`

Jump to content

เรียนผู้ใช้ PSP ทุกท่าน ..

9 replies to this topic

#1 pboyz

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 2

• High Members

Posted 14 July 2006 - 12:11 AM

เรียนผู้ใช้ PSP ทุกท่าน ..

หลังจากที่โลกใบนี้ได้คลอดเครื่องเล่นเกมตัวใหม่ขึ้นมา ...
ในชื่อที่เรียกว่า PSP โดยบริษัท Son_ ที่คร่ำหวอดและได้ชัยชนะ
มาจากเครื่องเล่นเกมที่ได้รับความนิยมอย่างล้นหลามในนามว่า Playstatio_

นี่ก็เป็นเวลานานที่ PSP ได้ถือกำเนิดเวอร์ชั่นที่เรียกว่า ... 1.0
จนปัจจุบันท่านพี่ Son_ ก็ยังบวกค่าเพิ่มให้เป็น 2.71 ให้สูงขึ้นไปอีก

แต่ไม่ว่าพี่ท่านจะอัพให้สูงไปไกลซะอย่างไร ...
เครื่องเล่นเกมที่มีค่าน้อยนิด ในนามของ 1.50 ก็ยังคงเป็นเครื่องเทวดา ที่ท่านจุติ
ให้เป็นอัจฉริยะที่เป็นตัวแทนของการประหยัด ที่จะรักและเล่นเกมได้สนุกคุ้มค่า...

ให้สมกับคำว่า "ชีวิตพอเพียง"

1.50 เราพอเพียงที่จะเล่นอย่างราคาถูก
1.50 เราพอเพียงที่จะเล่นอย่างไม่ต้องกลัวปัญหาอ่านข้อมูลจาก Umd นานเหลือเกิน
1.50 เราพอเพียงที่จะเล่นเกมโดยผ่าน Memory stick แค่ 32 mb
โดยขอขอบพระคุณ Devhook 0.43 usb mod ที่ทำให้เราเล่นเกมผ่าน USB
เชื่อมต่อกับคอมพิวเตอร์ และเล่นเกมทุกเกมตั้งแต่ บรรพบุรุษ 1.0 ได้อย่างรวดเร็วสนุก ไม่
ต้องกังวลกับหน่วยความจำ ที่ 2 Gb ก็ทำยังไงให้เราไม่อิ่ม แม้จะพกพาไปนอกบ้านลำบาก
แต่ก็จะมีโน๊ตบุ๊คไว้เป็นเพื่อนข้าง ๆ PSP อยู่เสมอๆ
1.50 ขอบคุณที่บางครั้งที่จะแถม เดดกับไบรซ์มาบ้าง ก็ไม่ได้สะทกสะท้านที่จะทำให้ชีวิต
ราคาแพงเป็นความคุ้มค่าราคาถูกที่ได้เล่นเกมดีดี ในเวอร์ชั่น 2.60 ตั้งมากมาย

ท้ายที่สุดนี้ ผมเชื่อว่า ความสมบูรณ์ของการเล่นเกมราคาถูก ที่ไม่ว่าจะเวอร์ชั่นใดใดจะสูงไปถึง
ถึงไหน จนเลยผ่านไป 99.99 ก็ไม่ได้ทำให้การเล่นเกมบน 1.50 สะทกสะท้าน

ขอบพระคุณ อย่างสุดโต่ง... รักษา PSP ไว้ให้ดีดีนะ มันยังเล่นได้อีกตั้งหลายปีเลยละคุณ

ปล. เขียนเพลินๆ อย่าถือสาครับ

#2 the red

face of troll

• Moderator?

Posted 14 July 2006 - 12:15 AM

เดี๋ยวนี้2.5,2.6 ก็ดาวลงมาให้เป็น1.0หรือ1.5ได้แล้วไม่ใช่เหรอ

โพสทำนองยั่วยุแบบนี้ไม่ค่อยเหมาะนะครับ

#3 umbababa

เซียนเกม

• High Royal Executive Members

Posted 14 July 2006 - 12:21 AM

ความสุขท่าน แต่ฝันร้ายของโซนี่กับบริษัทเกมน่ะสิครับ เหอะๆ

#4 pboyz

Posted 14 July 2006 - 12:28 AM

เดี๋ยวนี้2.5,2.6 ก็ดาวลงมาให้เป็น1.0หรือ1.5ได้แล้วไม่ใช่เหรอ

โพสทำนองยั่วยุแบบนี้ไม่ค่อยเหมาะนะครับ....

