`

Jump to content

ประทับใจอะไรใน Xbox 360

55 replies to this topic

#41 gorath

เซียนเกม

• High Royal Executive Members

Posted 01 October 2007 - 03:18 PM

View Postmorigan, on Oct 1 2007, 02:51 PM, said:

8. XBLA
- เกมส์XBLA หลายเกมส์นั้นเหมาะสำหรับผู้หญิงมาก เช่น Hexic HD, Bejewelled 2, Pinball ซึ่งเราก็ไม่ต้องกังวลว่าจะไม่มีเกมส์ให้แฟนแล่น

ข้อนี้ทำให้ผมโดนแฟนแย่งเล่นจนไม่มีเวลาเล่น Halo3 เพราะต้องเล่น Puzzle Fighter ก่อนทุกวัน :cry2

#42 [[[PEE]]]

เซียนเกม

• High Royal Executive Members
  • Interests:360

Posted 01 October 2007 - 03:19 PM

เฮ้ย ได้ยินเสียงคนพูดด้วย

เฮ้ย พูดคุยกันได้ด้วย

เฮ้ย มี ญ เล่นเกมส์ด้วย เสียงน่ารักว่ะ

ประมาณนี้ :555

#43 Marko

ชายผู้โดดเดี่ยว รักสงบ ท่ามกลางสมรภูมิ DGO Battle ที่บ้าคลั่ง

Posted 01 October 2007 - 03:30 PM

View Postmorigan, on Oct 1 2007, 02:51 PM, said:

Wireless headset - อันนี้สะดวกมาก เดินไปเข้าห้องน้ำยังคุยได้เลย ไม่มีสายเกะกะรำคาญ

เวลาเข้าไปหนัก เบา ในห้องน้ำอย่าลืมปิดไมค์ด้วยนะ :ohno

#44 koch

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

• Executive Members

Posted 01 October 2007 - 03:31 PM

ชอบเกมส์ทหาร เซ็งเกมส์ญี่ปุ่น เลยเลือก360

#45 jumpman

นักเล่นเกมมือโปร

• Royal Executive Members

Posted 01 October 2007 - 03:34 PM

ไม่รู้จะพูดอะไรดี :love

...ยกเว้นไฟแดงนะ

#46 penqin

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

Posted 01 October 2007 - 04:14 PM

ประทับใจทั้ง เล่นกอป+ไฟแดง+แบน คับอิอิ :aha:

#47 EM_ME_DE

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 1

Posted 01 October 2007 - 04:17 PM

ทุกอย่างครับ รวมถึงมิตรภาพ ด้วยที่ได้มา

#48 Ultra Taro

นักเล่นเกมตัวยง

• High Members

Posted 01 October 2007 - 05:27 PM

ไฟแดงมันสีสวยดี :explain

#49 หมูดำ

We run Bangkok

Posted 01 October 2007 - 06:02 PM

เอาตังที่จะอัพpcมารอซื้อเครื่องใหม่ได้2เครื่องเลยนะ

รักจะเล่น อย่าไปกลัวครับ แดงก็ซื้อใหม่ ถ้าไม่เล่นแบบเอาเป็นเอาตายจริงๆก็ไม่มีปัญหาหรอกครับ
เล่น2ชั่วโมงพักซัก1ชั่วโมง ถ้าเปิดแอร์เล่น+ติดพัดลม ก็เล่นได้ยาวขึ้นครับ :explain

#50 Galaxy Exposition

เกิดมาเพื่อสิ่งนี้พี่น้องเอ้ย

Posted 01 October 2007 - 08:31 PM

View PostWinZero, on Oct 1 2007, 03:02 PM, said:

ไม่เคยชอบเกมฝรั่งเลย เเต่พอ next gen มา.....เกมญี่ปุ่นเองกลับทำไม่ได้เรื่อง

เห็นด้วยอย่างแรงเลย ทำไมน่อเกมพี่ยุ่นเด๋วนี้มันตกไปเยอะเลย :her

#51 Ovaltine

เซียนเกม

Posted 01 October 2007 - 09:28 PM

View PostAltimis, on Oct 1 2007, 12:10 PM, said:

ไม่ได้ประทับใจอะไรหรอกครับ

ถ้า Ps3 มันทำได้ดีกว่านี้ [ซึ่งน่าผิดหวังอย่างแรง ทั้งราคา ทั้งตลาดเกมส์ที่ป้อนให้ และความหยิ่งของโซนี่]

ผมเล่นเพราะเกมส์ครับ ผมยึดหลัก Be fan of game, not hardware or console.

