`

Jump to content

เกิดเหตุการณ์ โอนเงินบริจาค เพื่อบอร์ด DGO ผิดพลาด เกิดขึ้น ทั้งใครที่ โอนเงิน ไปแล้ว หรือยังไม่ได้ โอน เข้ามาอ่านทุกคน ด้วยครับ **

21 replies to this topic

#1 เด็กน้อยเริงร่า

นักเล่นเกมมือใหม่

• Executive Members

Posted 29 September 2007 - 09:09 PM

สืบเนื่องมาจาก ตอนนี้ ทั้งบอร์ด xboxthailand และ DGO เปิดบริจาค เพื่อปรับปรุงระบบ ของตัวเอง
ซึ่ง ตอนนี้ มีสมาชิก บางท่าน หรือ บางคน
เข้าใจ ผิดว่า ทาง xboxthailand กับ DGO นั้นเป็นที่เดียว กัน

ในฐานะ ที่เป็น สมาชิก เก่าแก่ ของที่นี่มานาน
อยากชี้แจง ให้หลายๆ คน หลายๆท่าน รับทราบ ว่า

ถ้าใครมีความประสงค์ จะโอนเงิน ให้กับ เวป www.dvdgameonline.com
โอนไปได้ที่ บัญชี นี้ ธนาคาร กสิกรไทย บช.ออมทรัพย์ วิบูลย์ ล. 020-2-68507-2
เพียง บัญชีเดียวเท่านั้น นะครับ
**** ขอย้ำว่า สำหรับคนที่จะโอน ให้ทาง DGO มีเพียงบัญชี เดียวเท่านั้น นะครับ ****

สำหรับ ใครที่มีความประสงค์ จะบริจาค ร่วมสร้างบ้านของ xboxthailand.com
โอนไปได้ ที่ นายอภิรัตน์ นิรมานรุ่งเรือง 773-2-02767-4 สาขา ย่อยโลตัส สุขาภิบาล1 ออมทรัพย์ กสิกรไทย
(หรือ คุณ โอ๋เกม นั่นเอง)

ณ วันนี้ เซฟเวอร์ ที่พวกเรา กำลังใช้ งานอยู่นั้น มันคาบเกี่ยวระหว่าง DGO กับทาง xboxthailand
ซึ่งมันเกิดปัญหา หลายๆอย่างๆ หลายด้าน

ดังนั้นทาง admin DGO จึงอยากที่จะแยกตัวออกมา โดย ซื้อ server ที่เป็นของตัวเอง รวมถึงค่ารายเดือนที่จ่ายเอง โดย DGO นะครับ

ตอนนี้ ได้เกิดปัญหา ว่า ใครสมาชิก หลายๆท่าน หลายๆคน อยากที่จะบริจาค ให้ทาง DGO แต่ โอนผิด เข้า Xboxthailand
ซึ่งตอนนี้ ทาง Mod ท่านนึง ได้บอกกล่าว ให้ผม ได้ทราบว่า มีหลายๆท่าน
รวมเป็นเงินได้ ประมาณ 8000 บาท

เมื่อทราบข่าว จึงได้ ติดต่อ mod หรือ admin ท่านอื่นๆ ว่าจะได้ทราบข่าวรึยัง
บางท่านทราบ และบางท่านไม่ทราบ

แต่ปัญหา คือ บางท่านที่ทราบ ก็ ไม่สามารถโพสต์ หรือ ทำอะไร มาก ไปได้
เพราะติดปัญหาความไม่สะดวกส่วนตัว หลายๆ ประการที่จะโพสต์

ผมในฐานะ สมาชิก เก่าแก่ คนนึง ของบอร์ดนี้
ไม่อยากให้เกิดเหตุการณ์แบบนี้ ขึ้นอีก
เพราะถ้าหากไม่มีใครแจ้ง หรือว่า โพสต์ อะไร
จากที่โอนผิดพลาดไป แค่ 8000 บาท อาจจะมี มีเกิดขึ้นอีก

ซึ่งมันทำให้เกิดปัญหา ยุ่งยาก แก่ การติดตาม เรื่องเงินที่โอนผิดพลาดไป

ยังไง ผมขอแจ้งให้ทุกคนทุกท่าน ทราบนะครับ
และใครที่มีความประสงค์ ที่จะโอนให้ แต่ละที่ ก็ ทำได้ ตามความสะดวก ของแต่ละท่าน
แต่ถ้าใคร โอนเงินผิดพลาด ที่จะโอน ให้ทาง DGO แต่โอนผิดเข้าบัญชี xboxthailand

ก้แจ้งเพิ่มเติม มาได้ ที่กระทู้นี้นะครับ
และฝาก ทั้ง Mod และ admin และสมาชิกทุกท่าน เกี่ยวกับการตามเรื่อง เงินที่โอน ผิดพลาดไปด้วยครับ

Edited by เด็กน้อยเริงร่า, 29 September 2007 - 09:10 PM.