..........................................................................

ไม่ได้ยั่วยุนะครับ..
ถ้าติดตามข่าวสารอ่านข้อมูลกันบ่อยๆ หรือศึกษาเรื่องเครื่องเล่นเกมต่างๆ
อยู่เป็นประจำ คุณอาจจะอ่านและมองอย่างตรงกันข้าม

เครื่องเล่นเกมทุกเครื่องมีดีและมีเสน่ห์ของมันอยู่ ไม่ว่าเครื่องอะไร
ใครเล่นเกมไหน ๆ ก็สนุกทุกเกมล่ะครับ

ความสนุกของการเล่นเกมอยู่ตรงที่ความชอบ ไม่ใช่ตรงที่กำลังทรัพย์
หรือการบ้าพลังที่ได้มีสิ่งต่างๆ ครอบครองอย่างครบครัน...

วัตถุไม่ได้มีค่าอยู่เหนือจิตใจ ..
แต่ความสุขของวัตถุมันขึ้นอยู่กับการใช้มันไปในทางไหน ..

เพื่อผลประโยชน์หรือเพื่อเจตนาใดใด

นานาจิตตังครับผม

#5 Golgo13

นักเล่นเกมมือฉกาจ

• Executive Members

Posted 14 July 2006 - 12:51 AM

เข้ามาขำกับสำนวณการเปรียบเปรยของเจ้าของกระทู้ ว่างๆแต่งแนวๆนี้มาให้อ่านอีกนะครับ เอาเป็น DS บ้างก็ได้นะคร้าบ อยากรู้ว่ามันจะเป็นยังไง

#6 pboyz

Posted 14 July 2006 - 12:58 AM

ยินดีเลยครับคุณ Golgo13 เดี๋ยวคราวหน้าจะมาเขียนบรรยายให้ฟัง

ความสุขการเล่นนินเทนโด WIFI คือการเล่นอย่างผู้กล้าที่เจอแต่คนเก่ง
ในโลกภายนอก ที่เวลาเขาจะแพ้เรา เค้ามักจะหนีออกไปอย่างรีบร้อน

แต่เวลาเขาชนะ ก็อยากเล่นกับเราจนอับอาย

แต่เวลาจะคอนเนคหาคนมาแจมด้วย มันยากเย็นซะขนาด

แต่ผมก็ยังเล่น DS ทุกวัน

ว่าแต่....

ทำไม่แข่ง Tertris wifi ไม่เคยชนะสักที

ไมเรามันอ่อนซะขนาดนี้

#7 B'o'NK

นักดองเกมขั้นเทพ

• High Royal Executive Members

Posted 14 July 2006 - 10:25 AM

พยายามอย่าเขียนในเชิงสนับสนุนนะครับ เด็วจะโดนปิดเอา เห้อ.....

#8 Devil Putixx

10 ปีกับ Dgo มีความสุขกันทุกคนนะครับ

• Royal Executive Members
  • Interests:Computer / Game / J-POP

Posted 14 July 2006 - 10:29 AM

เข้ามา ฮา ครับผม คิดได้ไงเนี่ย .....

#9 kirayamoto

นักเล่นเกมมือฉกาจ

• Executive Members

Posted 15 July 2006 - 11:39 AM

คุณ Pboyz พูดได้ดีนิครับ

#10 First Try - XBox 360

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

• Royal Executive Members
  • Interests:PS3 + Wii Games
    Watch
    Anime
    Japanese Books

Posted 17 August 2006 - 09:30 PM

ฮาดีครับ แต่ก็บริโภคแท้บ้างก็ได้นะครับ แต่ต้องพอเพียง เดือนละ แผ่น เท่านั้น (แล้วแต่กำลังทรัพย์)

Edited by First Try - XBox 360, 17 August 2006 - 09:32 PM.