`

Jump to content

ใครอยากหาหัวกระโหลก มีที่บอกให้คับ

• You cannot reply to this topic
17 replies to this topic

#1 shineji

นักเล่นเกมตัวยง

• High Members

Posted 01 October 2007 - 10:33 PM

ดูตามนี้เลยคับ http://www.gametrail...7.html?type=wmv
หรือดูข้อมูลที่เวบนี้ก็ได้คับ http://www.halo3plan...kull-locations/
ผมเล่นเก็บคนเดียวอ่ะ กว่าจะครบใช้เวลานิดนึง มียากแค่ ไม่กี่อัน ลองดูคับ

#2 zxcv

นักเล่นเกมชั้นครู

• Royal Executive Members

Posted 01 October 2007 - 10:41 PM

ตอนนี้ผมก็กำลังโหลดมาดูอยู่น่ะ เออเเล้วท่าเราจะหาหัวเนี่ยเราต้องเล่นระดับไหนมันบังคับไหมครับ 2ท่าเคยเก็บเเล้วเราเล่นข้ามด่านนั้นไปเลยได้ไหมหรือยังไงก็ต้องเริ่มจาก1

#3 aQua

ผมชอบสีขาว

Posted 02 October 2007 - 06:16 AM

ขาดอีก 4 ใบ เท่านั้น อย่างไงก็ขอบคุณจ้า :love

#4 Macbeth

กัญชา กัญชา for tomorrow

Posted 02 October 2007 - 06:33 AM

View PostaQua, on Oct 2 2007, 06:16 AM, said:

ขาดอีก 4 ใบ เท่านั้น อย่างไงก็ขอบคุณจ้า :love
ว่างๆพาเก็บตั้งแต่ด่าน1ด้วยนะตาอิ๊บ เมื่อวานรอกับพี่ต๋องตั้งนานไม่ยอมon :angry

#5 aQua

ผมชอบสีขาว

Posted 02 October 2007 - 09:21 AM

View PostMacbeth, on Oct 2 2007, 06:33 AM, said:

ว่างๆพาเก็บตั้งแต่ด่าน1ด้วยนะตาอิ๊บ เมื่อวานรอกับพี่ต๋องตั้งนานไม่ยอมon :angry

อยู่กับนางพยาบาลอ่ะ :555

ขอถามหน่อยครับ คือว่า Gold skull ผมเก็บหมดแล้ว แต่ Silver skull ผมยังไม่ได้เก็บเลยสักใบ ผมจะไล่เก็บแต่ Silver ได้เปล่าครับ แล้วถ้าเก็บแล้วออกจากฉากเลยได้เปล่า แบบว่าขี้เกียจเล่นให้มันจบฉากอ่ะ :kanoiyom

#6 mennie

เซียนเกม

• High Royal Executive Members

Posted 02 October 2007 - 01:10 PM

เก็บแล้วออกจากฉากได้เลยครับ

ผมว่าที่ยากสุดก็กะโหลกเงินอันที่สามแหละ ที่ต้องใช้ Lift โดดขึ้นไปชั้นบนสุด

ส่วนเก็บโหลด แนะนำเล่น Co Op จะเร็วสุด เพราะบางที่ใช้การต่อตัวโดดขึ้นไป แทนที่จะมามัวเอาระเบิดยัดขาหนุนตัวเองให้ลอย

#7 draw

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

Posted 02 October 2007 - 02:11 PM

ตาอิ๊บพาไปเกบด้วย

#8 zxcv

Posted 02 October 2007 - 02:12 PM

สงสัยอย่างเเรงไอ่ตรงด่านที่เก้บหัวกะโหลกบันถังน้ำใหญ่ๆอาครับที่เราเหยียบรถขึ้นไป
น่ะ ทำไมผมขึ้นไปไม่เจออะไรเลย- -

#9 Uzsa

Shirokishi Monogatari Hikari to Yami no Kakusei

Posted 02 October 2007 - 02:57 PM

อยากรู้จังบ้านเรามีคนได้ AP1000 และได้ Katana หรือยัง อยากเห็นอ่ะ ผมคงไม่มีทางได้เพราะออฟไลน์

#10 MusTanGZ

Learn to walk before you run.

