ทั้งๆที่ผมเกลียดเกมส์แนวนี้ อิอิ

#5 Highwind33

นักเล่นเกมมือฉกาจ

• Executive Members

Posted 17 May 2008 - 01:05 AM

ใน control option มีให้ตั้งครับ
reverse axis ปิดมันซะ

#6 bluray360

นักเขียนการ์ตูนไทยไส้แห๊ง แห้ง

• Royal Executive Members

Posted 20 May 2008 - 10:55 PM

เกมนี้ไม่ต้องใช้บทสรุปครับ เพราะ เพื่อนๆ เราในเกมหวังพึ่งพาเรากันทุกคน เขาจะบอกเราเสมอว่า ชีฟ!! ไปช่วยที่นั่น ชีฟ!! ไปตรงโน้น (ชื่อสถานที่) ด่วนเลย ชีฟ!! ไปนั่น ไปนี่ บลาๆๆๆ ฟังๆ ที่เอไอในเกมมันพูดเถอะ ยังไงก็ไม่หลงทาง