`

Jump to content

หลังจากเล่นlegendary ผ่านมา2 ด่าน

• You cannot reply to this topic
14 replies to this topic

#1 YajokKung

B A

• Royal Executive Members

Posted 17 October 2007 - 05:55 PM

รู้สึกว่าเกมมันสนุกมากกว่าเล่นnormalหลายเท่ามากเลย
วิ่งหลบ เป็นว่าเล่น แบบว่าเอาตัวรอดอย่างเดียว เครียดสุดๆ :blur
(ขอนับถือท่านที่เล่นคนเดียวจบจริงๆ)

วันนี้ขอแรงพี่น้องช่วย ผมหน่อยนะครับ ประมาณเที่ยงคืน ขับรถด่าน3 ไม่ไหวAI มันฉลาดจัดเหอๆ :aha:

#2 Private Ryan

นักเล่นเกมหน้าตาดี

Posted 17 October 2007 - 06:39 PM

ไปด้วยคนจิ ยังไม่จบ legend เยย :her

#3 morigan

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 1

Posted 18 October 2007 - 09:30 AM

คืนนี้หลังสี่ทุ่มชวนผมด้วยนะ

#4 Genexix

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 2

• High Royal Executive Members

Posted 18 October 2007 - 12:15 PM

ผมโดนแบนน่ะ เล่นลุยมาคนเดียวกระเทียมรีบมาจนถึงด่าน cortana ล่ะ
ตายเป็นพันรอบเลย หุหุ เล่นโหมดนี้แล้วไอ่พวกเพื่อน ๆ เรามีประโยชน์ขึ้นมา
อีกเยอะเลย (ช่วยล่อศัตรู)

#5 gorath

เซียนเกม

• High Royal Executive Members

Posted 18 October 2007 - 01:05 PM

View PostGenexix, on Oct 18 2007, 12:15 PM, said:

ผมโดนแบนน่ะ เล่นลุยมาคนเดียวกระเทียมรีบมาจนถึงด่าน cortana ล่ะ
ตายเป็นพันรอบเลย หุหุ เล่นโหมดนี้แล้วไอ่พวกเพื่อน ๆ เรามีประโยชน์ขึ้นมา
อีกเยอะเลย (ช่วยล่อศัตรู)
ฉากนี้ผมเล่น Heroic คนเดียว แรก ๆ ก็ค่อย ๆ เล็มไปเรื่อย ๆ นะ หลัง ๆ โกยสถานเดียว หนีเข้าประตูช่วยได้มาก แต่ขากลับตอนหนีออก เหนื่อย -*-

#6 Private Ryan

Posted 18 October 2007 - 06:01 PM

ผมเกลียด Cotana เหมือนกัน ขนาด normal มันยังออกมากันเป็นร้อย

ตายแล้วไอ่ตัวเล็กยังอุตสาห์ปลุกขึ้นมาสู้อีก

#7 gorath

เซียนเกม

Posted 18 October 2007 - 06:29 PM

ผมมี Trick นะ ถ้าไม่อยากให้มันปลุกศพขึ้นมาได้ พอศพมันตายให้ตีศพให้แตกครับ รับรองไม่มีลุก ^^ อีกอย่างพวกปืนที่มีใบมีดติดมาด้วย อย่างปืนเล็กของ Brute แล้วก็ปืนยิงระเบิดอ่ะครับ พวกนี้ใช้ตบพวก flood ดีมาก ทีเดียวแตกเลย สบาย ไม่ต้องยิง ให้มันเข้ามาใกล้ ๆ ได้เลย ดีกว่าดาบด้วย ดาบแรงจริง แต่ถ้าเอามาตีพวก Flood มีค่าเท่ากันกับปืนพวกนี้เลย ยิงได้อีกต่างหาก

Edited by gorath, 18 October 2007 - 06:32 PM.

#8 muska

นักเล่นเกมมือใหม่

Posted 18 October 2007 - 11:17 PM

ไปด้วยได้ไหม

#9 YajokKung

B A

Posted 19 October 2007 - 02:02 AM

นัดกันคืนวันที่ 19ตอน4-5ทุ่มครับกำลังclearงานร้านอยู่

(มีคนจิ้กเงิน -*- ต้องเร่งตรวจสอบ)

#10 MusTanGZ

Learn to walk before you run.

