`
←  Halo 3
Logo
»

ฉากจบ Halo 3 Spoil เต็มรัก

gorath's Photo gorath 30 Sep 2007

คือ..เล่นจบครั้งแรกแบบ Normal Arbiter มาที่อนุสรณ์ คุยกันว่าเสียดายที่ Master Chief ตายแล้ว...ตอนจบ Credit ย้อน Flash Back ไปนิดนึง เจ๊ Cortana บอกต้องรออีกเป็นปีกว่าเค้าจะมาพบยาน พระเอกเลยเข้าตู้แช่ พวกผมก็สรุปกันว่า..อ่อ..พระเอกยังไม่ตาย แล้วทำไมมันบอกว่าตายฟะ...

พอมาเล่น Legendary อ้าว..มันมี Movie เพิ่ม ยานที่เราหนีไป มันตกทะเล UNSC เข้าไปกู้ซาก เจอแต่ Arbiter...แล้วตกลงพระเอกมันตายเพราะจมน้ำเหรอคับ? อุตส่าห์นั่งรอ Credit ตอนท้าย นึกว่าจะมีเนื้อเรื่องเพิ่มเหมือนกันว่าตายยังไง ก็ไม่มี..Movie เดิม...สรุปว่าตายเพราะยานตกลงทะเล ช่วยไม่ได้?

Emochenta's Photo Emochenta 30 Sep 2007

:her :ohno ไมตอนผมเล่นมานขับรถวิ่งขึ้นยานแล้วจลเลยอะคับแล้วไอพื่อนเรามานได้เป็นกัปตันยานแล้
วพระเอกตายตอนไหนหว่า :ah

เลอสรวง's Photo เลอสรวง 30 Sep 2007

legendary มันมีฉากจบเพิ่มขึ้นมาหลัง Credit ฉากเดียวไม่ใช่หรอครับ ที่มียานของ UNSC ไปเจออะไรก็ไม่รู้บนอวกาศ แล้วก็จบ

ผมว่ามันเป็นมุกของ Bungie แหละครับที่จะสื่อย้อนรอยถึงความเป็นมาของซีรี่ย์ halo ตอนแรกเลยก็คือมนุษย์ไปเจอดาวอะไรก็ไม่รู้ประหลาดๆเป็นวงแหวน ในตอนจบแบบพิเศษในภาคสามก็เป็นเหมือนการค้นพบเหมือนกันหละครับ

การค้นพบเป็นวงจรที่ไม่มีสิ้นสุด
:aha:

gorath's Photo gorath 01 Oct 2007

View Postเลอสรวง, on Sep 30 2007, 09:44 PM, said:

legendary มันมีฉากจบเพิ่มขึ้นมาหลัง Credit ฉากเดียวไม่ใช่หรอครับ ที่มียานของ UNSC ไปเจออะไรก็ไม่รู้บนอวกาศ แล้วก็จบ
ผมว่ามันเป็นมุกของ Bungie แหละครับที่จะสื่อย้อนรอยถึงความเป็นมาของซีรี่ย์ halo ตอนแรกเลยก็คือมนุษย์ไปเจอดาวอะไรก็ไม่รู้ประหลาดๆเป็นวงแหวน ในตอนจบแบบพิเศษในภาคสามก็เป็นเหมือนการค้นพบเหมือนกันหละครับ
การค้นพบเป็นวงจรที่ไม่มีสิ้นสุด
:aha:
ใช่ ๆ เพิ่งนึกออก ว่าบินไปเจอดาวอะไรสักอย่างที่ดูเหมือนเครื่องจักร แล้วก็จบ...แต่...มันจะสื่อถึงอะไรอ่ะคับ งงจริง ๆ เด๋วลองไปหาข้อมูลในเว็บฝรั่งดู ตอนนี้กำลังปั่นภาคสองอยู่ มันส์มาก :555

Edit. จบ Legendary มีฉากจบเพิ่มมาสองฉากนะครับ คือท้าย Credit อันนึง แล้วก็มีตอนไว้อาลัยเพิ่มอีกนิดนึง คือภาพตอนยานที่พระเอกกับ Arbiter หนีออกมาจาก the Ark ตกลงมาในทะเล แล้ว UNSC ไปช่วยออกมา เจอ Arbiter คนเดียวด้วย...ถ้า Normal จะไม่มีนะ..
Edited by gorath, 01 October 2007 - 08:36 AM.

WRX's Photo WRX 01 Oct 2007

ตอนผมจบครั้งแรกนี่ไม่รู้ เลยกดข้ามไปเลย :her พึ่งมารู้จากเพื่อนอีกทีเหมือนกันเลยกลับไปเล่นอีกรอบเพื่อไปดูฉากจบแบบเต็มๆ ฉากสุดท้ายมันส์สุดๆ :explain

boXy's Photo boXy 01 Oct 2007

เล่นกันเก่งจริงๆ

ผมเล่น Heroic เจอด่านที่มาจากห้องคุบควม เปิดประตูมาก็เจอพวก Brutes ยืนต้อนรับกันเป็นสิบก็ไปไม่ได้แล้ว

burger's Photo burger 01 Oct 2007

มะวานเล่น co op lengen กับพี่ๆ ดูเหมือนกัน งง รอดไปคนเดียว

gorath's Photo gorath 01 Oct 2007

View PostboXy, on Oct 1 2007, 03:17 PM, said:

เล่นกันเก่งจริงๆ

ผมเล่น Heroic เจอด่านที่มาจากห้องคุบควม เปิดประตูมาก็เจอพวก Brutes ยืนต้อนรับกันเป็นสิบก็ไปไม่ได้แล้ว
ผมไปกันสี่คนอ่ะง่ายหน่อย แต่จริง ๆ เน้นปาระเบิดอ่ะครับ ช่วยทุ่นแรงได้มาก ปืนของมนุษย์ต่างดาวก็แรงนะ ยิงดีกว่าพวกปืนกระสุนอีก...ขึ้นชั้นลอยแล้วสอยจากด้านบนก็ได้ครับ