`

Jump to content

ถามเกี่ยวกับHALO3ซักนิดครับ

• You cannot reply to this topic
12 replies to this topic

#1 Big14

Prince Big

• High Royal Executive Members

Posted 08 October 2007 - 04:45 AM

คือพอดีผมเพิ่งได้แผ่นมาวันนี้อ่ะครับ เล่นไปได้ซัก15นาทีสงสัยนิดหน่อยเลยมาถามไว้ก่อน จะได้เล่นยาวไป โดยไม่มีอะไรคาใจ

1.เกมนี้มันไม่ให้ปรับoptionเลยใช่ไหมครับ เช่นปรับปุ่ม หรือให้มีซับไตเติ้ลขึ้นน่ะครับ ผมลองหาดูแล้วก็ไม่เจอ แต่ละอันคืออะไรก็ไม่รู้ เลือกแล้วรอซักพัก ก็เข้าไปวิ่งเล่นอยู่คนเดียวเหมือนกันทุกอันเลย

2.เท่าที่อ่านมาจากที่ต่างๆจากเกมส์นี้ดังมาก คนรอเยอะมาก ยอดขายก็ถล่มทลาย ผมก็เลยคิดว่าสนุกมาก แต่พอเล่นไปได้ซักพัก(15นาที)ผมรู้สึกว่ามันไม่ค่อยสนุกเลย ทั้งที่FPS อื่นผมเล่นแล้วก็สนุกดี(หรือพอได้อ่านมามากก็เลยคาดหวังมากเกินไปหรือเปล่าไม่รู้) หรือเกมส์นี้มันต้องจั่วกันยาวๆแล้วค่อยนับแต้มครับ

สังสัยเท่านี้ครับ ขอบคุณที่ตอบครับ :kanoiyom

#2 Metropolisjam

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

• Royal Executive Members

Posted 08 October 2007 - 04:48 AM

ผมเล่นสองวัน ขายไปแล้วครับ

ไม่โดนอย่างจังครับ

#3 MusTanGZ

Learn to walk before you run.

• High Royal Executive Members

Posted 08 October 2007 - 04:52 AM

ฉากแรกๆ ไม่ค่อยมีไรครับ เหมือนสอนการควบคุม ให้ชิน ซะมากกว่า

ถ้าจะให้ดี หาเพื่อนเล่น co-op ครับ :eiei

#4 Macbeth

กัญชา กัญชา for tomorrow

Posted 08 October 2007 - 06:13 AM

มันต้องลุยกับเพื่อนคับ จะฮา + สนุกมาก เล่นแบบยากสุดด้วยนะ

#5 rooky

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

• Executive Members

Posted 08 October 2007 - 06:45 AM

มีให้ปรับครับ ให้โชว์ซัพไตเติ้ลหรือปรับแต่งอย่างอื่นด้วยนี่แหละ ลองดูครับ (จำชื่อหัวข้อไม่ได้)

ส่วนเรื่องสนุกหรือไม่นั้น หากเล่นไปแค่ 15 นาทีจริง รับรองว่าเบื่อแน่นอนครับ ลองเล่นให้พ้นป่าไปก่อนซักพัก แล้วจะรู้ว่ามันเลิกยากครับ :aha:

ป.ล. ผมว่าภาคนี้ปรับปุ่มมาได้ดีสุดแล้วนะครับ ใช้ถนัดดี สะดวกกว่า 2 ภาคแรกเยอะเลย แล้วก็ชอบอาวุธมันเยอะดี เลือกใช้ไม่ถูก :blur

#6 TK BKK

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

Posted 08 October 2007 - 07:05 AM

มาแนะนำให้เล่นไปก่อนนะครับ อย่าเพิ่งท้อถอยครับ แรกๆจะไม่โดนอย่างแรงครับ (ประสบมากับตัว)

แต่เล่นไปเรื่อยๆ มันอลังการครับ หลายๆอย่าง เีิ้ริ่มออกมาทำให้เริ่มสนุกครับ

ถ้าให้ดีเกมส์นี้ต้องหาคนเล่น CO-OP Legendary ไปเลยครับ

Subtitle สามารถปรับได้นะครับ มีอยู่ที่ Setting

ส่วน Multiplayer เนี่ยยังลองไม่ครบ Mode เลยครับเยอะมากๆ คิดว่าคงอีกนานครับกว่าจะเล่นครบ :love