Xbox 360 มีเกมส์ที่น่าสนใจมาก ๆ [เยอะกว่า Ps3 เป็นสิบเกมส์] ช่วงแรกไม่ว่าจะเป็น Gear of War ที่เรียกความมันส์จากผมได้ร้อยเต็มร้อย PGR 3 ที่ทดแทน GT ได้ดีพอสมควร หรือจะเป็น Forza 2 เกมส์ที่ละม้ายคล้ายคลึง GT อย่างสุดขั้ว

เกมส์สุดยอดที่ผมเพิ่งจะเคยได้สัมผัสอย่าง Lost Planet, Dead Rising จาก Capcom เป็นอะไรที่ผมไม่เคยได้เห็นแบบนี้มาก่อนเลย ไม่ว่าจะคุณภาพกราฟฟิค จำนวนศัตรู เอ็ฟเฟ็ก เสียง ๆลๆ

Halo 2 ที่ไม่มีบุญได้เล่นบน PC [เมื่อก่อน] เพราะมันไม่ยอมลง PC สักที มัวงกไปลงให้ Vista พอมี Xbox 360 ก็ได้รับอาณิสงค์ได้เล่น Halo 2 ภาคต่อจาก Halo 1 [PC] ที่ผมชื่นชอบ และมันก็ไม่ทำให้ผมผิดหวังเลย

Halo 3 ภาคต่อที่ยิ่งใหญ่ กราฟฟิคอลังการมากเทียบระยะใกล้ ๆ จ่อเผาขนอาจจะตาม Unreal 3 Engine อยู่เล็กน้อย แต่ภาพรวมสุดยอดยิ่งกว่าเกมส์ใหน ๆ เป็นทั้งหมด ทัศน์วิสัยที่สุดยอดความคมชัดสูง ได้เล่นแล้วประทับใจไม่รู้ลืม

ยังมีอีกหลายเกมส์ที่ผมอยากจะพูดถึง แต่กลัวว่าผมจะออกนอกกระทู้ซะก่อน [จริง ๆ แล้วแถออกไปเยอะแล้ว ขออภัยด้วยละกันครับ]

ที่ผมอยากบอกคือ "ผมเล่นเพราะเกมส์ ไม่ใช่เพราะแฟน Console อ่ะ" เพราะฉะนั้นประทับใจ Xbox 360 หรือ Ps3 หรือไม่ ไม่ใช่ประเด็นหลักของผมครับ

คิดเหมือนผมเลย

ผมไม่ประทับใจเครื่องไหนเลย แต่ ผมประทับใจเกม

#52 superager

นักเล่นเกมมือฉมัง

Posted 02 October 2007 - 05:54 AM

View PostWinZero, on Oct 1 2007, 03:02 PM, said:

ไม่เคยชอบเกมฝรั่งเลย เเต่พอ next gen มา.....เกมญี่ปุ่นเองกลับทำไม่ได้เรื่อง

พูดได้ดี ความจริงชอบทั้งสองฝั่ง มาในgenนี้ ฝั่งญี่ปุ่นดรอปๆไป เกมญี่ปุ่นจะเทไปลงWiiซะมาก จะเกี่ยวกับPS3ป่าว เพราะไม่รุ่งอย่างที่คิด แถมเขียนเกมลงยาก เครื่องมันเทพเกิน ใช้ทรัพยากรบุคคลมาก ลงทุนสูงมากกว่าจะทำได้ซักเกม หลายค่ายโดยเฉพาะค่ายกลางๆไปถึงเล็กในญี่ปุ่นเลยทำเกมลงWiiกันหมด ที่ทำเกมออกมาง่ายกว่า ดูเอาที่ต้มยำก็แล้วกัน ออกมาแต่ละทีเนี่ย :her ดีนะมี360แค่เครื่องเดียว

ที่ชอบ360ก้อเพราะมันมีเกมดีๆให้เล่นเยอะแยะนะสิ Gear งี้ Bioshock Halo3 Dead Rising Lost Palnet ที่จะตามมาติดๆก็Mass Effect เกมมัลติก็ไม่ต่างไปจากPS3ซักเท่าไร เกมฟุตบอลอย่างPES2008เด๋วก็มีให้เล่นแล้ว เรื่องไฟแดงไม่น่าห่วง ถ้าติดระบบระบายความร้อนดีๆ ก็พอจะป้องกันปัญหาได้

แต่ก็ยังไม่ลืมPCนะ ตามไปอับเรียบร้อย รอCrysisกับHellgate : London สองเกมนี้ไม่เล่นไม่ได้จ้า

#53 beamnintendo

เทพเกียร์มาจุติ ใครอยากอันเชิญinviteด้วย

Posted 02 October 2007 - 01:18 PM

1.ประทับใจกราฟฟิก โดยเฉพาะgears of war
2.ระบบliveที่ดีๆสุด ยังกะมีเพื่อนมานั่งเล่นข้างๆ
3.แผ่นก็อป ยังออนไลได้ :her (ถ้ารอด)
4.ก็อปได้
เป็นเครื่องเดียวที่ราคาสูงแล้ว พัง ยังซื้อใหม่ เป็นเครื่องอื่น คงไม่อะครับ :eiei

#54 Tiva

• Interests:Xbox360, Xbox ONE

Posted 02 October 2007 - 02:00 PM

สองอย่างหลักๆเลยคือ..

- จำนวนของเกมจากผู้พัฒนาฝั่งตะวันตก และเกมที่ลงบน PC (ผมเล่น PC มาก่อนครับ)
- ทรวดทรง (จริงๆนะ ผมว่า 360 เครื่องดีไซน์ออกมาสวยมากๆ)

#55 X Shape

นักเล่นเกมมือฉกาจ

Posted 08 December 2010 - 03:23 PM

dig 4 Edit

#56 doodee24

Posted 19 March 2011 - 06:40 AM

ขอบคุณมากครับ