`
←  Halo 3
Logo
»

ตกลงว่าดาบ Katana นี่มันไม่ได้ fake เหรอครับ

SilentAttendant's Photo SilentAttendant 07 Oct 2007

นึกว่าหลอก แต่ไหงมีด้วยล่ะเนี่ย หรือเราไม่รู้เองหว่า

zineryl's Photo zineryl 08 Oct 2007

AP 1000 และกระโหลกครบครับถึงจะปลด ไม่ใช่คาตานะ รรมดาด้วยเพราะมันคือ dragon blade ของ ริว ฮายาบูสะ
ใครช่วยฮั๊วะกะผมใน rank match หน่อยดิอีก 30 จะครบ 1000 แล้ว ทำ over kill หรือใช้ดาบทำ triple kill ไม่ไหวอะเล่นไป 140 แม้ตยังไม่เคยได้เลย :cry2 ให้มันครบๆ จะได้ขายแผ่นทิ้งซะที
Edited by zineryl, 08 October 2007 - 01:36 AM.

Kbeehuk 's Photo Kbeehuk 08 Oct 2007

พี่ไซน์บ้าไปแย้ววววววว

Macbeth's Photo Macbeth 08 Oct 2007

จิงๆเทปเคยเล่นกับฝรั่งแล้วพี่ป๋อมมันครบ 1000 มีดาบติดหลัง

thaiger's Photo thaiger 08 Oct 2007

View PostMacbeth, on Oct 8 2007, 06:09 AM, said:

จิงๆเทปเคยเล่นกับฝรั่งแล้วพี่ป๋อมมันครบ 1000 มีดาบติดหลัง
ไม่เห็นต้องเล่นเลย ที่ทำงานมีดาบติดหลังเต็มเลย เพื่อน ๆ แทงเอาไว้ทั้งนั้นเยย

Uzsa's Photo Uzsa 08 Oct 2007

ดาบใหญ่ไปนิด

Macbeth's Photo Macbeth 08 Oct 2007

View Postthaiger, on Oct 8 2007, 07:08 AM, said:

ไม่เห็นต้องเล่นเลย ที่ทำงานมีดาบติดหลังเต็มเลย เพื่อน ๆ แทงเอาไว้ทั้งนั้นเยย
:ohmygod ใครกล้าทำพี่อ้วนขนาดนั้นบอกมา :angry

Private Ryan's Photo Private Ryan 08 Oct 2007

คุณ zineryl นี่ hardcore gamer จริงเก็บครบเกือบทุกเกมส์ :her

บอกเคล็ดลับเก็บแต้มใน campaign บ้างจิคับ :her

gorath's Photo gorath 08 Oct 2007

กำ อยากได้มั่ง แต่หัว hayabusa ก็ยังไม่ได้เลยอ่ะตอนนี้ :angry

Private Ryan's Photo Private Ryan 08 Oct 2007

คุณ zine แลก Killing Frenzy กะผมไหม แลกกะ AP จบ legendary อ่า ขี้เกียจเล่นมากๆ ยิ่งด่านที่เป็นรังพวก flood นี่ไม่อยากเล่นใหม่เลย เกลียดมัน :her

SilentAttendant's Photo SilentAttendant 08 Oct 2007

View PostPrivate Ryan, on Oct 8 2007, 10:19 AM, said:

คุณ zine แลก Killing Frenzy กะผมไหม แลกกะ AP จบ legendary อ่า ขี้เกียจเล่นมากๆ ยิ่งด่านที่เป็นรังพวก flood นี่ไม่อยากเล่นใหม่เลย เกลียดมัน :her

