`

Jump to content

งงนิดนึง เรื่องต้นไม้ครับ

1 reply to this topic

#1 Zerotiir

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

• Royal Executive Members

Posted 28 October 2007 - 01:11 PM

คือปลูกต้นไม้ พวกapple hazelnutพอโตเต็มที่แล้ว

ผมใช้shovelไปเคาะมัน แล้วผลก็หล่นลงมา แล้วก็แตก

อันนี้มันปกติมั้ยครับ

คือผมเห็นสัตว์บางตัวบอกจะกินผลนั้น แล้วไม่รู้ผมต้องทำยังไง

#2 Kisame

DearimaZ

• High Royal Executive Members

Posted 24 November 2007 - 09:11 PM

ต้องใส่ปุ๋ยให้ถูกสีแล้วก็ให้ตรงชนิดครับ ใส่ 3 ครั้งแล้วแต่การเติบโต ถ้าใส่ถูกจังหวะจะมีเสียงดัง ตรึ๊ดๆ แล้วก็รอจังหวะเพื่อใส่ใหม่อีก 2 ครั้งจะก้ได้ ต้นโตเต็มที่ครับ เคาะ แล้วทำลายต้นไม้นะครับไม่ใช่ให้ผล