Posted 19 October 2007 - 03:16 AM

ให้ช่วยมั้ยค้าบ แอดได้เลยนะคับ:shame2

เมื่อสักครู่ที่ผ่านมา เล่นกะคุณ Suthee เป็นครั้งแรกจริงๆ ที่พยายามหาศัตรูในด่าน Coatana :555

#11 Private Ryan

Posted 19 October 2007 - 09:15 AM

View PostMusTanGZ, on Oct 19 2007, 03:16 AM, said:

ให้ช่วยมั้ยค้าบ แอดได้เลยนะคับ:shame2

เมื่อสักครู่ที่ผ่านมา เล่นกะคุณ Suthee เป็นครั้งแรกจริงๆ ที่พยายามหาศัตรูในด่าน Coatana :555

เหอๆ ขอบคุณคุณ MusTanGZ มากครับที่มาช่วยผม Co-op เมื่อคืน ผมเหลือ Cortana legend ด่านเดียวตะลุย 2 คน เปิดกระโหลก 3 อันได้ (นรกมีจริง)

ก็ปลดทั้ง legend และ 15000 pts เลยครับ เสียดายตอนสุดท้ายคุณ MusTanGZ เหลืออีก ไม่กี่ pts ก็ได้ 15000 แล้ว แต่ปรากฎว่าไม่เหลือตัวไรให้ฆ่าเลย :her

Edited by Private Ryan, 19 October 2007 - 09:16 AM.

#12 MusTanGZ

Learn to walk before you run.

Posted 19 October 2007 - 10:17 AM

View PostPrivate Ryan, on Oct 19 2007, 09:15 AM, said:

เหอๆ ขอบคุณคุณ MusTanGZ มากครับที่มาช่วยผม Co-op เมื่อคืน ผมเหลือ Cortana legend ด่านเดียวตะลุย 2 คน เปิดกระโหลก 3 อันได้ (นรกมีจริง)

ก็ปลดทั้ง legend และ 15000 pts เลยครับ เสียดายตอนสุดท้ายคุณ MusTanGZ เหลืออีก ไม่กี่ pts ก็ได้ 15000 แล้ว แต่ปรากฎว่าไม่เหลือตัวไรให้ฆ่าเลย :her
กระโหลก 5 อันครับ 3 อัน ง่ายไป :555

ล้มลุกคลุกคลานเอาเรื่องเหมือนกัน :her

#13 gorath

เซียนเกม

Posted 19 October 2007 - 10:22 AM

ผมเปิด 4 เล่น Normal คนเดียว คะแนนเป๊ะ ๆ เลย แต่อย่าตายบ่อยเท่านั้นเอง 1x ยังผ่าน

#14 Private Ryan

Posted 19 October 2007 - 07:03 PM

View PostMusTanGZ, on Oct 19 2007, 10:17 AM, said:

กระโหลก 5 อันครับ 3 อัน ง่ายไป :555

ล้มลุกคลุกคลานเอาเรื่องเหมือนกัน :her

Cortana legend กระโหลก 5 อัน สุกติงจริงๆ นึกว่า 3 กะโหลก :her

ไม่ใช่อยากโชว์เก๋า แต่เกลียดด่านนี้เข้าไส้ ไม่อยากเล่นใหม่อีกแล้ว

เลยให้คุณ MusTanGZ ช่วยปลด legend พร้อมเก็บคะแนนไปซะเลย :her

ประทับใจคุณ MusTanGZ มาตั้งแต่สมัยขับ ฮ ใน BF2MC แล้วฝ่ายตรงข้ามไม่ได้เกิดเลยนี่แหละ :shame

Edited by Private Ryan, 19 October 2007 - 07:14 PM.

#15 Sam_FISher

นักเล่นเกมมือโปร

Posted 23 October 2007 - 03:07 PM

View Postgorath, on Oct 18 2007, 06:29 PM, said:

ผมมี Trick นะ ถ้าไม่อยากให้มันปลุกศพขึ้นมาได้ พอศพมันตายให้ตีศพให้แตกครับ รับรองไม่มีลุก ^^ อีกอย่างพวกปืนที่มีใบมีดติดมาด้วย อย่างปืนเล็กของ Brute แล้วก็ปืนยิงระเบิดอ่ะครับ พวกนี้ใช้ตบพวก flood ดีมาก ทีเดียวแตกเลย สบาย ไม่ต้องยิง ให้มันเข้ามาใกล้ ๆ ได้เลย ดีกว่าดาบด้วย ดาบแรงจริง แต่ถ้าเอามาตีพวก Flood มีค่าเท่ากันกับปืนพวกนี้เลย ยิงได้อีกต่างหาก

ขอบคุณครับ ความรุ้ใหม่เลยนะเนี่ย ต้องไปลองด่วน อิอิ