ขอเล่น Legendary ด้วยคร๊าบบบบ หาก็วนเล่นด้วยไม่ได้ซะที

zineryl's Photo zineryl 08 Oct 2007

บอกเคล็ดลับเก็บแต้มใน campaign บ้างจิคับ

หมายถึงที่เก้บคะแนน 15000 50000 นั้นเหรอครับ จริงๆ เล่น normal ได้นะเปิด 3 กระโหลกเล่นให้จบและได้คะแนนเกิน 7500 ภายใน 20 นาทีก้ผ่าน แต่ด่าน 5 นี่ผมเปิด 5 กระโหลกเลยเพราะศัตรูน้อยเปิด 3 มันคูณไม่พอ ด่านที่เขาเอา 50000 นี่อย่างน้อยคูณ 1.5 ก้พอไหวครับ ถ้า คูณ 2 นี่ผมว่าวิ่งเอาจบยังไงก้ไม่ถึงเพราะศตรูเยอะ เปิด 3 กระโหลกศัตรูมันเยอะขึ้นยานยิงพวกโกสได้ 550 แล้วยิงยานแม่ร่วงได้ 1150 ถ้าไกลเกินไปได้ 50 ด่านสุดท้ายเขาวินก่อนหมดเวลา 5 วิลุ้นโครตถ้าไม่ทันต้องเล่นไหมแต่แรกเพราะมันจะคูณ 1 ไม่พอ

rank macth มันฮั๊วกันได้ไหมอะ เมื่อคืนลองเทสกับเพื่อนคนนึงในเฟรนลิส ผมก้เลือก friend only แล้วให้กดเซิทพร้อมกันแต่เกมส์มันหาใครมาเข้าห้องให้ก้ไม่รู้ ดันไม่เจอเพื่อน แล้วอย่างงี้เลือก friend only ก้ไม่มีความหมายเลยดิ
Edited by zineryl, 08 October 2007 - 03:01 PM.

ขอบคุณครับที่แนะนำวิธีเก็บแต้มครับ ถ้าเล่น legend 4 คนเปิดกะโหลกสักอัน 2 อัน คิดว่าได้ไหมครับ
แล้วมันจะปลดจบแบบ legend ด้วยป่าว :her

ส่วน ranked match มันไม่น่าจะฮั้วได้นะครับคุณ zine แต่ไม่ลองเล่น free for all แล้วคุยกับเค้าดีๆ ล่ะครับ
ประมาณพวกนายช่วยมายืนรวมกัน 4 ตัวนะ เด๋วจะได้ผลัดกัน kill หรือ นายมาแย่งรถเรานะ เด๋วเราแย่งคืน แล้วนายก็แย่งใหม่ อะไรประมาณนั้น
เหอๆ :aha:
Edited by Private Ryan, 08 October 2007 - 03:22 PM.

ขอบคุณครับที่แนะนำวิธีเก็บแต้มครับ ถ้าเล่น legend 4 คนเปิดกะโหลกสักอัน 2 อัน คิดว่าได้ไหมครับ
แล้วมันจะปลดจบแบบ legend ด้วยป่าว

ระดับ legend ทาง bungie เองยังไม่แนะนำให้เล่นเลยครับถ้าจะเก้บคะแนน เพราะยากเกิน คือคะแนนเนี่ย ตายก้โดนหักเท่าที่กระโหลกคูณนะครับก้หลัก 100-250 แล้วแต่เปิดกี่อัน แล้วตานึงเลเจนตายกันถี่ หลักเก้บคะแนนคือ ฆ่าเยอะ ทำเวลาเร้วแค่นั้นเอง สมมุติด่าน 15000 เนี่ย เริ่มมาเขาจะบอกว่า x 3 แต่ 10 นาทีผ่านไป x 2.5 15 นาทีผ่านไป x 2 ก้หมายความว่าต้องจบก่อน 20 นาทีแล้วคะแนนให้มัน เกิน 7500 เพื่อจะได้คูณ 2 แต่ด่าน 50000 เวลาจะยาวกว่าครึ่งผมเล่นจบใช้เวลาจวนเจียนก้ x 1.5 ครับมันจะได้คะแนนพอเลยขาดเกินไม่เกิน 4000 ตอนแรกไม่รู้จะเอา x 2 มันไม่ทันจริงๆ เล่นไปก็รู้ว่า x 1.5 ก้ผ่านได้เปิด 3 กระโหลก จริงเขาแนะนำให้เล่น heroic แต่ว่าผมเล่น normal แล้วคิดว่ามันก้ได้เหมือนกันเล่น heroic ผมว่าจะเสียเวลาตรงตายบ่อยถึงตัวคูณมากกว่าแต่ตายบ่อย เสียทั้งคะแนและเวลาด้วยกดดัน normal สบายๆ ไปคนเดียวจะดีกว่าครับ เล่น coop ผมไม่รู้นะต้องมาค่อยดูเพื่อนเร่งเพื่อนมันไม่ค่อยสบายไม่รู้เพื่อนจะตายบอ่ยไหม เดิมตามช้าไหม เท่าที่ลองเก้บคะแนน คนเดียวก้ได้นะไม่ได้ยากเกินไป

