`

Jump to content

แนะนำMap muti ใหม่ครับมาโหลดไปลองกันดู รับประกันความมัน

18 replies to this topic

#1 RONAN321

ให้มากกว่าที่ผู้อื่นคาดหวัง...และให้ด้วยความเต็มใจเสมอ

• High Royal Executive Members

Posted 03 October 2007 - 11:02 AM

พอดีผมกับพวกที่เล่นmutiด้วยกันอยู่ประจำ ช่วยกันสร้างmap Sandtrap ขึ้นมาใหม่
ชื่อว่า Sandtrap003 ใครสนใจเข้ามาโหลดในFile share ของผมได้เลยนะครับ
รับประกันว่ามันสุดๆ (ยังคงความสมดุลย์อยู่นะ)เมื่อคืนลองเล่นกันแล้วหนุกดี

โดยผมได้เพิ่มยานพาหนะให้มากขึ้น แต่อาวุธยิงยานก็มากขึ้นด้วยนะ มีสไนเปอร์เพิ่มขึ้น
ปืนไฟให้เล่นกัน อาวุธประเภทถือ2มือ และลูกแก้วสีต่างๆด้วย
1)ที่ฐานฝั่งนี้ มีลูกแก้ว3ลูกและ เปลี่ยนรถจิ๊บปกติ1คันเป็นรถจิ๊บยิงเลเซอร์ 2)ตรงนี้มีMissile pod เหมือนเดิมแถมเพิ่มยานProwler ด้วย
3)จุดนี้มีปืนไฟและRocket ให้เลือกใช้ครับ 4)ตรงนี้มีดาบเลเซอร์กับ บีมสไนเปอร์สุดแหล่ม
5)ข้างใต้ตรงทางเข้ามีปืนSpiker 2กระบอก 6)ตรงนี้ เพิ่มบีมสไนเปอร์ ลูกแก้ว และ +ยานGhost1ลำ
7)ตรงนี้มียานที่อันตรายที่สุดคือ Hornet (ต้องรอ3นาทีก่อน) 8)ตรงนี้มีMissile pod เพิ่ม ด้านล่างมีปืนNeedlerคู่
9)ตรงริมกำแพงด้านล่างมียานGhost1ลำซ่อนอยู่ 10)ข้างใต้มีรถถังWraith 1คัน
11)เพิ่มยานBanshee1ลำ(รอ2นาทีครึ่ง) 12)ด้านในมีปืนไฟให้เก็บ
13)ด้านล่างมีปืนNeedlerคู่ 14)เปลี่ยนรถจิ๊บปกติ1คันเป็นรถจิ๊บยิงเลเซอร์
15)บริเวณนี้มีลูกแก้ว3ลูกและสไนเปอร์1กระบอก 16)เพิ่มยาน Prowler 1ลำ

อันนี้คือส่วนที่เปลี่ยนแปลงหลักๆนะครับ และพวกปืนต่างๆก็ลดเวลาการเกิดลง สามารถหยิบมาใช้ได้บ่อยยิ่งขึ้น
หวังว่าคงสนุกกับMapนี้นะครับ (Sandtrap003)

ใครสนใจคืนนี้เข้ามาโหลดแล้วมาเล่นด้วยกันนะครับ (มาก่อนเดี๋ยวพาไปดูที่วางอาวุธต่างๆด้วย)
ใครที่ซื้อเกมนี้มาแล้วยังไม่ค่อยได้เล่น ลองแวะมาเล่นด้วยกันนะครับ โหมดMuti ของเกมนี้
สนุกและหลากหลายมากๆ ใครยังไม่คุ้นเคยเดี๋ยวมีคนช่วยแนะนำให้ครับ...

