`

Jump to content

psp กับ nds เล่นเกมแบบถูกๆ

7 replies to this topic

#1 one

เซียนเกม

• High Royal Executive Members

Posted 16 July 2006 - 01:38 AM

psp กับ nds เล่นเกมแบบถูกๆ

ต้องซื้อตัวอะไรเพิ่มบ้างครับ

แล้วถ้ารวมเป็นเงิน ของแต่ละเครื่อง
ต้องจ่ายเท่าใหร่ครับ

nds กับ nds lite ต่างกันยังไงบ้าง
ขนาดจอเท่ากันหรือเปล่าครับ

#2 Guest_xexx_*

• Guests

Posted 16 July 2006 - 01:49 AM

pspต้องซื้อเมมเพิ่มคับเพื่อเล่นเกมก๊อปได้ส่วนndsก้อต้องซื้อพวกsuper card+sdการ์ดไว้ใส่เกมคับ ถ้าจะซื้อndsซื้อndslไปเลยคัหน้าจอสวยกว่าเบากว่าดูดีกว่าคับ ส่วนราคาndslครบก้อประมาน10000 ส่วนpsp+mem2gก้อประมาน12000-12500คับ

#3 Devil Putixx

10 ปีกับ Dgo มีความสุขกันทุกคนนะครับ

• Royal Executive Members
  • Interests:Computer / Game / J-POP

Posted 16 July 2006 - 03:51 AM

รักเกมส์ ภาพสวย แล้วก็ แนวเกมส์ของ PS2 ก็ PSP ครับผม
ชอบเกมส์ เล่นสะบาย ๆ สนุก ๆ ไม่เครียด ก็ NDS เลยครับ

#4 KaNom

เซียนเกม

• High Royal Executive Members

Posted 16 July 2006 - 08:26 AM

เล่นpspเหมือนเล่นpsหละครับ น่าเบื่อ dsมันเล่นแบบฆ่าเวลาได้ ได้ลองความแปลกใหม่ด้วย เกมเยาะด้วยนะ

#5 warakul

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

Posted 16 July 2006 - 02:04 PM

คิดถึงเกมส์ที่อยากเล่นก่อนครับ ว่าอยากเล่นอะไร แล้วลองไปหาข้อมูลดู อาจไปยืมเพื่อนเล่นก่อนก็ได้ ทั้งสองเครื่องมีทั้งข้อดีและเสีย ดูที่ถูกใจคุณที่สุด แล้วค่อยตัดสินใจครับ

#6 vernea

...............

Posted 16 July 2006 - 04:09 PM

ถูกๆนี่ก้อหมื่นนึงเข้าไปแล้วนะครับ :ahhna
มือสองย่อมเยากว่าสักสองพัน...แต่ไม่แน่อาจแพงกว่ามือหนึ่งในบางกรณีได้ : ohno

#7 MafiaNgaw2

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

• Executive Members

Posted 17 July 2006 - 04:22 PM

แนะนำ NDS อีกคนครับ
ถ้าอยากได้ถูก แนะนำหาซื้อมือสอง(เหมือนผม) ประมาณ 5000 บาทได้ NDS + SC + SD 1 GB
แค่นี้ก็สุดยอดเล่นได้ทุกเกมส์ของ NDS แล้วคุณจะลืมเครื่องเกมส์อื่นๆที่คุณมีเลย :cool :cool

#8 funsafe

นักเล่นเกมมือโปร

Posted 27 July 2006 - 08:20 AM

เริ่มต้น น่าจะลอง NDS ก่อน เหมาะกับผู้เริ่มต้นที่ไม่รู้อะไรเลย

ขั้นต่อไปค่อยเลือกเล่น PSP เพราะมีขั้นตอนในการเล่นที่ยุ่งยากกว่า ใช้เวลาในการเรียนรู้นานกว่า