Iron งดเปิดครับโหดเกินตายเริ่มใหม่แต่แรก แต่ด่านแรกเปิดได้นะไม่ยากมาก
Black Eye เกราะหายไม่ค่อยเห้นความแตกต่างมากว่ามันยากขึ้น
Tough Luck ศตรูลุยแหลก ด่าน 5 8 9 งดเปิดครับอันตราย
Catch นี่ก้อันตรายปาแม่นโครตแล้วเป้น พลาสม่าด้วยแต่ด่าน 5 8 ด่าน 9 เปิดไปเลยมันไม่ค่อยเล่นระเบิด
Fog เปิดสบายใจเรดาร์หายช่างมัน ปรกติก้ไม่ได้ดูอยู่แล้ว (เปิดไปเลยทุกด่าน)
Famine อันนี้เปิดพอเล่นได้ครับเน้นตบ แต่ด่าน 8 ไม่ควรเปิดอันตรายมากตายบ่อย กระสุนน้อยลง แต่ด่านอื่นผมเปิดก้พอเล่นได้นะ
Thuderstorm เห้นไอ้ตัวเล้กกลายเป้นสีเทาอึดขึ้นหน่อยเดียวตบ 2 ทีถึงตาย ตัวอื่นยังไม่เห้นความแตกต่าง เปิดได้
Tilt อันนี้พอได้ครับไม่ค่อยเป้นความแตกต่างว่าเกราะมันหนาขึ้นตรงไหน เพราะเอาปืนกลซูมเล้งแต่หัวให้หมวกหลุด
Mythic อันนี้ก้โหดอึดเกินตายยากไปเสียเวลาฆ่า

ปล.อย่าเอาไอ้พีคุงไป co op นะครับแม่งฆ่าเพื่อน :angry ระวังศตรูแล้วต้องระวังมันอีก

ส่วน ranked match มันไม่น่าจะฮั้วได้นะครับคุณ zine แต่ไม่ลองเล่น free for all แล้วคุยกับเค้าดีๆ ล่ะครับ
ประมาณพวกนายช่วยมายืนรวมกัน 4 ตัวนะ เด๋วจะได้ผลัดกัน kill หรือ นายมาแย่งรถเรานะ เด๋วเราแย่งคืน แล้วนายก็แย่งใหม่ อะไรประมาณนั้น
เหอๆ

ผมมีเรื่องฮามาเล่นคือเล่นโลน วูฟ พอเซิทครบมีตาคนนึงบอกขอเก้บ ดับเบิลคิลด้วย เลเซอร์ ผมก้ได้ๆ ผมก้เดินไปหาเขาเลยตัวเขียวยืนจ้องหน้า รออีกคนไม่มา ปรากฏว่าไอ้ 3 คนนั้นเขาไม่เล่นด้วยหรือฟังไม่ออกมันยิงทิ้งหมดเลย สุดท้ายกลับเขาเกมส์ไม่มีฮั๊ว
Edited by zineryl, 08 October 2007 - 04:05 PM.

ohnut7's Photo ohnut7 08 Oct 2007

View PostPrivate Ryan, on Oct 8 2007, 10:19 AM, said:

เล่นด้วยคนจิลุง

guest_james's Photo guest_james 13 Oct 2007

เคยเล่น co-op เพื่อเอา AP ที่ต้องทำได้ 15000 แต้ม

นอกจากตัวคูณลดลงตามเวลาแล้ว พอเล่นเสร็จ ถึงคะแนนรวมได้เกิน 15000
แต่ไม่ใช่ว่าได้ AP กันหมดนะครับ มันมาคิดคะแนนแยกต่อคนด้วย co-op 4 คนก็จะแบ่งกันไปตามส่วนว่าใน 4 คน ใครได้เกิน 15000 ถึงจะได้ AP นี้ไปอะ (คิดว่าเป็นแบบนั้นนะ
เพราะเล่นตามเงื่อนไขเกิน 15000 คะแนนแล้ว แต่คะแนนแยกต่อคน ไม่มีใครถึง 15000
สูงสุดมีคนได้ 13500 ก็ไม่ปลด AP)