• High Royal Executive Members

Posted 02 October 2007 - 04:33 PM

View Postzxcv, on Oct 2 2007, 02:12 PM, said:

สงสัยอย่างเเรงไอ่ตรงด่านที่เก้บหัวกะโหลกบันถังน้ำใหญ่ๆอาครับที่เราเหยียบรถขึ้นไป
น่ะ ทำไมผมขึ้นไปไม่เจออะไรเลย- -
รถที่ยิง plasma ของศัตรู ถ้ามันพัง รู้สึก กระโหลกจะหายไปครับ ต้องไปเก็บก่อนที่จะไปฆ่ามัน..

#11 Desolate

อยากจะขี่เก๋งให้มันดูโก้โถ่จะกินยังไม่มี @#!%$

Posted 02 October 2007 - 04:54 PM

ตาอิ๊บ พี่เทป พี่ต๋อง พี่แซ่บ อย่าพึ่งเล่นดิฟ่ะ รอได้แผ่นก่อนน

#12 shineji

Posted 02 October 2007 - 05:43 PM

View PostaQua, on Oct 2 2007, 09:21 AM, said:

ขอถามหน่อยครับ คือว่า Gold skull ผมเก็บหมดแล้ว แต่ Silver skull ผมยังไม่ได้เก็บเลยสักใบ ผมจะไล่เก็บแต่ Silver ได้เปล่าครับ แล้วถ้าเก็บแล้วออกจากฉากเลยได้เปล่า แบบว่าขี้เกียจเล่นให้มันจบฉากอ่ะ :kanoiyom
ได้ครับ แต่รู้สึกจะมีอันสุดท้ายที่กระโดดลอดวงแหวนคับ ที่ต้องเล่นให้จบด่านถึงจะได้ (มันก็ใกล้จบแล้วแหละ :her )

#13 zxcv

Posted 02 October 2007 - 07:26 PM

View Postshineji, on Oct 2 2007, 05:43 PM, said:

ได้ครับ แต่รู้สึกจะมีอันสุดท้ายที่กระโดดลอดวงแหวนคับ ที่ต้องเล่นให้จบด่านถึงจะได้ (มันก็ใกล้จบแล้วแหละ :her )
ขอเเก้ตรงที่ต้องเล่นไห้จบด่านของอันนี้นิดนึงน่ะครับ เพราะเมื่อเช้ามีคนพาผมไปเก็บเสร็จออกเลยผมก็ไมได้เขาก็ไม่ได้เเต่ท่าทางเขาไม่รู้ตั
ว อันที่จริงคือรอวงเเหวนหยุดกระพริบครับเเล้วค่อยออกเพราะผมรอมันหยุดออกปุ๊ปก็ได้มาเ
ลย เเต่ท่ากระพริบเเล้วออกมาก็เสียใจด้วยน่ะเริ่มใหม่เเบบผม

#14 woodieman

Posted 02 October 2007 - 08:01 PM

View PostaQua, on Oct 2 2007, 09:21 AM, said:

ไอ้หำพากูไปเก็บด้วย

#15 BadlyHero

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

Posted 02 October 2007 - 08:05 PM

คืนนี้ใครเล่นบ้าง แอดผมด้วย ย ย ย :cry2

#16 PhetPerfectReturn

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 1

Posted 02 October 2007 - 08:40 PM

อยากรู้คับว่าไอหัวกระโหลกนี่เก็บแล้วทิ้งได้เลยปะคับหรือต้องเก็บเอาไว้จนจบฉาก :numairu:

#17 shineji

Posted 02 October 2007 - 10:12 PM

View Postzxcv, on Oct 2 2007, 07:26 PM, said:

ขอเเก้ตรงที่ต้องเล่นไห้จบด่านของอันนี้นิดนึงน่ะครับ เพราะเมื่อเช้ามีคนพาผมไปเก็บเสร็จออกเลยผมก็ไมได้เขาก็ไม่ได้เเต่ท่าทางเขาไม่รู้ตั
ว อันที่จริงคือรอวงเเหวนหยุดกระพริบครับเเล้วค่อยออกเพราะผมรอมันหยุดออกปุ๊ปก็ได้มาเ
ลย เเต่ท่ากระพริบเเล้วออกมาก็เสียใจด้วยน่ะเริ่มใหม่เเบบผม

ได้ทั้ง2แบบคับ ผมขี้เกียจรอก็เลยวิ่งกระโดดลงให้มันจบฉากไป
ส่วนหัวกระโหลกเก็บได้แล้ว ออกเลยไปเก็บอันใหม่ต่อไ
ด้คับ

#18 sax

เซียนเกม

Posted 02 October 2007 - 11:00 PM

:numairu: อย่าลืมพาผมไปเก็บมั่งนะคับ