`

Jump to content

เรื่อง โง่เขลา ใน HAlO3

14 replies to this topic

#1 kabuki2000

นักเล่นเกมมือฉมัง

• High Members

Posted 01 October 2007 - 09:11 AM

เนื่องจากไม่เคยเล่น ซีรี่ย์นี้มาก่อนเลยเพราะแพ้เกมส์ประเภทมุมมองบุคคลที่ 1
พอดีสั่งเกมส์กะคุณอาท แล้วคุณอาทแถมมาให้ ด้วยความเสียดาย เลยลองมาเปิดเล่นดู
เล่นไปเดินไปแป๊ปนึง จนมาถึงทางที่มีน้ำตกพวกทหารนำปีนขึ้นนำตกไป ไอ้เราก็กดกระโดด
:ah มันก็ขึ้นไม่ได้ กดอยู่นั่น หาปุ่มที่ปีนเขาก็ไม่เห็นจะมีเลย ลองกระโดดชิ่งหินก็ไม่ขึ้น
:her ทำอย่างนั้นเกือบ ชม. ตัดสินใจว่ากำลังจะเลิกเล่นเลยเดินย้อนกลับไปเล่นๆ ฮ่วย
มันไม่ต้องปืนเขานี่นา แค่เดินไปข้างๆ ก็เจอพวกเลย :jark แล้วมันจะปืนขึ้นเขาน้ำตกกันไปทำไม ฟะ
:mad มีใครเป็นเหมือนหนูมั่งไหมอ่ะ :shame

#2 gorath

เซียนเกม

• High Royal Executive Members

Posted 01 October 2007 - 09:20 AM

เล่นครั้งแรกสุดเป็นนะครับ แต่ไม่ถึงสองนาที..โดดอยู่พักนึงเหมือนกัน นึกว่าความสามารถใหม่..แต่ดู ๆ เห็นมันมีลูกศรอยู่ เดินไป อ้อ Arbiter มันรออยู่ตรงนี้ ^^"

Edit เด๋วนี้ Halo 3 มีห้องแยกแล้วนะครับ ยังไงไป post ที่โน่นกันดีกว่านะ.. :bye

Edited by gorath, 01 October 2007 - 09:23 AM.

#3 thaiger

แชมป์โลก Bejewel

• High Royal Executive Members

Posted 01 October 2007 - 09:27 AM

ผมยังโดดอยู่เลยครับ โดดจนแฟนมาด่าเลยเลิกโดด นึกว่าโดดขึ้นไปได้จะได้ achievement แรก ซะอีก แฮะ ๆ อ้อที่ post Hailo หมายถึงทอยเต๋าพนันเงินอ่ะก๊าบ ต้องเขียน Halo นะครับ

Edited by thaiger, 01 October 2007 - 09:28 AM.

#4 eMuZa

นักเล่นเกมมือฉมัง

• Executive Members

Posted 01 October 2007 - 09:27 AM

ถ้าเราหลงทางนานๆ มันจะมีเครื่องหายบอกทิศทางมาช่วยคับ... เกมส์นี้มีการเดินย้อนกลับไปกลับมาทางเดิมด้วย

#5 boXy

นักเล่นเกมชั้นครู

• Royal Executive Members
  • Interests:Computer, Games

Posted 01 October 2007 - 09:52 AM

จะมีใครไม่กระโดดที่ตรงนั้นบ้างมั้ยเนี่ย
ผมก็กระโดด

มันจะเยี่ยมมากเลยนะ ถ้าเปิดให้เราได้ปีนป่ายเล่นได้บ้าง ยากปีนขึ้นไปเก็บปืนที่พวก snipper แอบยิงเราจัง