#7 boXy

นักเล่นเกมชั้นครู

• Interests:Computer, Games

Posted 08 October 2007 - 07:14 AM

ถึงผมจะยิงไม่แม่น แต่แบบ Normal ก็ทำเอาผมเบื่อไปเลย ก็เพิ่งเล่น Airborne จบมาหมาดๆ
ต้องไปเล่น Herioic ครับ ค่อยท้าทายหน่อย
บางครั้งก็ต้องวิ่งหูตั้งไปหา check point ใหม่ เพราะกระสุนไม่เหลือแล้ว

ส่วนการวางปุ่มใน Halo 3 นี่ให้ตายเถอะ เล่นจนจบแล้ว ก็ยังปุ่มสลับอาวุธกับ reload กระสุนอยู่นั่นแหละ อยากแก้ให้สลับปุ่มกันก็แก้ไม่ได้

ถนัดแบบ Halo 2 มากกว่า

Sub title นี่มันไม่ค่อยครบนะ ตอน Kotana พูดก็ไม่มี คือหลายครั้งที่ไท่ปรากฏ sub

Edited by boXy, 08 October 2007 - 07:15 AM.

#8 gorath

เซียนเกม

Posted 08 October 2007 - 09:14 AM

ผมเล่นใหม่แล้วเนี่ยแบบ Heroic Solo อยากดู Movie ให้รู้เรื่องสักที :555

#9 NuttomoE

นักเล่นเกมประดับบ้าน 2 ชั้น

Posted 08 October 2007 - 09:37 AM

อย่างที่หลายๆ คนบอกครับ ฉากในป่านี้ดูแล้วเหมือนคนล่ะเกมส์กับฉากที่คุณจะได้เห็นต่อๆมา ฉากหลังๆอลังการจริงๆครับ
สำหรับผมเกมส์นี้ยังคงเป็นที่ 1 ของ FSP อยู่ครับ (ประทับใจฉากจบด้วยครับต้องมีภาค 4 แน่ๆ)

Edited by NuttomoE, 08 October 2007 - 09:39 AM.

#10 Consoleman360

เซียนเกม

• Interests:Djent.

Posted 08 October 2007 - 10:11 AM

ถ้าเล่น Co-op กับ Xbox Live จะโคตรหนุกเลยละ

#11 JokeR360

[TRS]ThaiRainbowSix

• Interests:Wii / FC / SFC / Xbox / SS / DC / NDS / PCE / GG / PS / GB

Posted 08 October 2007 - 10:27 AM

:angry ทำไมมันต้องคอยกดปุ่มขึ้น เพื่อพูดด้วยฟ่ะ ก็มันออนไลแล้ว ก็คุยๆ กันไปเลยซิฟ่ะ
:explain แนะนำถ้าจะเล่นทีมแบ่งข้างไม่เกิน 4 คน (จะได้ไม่ต้องคอยกดขึ้น) เซงโคตร
เสียดาย เล่นข้างละ 8 คน น่าจะสนุก (ถ้ามันคุยกันได้ตลอด) ขับยานใหญ่ นี่อลังการดี :eiei

#12 BadlyHero

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

Posted 08 October 2007 - 10:36 AM

ผมหาไม่เจอเช่นกันครับ เปิดซับไตเติ้ลตรงไหน :cry
ขนาดปรับความดังของเสียง ยังหาไม่เจอเลย ย ย :cry2

เล่นด่านแรก ๆ ผมก็ไม่ค่อยมันครับ เกือบจะไม่เล่นอยู่เหมือนกัน
แต่พอดีไม่มีเกมอะไรเล่น ก็เลยเล่นไปงั้นแหละ พอด่านกลาง ๆ โอ้ว พระเจ้า
ยิ่งใหญ่เหลือเกิน น น น น :ohmygod

#13 Private Ryan

นักเล่นเกมหน้าตาดี

Posted 08 October 2007 - 04:02 PM

กดปุ่ม start แล้วใช้นิ้วโป้งซ้ายโยกคัน analog ไปทางขวาเบาๆ ครับ menu ที่ท่านตามหาจะปรากฏ :her