`

Jump to content

รบกวนเพื่อนๆช่วยทีนะครับเรื่อง PSP

5 replies to this topic

#1 kirayamoto

นักเล่นเกมมือฉกาจ

• Executive Members

Posted 10 July 2006 - 08:50 PM

คือเรื่องมีอยู่ว่าวันนี้ในที่สุดก็ถอย PSP มาจนได้มือสองแต่ว่ามีปัญหากับมันมากมายเหลือเกินแบบว่ามือใหม่อ่ะครับยังไงเพื่อนๆค
นไหน Pro แล้วก็ช่วยสงเคราะห์ผมทีนะครับ :)

1.เวลาจาเล่นเกมส์ผ่าน Memory stick อ่ะคับเราต้องมีวิธีทำยังไงบ้างเหรอครับ
2.ถ้าต้องการก้อปหนังเข้ามาเพื่อดูในเครื่องอ่ะครับมีวิธียังไงบ้างคับผม
3.เวลาเล่นผ่าน Memory stick ต้องใช้แผ่นแท้ล่อมั้ยครับ
4.เราสามารถเอารูปในเครื่องมาเป็น wallpaper ได้มั้ยครับ
5.แล้วเปลี่ยนสีหน้าจอยังไงอ่ะครับ

รบกวนเพื่อนๆช่วยทีนะคัรบขอบคุณมากคับ :THX

#2 PRINTED_MATTER

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 1

Posted 10 July 2006 - 09:26 PM

ตามลิ้งนี้ไปเน้อ

http://www.flashfly.net/forums/viewtopic.p...396999fabbdb6ab

#3 thebank

นักเล่นเกมมือฉมัง

Posted 10 July 2006 - 09:45 PM

1. ไม่รู้เหมือนกันครับ เพราะของผมเล่นมะได้ เป็น 2.6
2.- ก่อนอื่นเลยก็ต้องมีโปรแกรม convert หนังก่อนนะครับ
ที่โหลดโปรแกรม
-แล้วก็ไปหา crack ที่นี่นะครับ
crackspider.net
- หลังจากลงโปรแกรมแล้วก็แปลงไฟล์ ***ชื่อของไฟล์ต้องเปลี่ยนเป็น M4Vxxxx โดยที่ X เป็นตัวเลขอะไรกได้ครับ
- นำไฟล์ที่แปลงได้ทั้ง2ไฟล์ ไปใส่ในcard เครื่อง psp โดยสร้าง folder ?:\MP_ROOT\100MNV01

***ส่วนชื่อนี้ผมเจอวิธีมาจากเวปอื่นนะครับแต่จำไม่ได้ ให้เครดิตแล้วกันนะครับ ทำแล้วได้ผลจริง

3. น่าจะได้ครับโดยเอารูปลงไปในMEM
4. เลือกใน theme setting ครับ ที่ดีกับที่ทำ wallpaper อ่ะครับ

ผิดถูกก็ขออภัยนะครับ

#4 kirayamoto

นักเล่นเกมมือฉกาจ

Posted 11 July 2006 - 12:50 AM

ขอบคุณมากๆเลยนะครับคุณ the bank ครับผมและก็ท่านอื่นๆด้วยนะค้าบ

#5 auns555

นักเล่นเกมชั้นครู

• High Royal Executive Members

Posted 11 July 2006 - 05:58 PM

ตอบเป็นข้อ ๆ นะครับดังนี้
1. เครื่องคุณต้องเป็น firmware 1.50 ครับ ถึงจะเล่นเกมผ่าน mem ได้นะครับ วิธีการก็เพียง ลงโปรแกรมไว้ในเมม และก็ลงเกมไว้ในเมม จากนั้นก็ รันโปรแกรมและก็เลือกเกมที่อยู่ในเมม ก็เล่นได้แล้วครับ

2. psp นั้น รองรับไฟล์ MP4 เป็นทุนเดิมอยู่แล้วครับ ถ้าคุณหาไฟล์นามสกุลนี้มาได้ก็ลองเอามาใส่ใน mem ได้เลยครับ
วิธีการก๊อบไปลงเมมคือ สร้างโฟลเดอร์ชื่อ MP_ROOT และก็ดับเบิ้ลคลิ๊กเข้าไปและก็สร้างโฟลเดอร์ชื่อ 100MNV01 จากนั้นก็ดับเบิ้ลคลิ๊กเข้าไป คราวนี้ก็เอาไฟล์หนังวางไว้ในโฟลเดอร์นี้ละครับ
ยกตัวอย่างเช่น
(MP_ROOT/100MNV01/ ไฟล์หนังครับ ก๊อบไปทั้งสองไฟล์เลยนะครับเช่น M4V20015.MP4 และ M4V20015.THM ซึ่งไฟล์นามสกุล THM นี้จะเป็นไฟล์รูปภาพจะไปโชว์ในส่วนของ VIDEO ว่า ไฟล์นี้คือหนังเรื่องอะไรครับ)

3. ใช้ครับ แต่เราไม่รู้สึกหรอกครับว่ามันล่อตอนไหน แค่เสียบคาไว้นะครับ ยังไงผมอยากให้ซื้อไว้ซักแผ่นครับ ไหน ๆ ก็มีเครื่องเกมนั้น ๆ แล้วควรมีแผ่นแท้เครื่องนั้น ๆ ซักแผ่นนะครับ

4. สำหรับเครื่องที่ firmware 2.00 นั้น สามารถเอารูปในเครื่องมาเป็น Wallpaper ได้ครับ แต่ถ้า 1.50 นั้นไม่สามารถทำได้ครับ แต่ก็มีโปรแกรมที่ทำให้ทำได้นะครับ แต่ก็ไม่แนะนำครับ

5. สีหน้าจอเปลี่ยนไปตามเดือนครับ 1 เดือนก็ 1 สีครับ เครื่องจะเปลี่ยนให้อัตโนมัติครับ ถ้าอยากเปลี่ยนเองก็ตั้งเดือนให้ไม่ตามจริงก็เปลี่ยนได้ครับฮ่าๆๆ

น่าจะพอเข้าใจบ้างนะครับ สำหรับคำตอบ :cute

#6 bejita

นักเล่นเกมมือฉมัง

Posted 11 July 2006 - 07:34 PM

:cool