สำหรับคนที่เล่นเกมนี้แล้วไม่หนุก ผมอยากแนะนำอย่างนี้นะครับเกมนี้ไม่เน้น เกิดมาแล้วรีบมองหา
ศัตรูแล้วรีบกระโดดเข้าไปยิงๆกันนะครับ(เกมนี้ตอนยิงสู้กันไม่หนุกเท่าเกมอื่นๆ) ลองศึกษาแผนที่
ในฉากที่คุณเล่นอยู่ดูก่อนครับว่ายานพาหนะอยู่ตรงไหน อาวุธประเภทใช้ยิงยานอยู่ไหน อาวุธดีๆซ่อน
อยู่ตรงไหนบ้าง แล้วไปหยิบมาใช้ครับ ยานพาหนะในเกมนี้ทำออกมาได้ดีมากๆ ใช้แล้วจะติดใจ
หรือใครขับยานไม่คล่องก็ซ้อนท้ายเพือนแล้วออกไปลุยด้วยกันก็ได้ครับ ตอนตายคู่นี่ฮามากๆ
พยายามไปเป็นคู่นะครับจะคอยช่วยเหลือกันได้เยอะ แล้วตอนเราหยิบเอาพวกเลเซอร์หรือจรวด
มายิงพวกยานระเบิดไปต่อหน้านี่ เป็นอะไรที่สุดยอดมากๆครับ...ลองดูนะ :numairu:

Edited by RONAN321, 04 October 2007 - 10:01 PM.

#2 WRX

เซียนเกม

• High Royal Executive Members

Posted 03 October 2007 - 11:47 AM

โหลดยังไงบ้างหรอครับ สนใจครับเดี๋ยวไปเล่นด้วยเด้อ กำลังบ้าๆเกมนี้อยู่เลย :555

#3 royviter

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

• Royal Executive Members

Posted 03 October 2007 - 12:59 PM

เห็นด้วยคับ เกมนี้ยิงเลเซอร์ หรือมิซไซล์ใส่ยาน เป็นอะไรที่สุดยอดมากๆ :numairu:

#4 chappy

I " ll Be Back

• Interests:FPS shooting games / AV / man u

Posted 03 October 2007 - 01:59 PM

View Postroyviter, on Oct 3 2007, 12:59 PM, said:

เห็นด้วยคับ เกมนี้ยิงเลเซอร์ หรือมิซไซล์ใส่ยาน เป็นอะไรที่สุดยอดมากๆ :numairu:

>>>>> แหมคุณวิท ก้อน่าจะเห็นด้วยอยู่หรอกนะครับ ก้อเล่นใช้เลเซอร์สอยยานทุกวัน คุณ RONAN321 นี่เหยื่อชั้นดีเลยสิครับ :aha:

เอาเป็นว่าถ้าอยู่คนละข้างกับคุณวิท ผมไม่ขับยานดีกว่าครับ รอตุ๋ยคุณวิทเนียนๆดีกว่า :aha:

#5 sax

เซียนเกม

Posted 03 October 2007 - 02:01 PM

น่าสนใจอะ ของ sax โหลดมั่งดิ

#6 zxcv

นักเล่นเกมชั้นครู

Posted 03 October 2007 - 03:21 PM

เดวคืนนี้ผมจะไปโหลดด้วยน่ะว่าเเต่ผมaddคุณไปยังหวาเหมือนกับaddเเล้วไมได้หรือเปล่า
ลืม- -" เเต่ผมไม่สำรวจหรอก55เพราะผมชอบอาวุธที่มันไห้ติดมือมาผมเป็นพวก ใช้อาวุธเเบบพอเพียง

#7 classic

เกมส์ยิงกันออนไลน์เท่านั้นที่โดนใจ!!

• Interests:COD: Modern Warfare series
    Battlefield series

Posted 03 October 2007 - 03:34 PM

แม้จะโดนสอยร่วงสักกี่หน myclassic ก็ยันยืนยัน นอนยัน ว่าจะขับยานลุยต่อไป เพราะเล่นภาคพื้นดินไม่ไหว :blur :aha: :555