ป.ล. Master cheif กับ Spartan นี่คนเดียวกันเหรอ

#6 thekengs

Hello Again ^^

Posted 01 October 2007 - 09:53 AM

555+นึกว่าเป็นอยู่คนเดียวเลยเก็บเงียบ..อิอิ
ผมมีมากว่านี้อีกครับ..ตอนเริ่มแรกเลยดูมูฟวี่อยู่เพลินๆนึกว่าดูหนังอะครับ
แต่แล้วมันก็ค้างงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงง
กำนึกว่าจะต้องไปเปลี่ยนแผ่น..อ่ะเสียงก็มานี่นา....กำ..หรือว่าเป็นอาการของไฟแดง
ไม่ๆๆๆนะ.....เซง..แฟนมาบอกว่าทำไมไม่เล่น...อ่าวนี่เริ่มเล่นแล้วนี่นา
เฮ้อ...โง่ตั้งนาน..(ไอ้ตรงที่มันให้พยักหน้าขึ้นลงอะครับ)...อิอิ

#7 DraKenZ 360

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 1

• DGO Reporter

Posted 01 October 2007 - 10:53 AM

เวนกรำทำไปได้ - -' ตอนแรกผมก็หลงตรงนั้นอยู่ 2-3 นาทีเหมือนกันแต่ไม่ได้พยะยามขึ้นน้ำตกเป็นชั่วโมงน่ะ - -'

#8 BENZZONE360

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 3

Posted 01 October 2007 - 01:30 PM

:555

#9 Xils

นักเล่นเกมมือฉกาจ

• Executive Members

Posted 01 October 2007 - 08:32 PM

สรุปว่าเป็นกันทุกคนใช่มั้ยเนี่ย ไอ้เราก็อุตส่าห์เก็บเงียบไว้ไม่บอกใคร :555

#10 Ovaltine

เซียนเกม

Posted 01 October 2007 - 10:02 PM

ผมไม่เป็นครับ เดินตาม Arbiter ตลอด :aha:

#11 Desolate

อยากจะขี่เก๋งให้มันดูโก้โถ่จะกินยังไม่มี @#!%$

Posted 02 October 2007 - 12:57 AM

:555 ผมก็...ยังไม่ได้แผ่นเลย

#12 fanta06

นักเล่นเกมมือโปร

Posted 02 October 2007 - 01:43 AM

ผมไม่เป็นแฮะถึงแม้จะชื่นชมกับฉากอยู่ก็ตาม พอดีตรงนั้นมันเป็นน้ำตกเลยเดินไปดูว่ามันหลอกตาแค่ไหน :cry :cry2 แต่ก็คิดอยู่ว่าตูคงปินไม่ได้แหง
ความจริงถ้าสังเกตุจะเห็นมันแบ่งเป็น 2 ทีม

#13 Mix2Z

นักเล่นเกมตัวยง

Posted 02 October 2007 - 07:32 PM

ครั้งแรกเดินตามมันไปเลยไม่ได้กระโดด - - พอรอบ 2 ดันกระโดด :blur

View PostboXy, on Oct 1 2007, 09:52 AM, said:

ป.ล. Master cheif กับ Spartan นี่คนเดียวกันเหรอ
คิดว่า Spartan เป็นชื่อหน่วยของ cheif หน่ะครับ (และคิดว่า ทหารที่ใส่เกราะแบบ cheif ไม่น่ามีคนเดียว แต่อาจมีน้อยมาก)

#14 Sam_FISher

นักเล่นเกมมือโปร

Posted 07 October 2007 - 12:51 PM

View PostMix2Z, on Oct 2 2007, 07:32 PM, said:

ครั้งแรกเดินตามมันไปเลยไม่ได้กระโดด - - พอรอบ 2 ดันกระโดด :blur
คิดว่า Spartan เป็นชื่อหน่วยของ cheif หน่ะครับ (และคิดว่า ทหารที่ใส่เกราะแบบ cheif ไม่น่ามีคนเดียว แต่อาจมีน้อยมาก)
และ sparta ล่ะ :555 :555 :555

#15 FiF

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 1

Posted 07 October 2007 - 06:21 PM

กระโดดครับ นานมาก.......... :cry3
แล้วก็ โมโห ปิดเกมส์ มาอ่าน Walk through ของฝรั่ง ก้ยังโง่ต่อ :blur

งอน เลยไปเล่น Live อย่างเดียว... :angry

เจอ กระทู้นี้ เลยฉลาดแล้ว... :kanoiyom
จะกลับไปเล่น Campaign ต่อละครับ :superman
มีใคร สนใจ ลุยตั้งแต่แรกกะผม มั้ยคร๊าบบบบบ :her