#8 Private Ryan

นักเล่นเกมหน้าตาดี

Posted 03 October 2007 - 06:22 PM

อันนี้ใหม่กว่าที่ผมเล่นวันนั้นอีกเหรอคุณป๊อบ :sabai

#9 RONAN321

ให้มากกว่าที่ผู้อื่นคาดหวัง...และให้ด้วยความเต็มใจเสมอ

Posted 03 October 2007 - 06:30 PM

ตอนนี้ผมเปิดเครื่องไว้รอแล้วนะครับ ใครเห็นผมในLive ก็เข้ามาโหลดเอาไปได้เลย
วิธีโหลดคือ เข้าเกมHalo3 แล้วกดที่ชื่อผม เลือกFile share แล้วโหลดได้เลยคับ(แป๊บเดียวเสร็จ)
ล่าสุดตอนนี้เป็น Sandtrap003 แล้วนะครับโหลดไปทั้ง3ตัวเลยก็ได้ คืนนี้นัดเล่นกัน :aha:

#10 zxcv

Posted 03 October 2007 - 07:03 PM

ตกลงเดวอีกพักไปโหลดเเละaddผมกันมาด้วยเน่อ

#11 sax

เซียนเกม

Posted 04 October 2007 - 02:19 AM

ผม add เจ้าของกระทู้ไม่ใด้อะ งั้น add ผมมาแทนทีนะ Saxlive

#12 RONAN321

Posted 04 October 2007 - 03:02 AM

View Postsax, on Oct 4 2007, 02:19 AM, said:

ผม add เจ้าของกระทู้ไม่ใด้อะ งั้น add ผมมาแทนทีนะ Saxlive

โทดทีคับเพิ่งเข้ามาเห็นเดี๋ยวผมแอดไปนะ ไว้มาเล่นด้วยกัน :aha:

#13 Private Ryan

นักเล่นเกมหน้าตาดี

Posted 04 October 2007 - 09:20 AM

หนุกกิงๆ :sabai

#14 zxcv

Posted 04 October 2007 - 10:33 AM

เดวคืนนี้จะลองกลับมาโหลดใหม่เมื่อคืนโหลดไม่ได้กลุ้มจิต- -"

#15 Marko

ชายผู้โดดเดี่ยว รักสงบ ท่ามกลางสมรภูมิ DGO Battle ที่บ้าคลั่ง

Posted 04 October 2007 - 10:54 AM

โหลดไปเรียบร้อยแล้วครับตั้งแต่เมือ่คืน อิอิ :sabai

#16 chappy

I " ll Be Back

• Interests:FPS shooting games / AV / man u

Posted 04 October 2007 - 01:13 PM

View Postsax, on Oct 4 2007, 02:19 AM, said:

>>>>>> พอดีวันนี้ คุณ RONAN 321 เค้ากลับดึกอ่าครับ เค้าฝากบอกมาว่าให้โหลดจาก id ของผมก้อได้ครับ ผมจะ on ตอนช่วงเย็นๆอ่า

ครับ ยังไงก้อ add gamer tag ผมไปด้วยแล้วกัน :bye

#17 gorath

เซียนเกม

Posted 04 October 2007 - 01:22 PM

ผมไปโหลดต่อจากคุณ Marko ได้ป่ะคับ ต้องทำไงมั่งอ่า

#18 piya2519

I AM THE LEGEND OF KINGDOM UNDERFIRE

• Interests:TRS ThaiRainbowSix

Posted 04 October 2007 - 06:41 PM

เอาด้วยๆ

#19 RONAN321

Posted 04 October 2007 - 09:58 PM

ตอนนี้Mapนี้ ได้โหลดกันไปหลายๆคนแล้วนะครับใครมีก็โหลดต่อๆกันไปก็ได้ครับ จาได้เล่นกันได้ทั่วถึง
รับรองว่ามีของสนุกๆให้ได้ใช้เล่นกันเพียบ Mapนี้ค่อนข้างกว้างนะครับแต่ไม่ซับซ้อน(เล่นแป๊บเดียวก็คล่อง)
เหมาะกับมีผู้เล่นรวม8คนขึ้นไปจนถึง16คนเลย แบ่งข้างกันตามอัธยาศัย... :explain

ส่วนใครอยากลองดูแต่ยังหาโหลดไม่ได้มาโพสบอกไว้ หรือเจอผมในเกมก็เรียกได้ครับเดี๋ยวผมส่งให้

เดี๋ยวไว้มีเวลาจะทำMapอื่นๆเพิ่มเติมให้นะครับ... :bye