#2 maya

นักเล่นเกมชั้นครู

• Royal Executive Members

Posted 29 September 2007 - 09:17 PM

กระทู้ปักหมุด ด้านบนทำให้สับสน ครับ Posted Image

#3 เด็กน้อยเริงร่า

Posted 29 September 2007 - 09:24 PM

ใช่ครับ
แต่ ว่า เคยมี Mod ในตำนาน ท่านนึง
เอาลงไปแล้ว มีปัญหา
มันเลยต้อง คาใจ ไว้อย่างนั้น

ทำให้เกิดปัญหา การเข้าใจ ผิด เช่นนี้ไงครับ

#4 momo

เซียนเกม

• High Royal Executive Members

Posted 29 September 2007 - 09:28 PM

ทำไม ต้องแยกกันล่ะครับ ไม่รวมเว็บกันเลยล่ะ

#5 เด็กน้อยเริงร่า

Posted 29 September 2007 - 09:33 PM

View Postmomo, on Sep 29 2007, 09:28 PM, said:

ทำไม ต้องแยกกันล่ะครับ ไม่รวมเว็บกันเลยล่ะ

ผม ไม่ใช่ Mod หรือ Admin
แต่สามารถ ตอบ คำถามนี้ได้เลยว่า

แนวทาง การดำเนินงาน ของ สองเวปมันต่างกันครับ
DGO จะเป็นบอร์ด ที่เป็นกลาง ให้ความรู้ แลกเปลี่ยนข่าวสาร
โดยไม่มี ธุรกิจ แอบแฝง ใดๆ ทั้งสิ้น

ความเป็นกลาง เนี่ย คงไว้ได้ยาก ครับ
หาก เจ้าของบอร์ด หรือ ผู้ควบคุม ทำธุรกิจ ไปด้วยกัน :kanoiyom

#6 เม่น

เม่นชิมาโร่

• High Royal Executive Members

Posted 29 September 2007 - 09:40 PM

View Postเด็กน้อยเริงร่า, on Sep 29 2007, 09:33 PM, said:

ผม ไม่ใช่ Mod หรือ Admin
แต่สามารถ ตอบ คำถามนี้ได้เลยว่า

แนวทาง การดำเนินงาน ของ สองเวปมันต่างกันครับ
DGO จะเป็นบอร์ด ที่เป็นกลาง ให้ความรู้ แลกเปลี่ยนข่าวสาร
โดยไม่มี ธุรกิจ แอบแฝง ใดๆ ทั้งสิ้น

ความเป็นกลาง เนี่ย คงไว้ได้ยาก ครับ
หาก เจ้าของบอร์ด หรือ ผู้ควบคุม ทำธุรกิจ ไปด้วยกัน :kanoiyom

แต่ดูแล้ว XBOXTHAILAND เองก็ไม่ได้มีการอัพเดทหรือมีกิจกรรมอะไรมานานแล้วนี่ครับ(ไม่มีกิจกรรมทั้งในฐานะเผ
ยแพร่ข่าวสารหรือว่าขายสินค้า)

ผมก็ยังงงอยู่ว่าในเมื่อไม่ได้ใช้งาน เหตุใดยังต้องคอยบำรุงรักษาเอาไว้ ถ้าจะในแง่เรื่องของการเก็บ domain name เอาไว้ก็ไม่เห็นมีประโยชน์อะไร ถ้าตั้งใหม่ xbox360thailand มันก็ยังจะดูเป็นปัจจุบันมากกว่าเสียอีก

ผมเองก็ยังงงๆ สับสนอยู่เหมือนกัน

:blur

#7 ISO_Gamer

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

Posted 29 September 2007 - 10:17 PM

DGO จะเป็นบอร์ด ที่เป็นกลาง <-- ตรงประเด็นครับ เห็นด้วยสุดๆ

เรื่อง server แยกกันนะดีแล้วครับ ผมเข้าใจอยู่ ..

ฝากข่าว ท่านใดบริจาคเงินสมทบทุน สร้าง DGO เผื่อซื้อ server ใหม่นั้น ไม่ว่าจะ 5 บาท 10 บาท 100 บาท ก็ตาม
และท่านเป็นคนชอบโหลดเกม Xbox360 ด้วยโปรแกรมยอดนิยม

หากท่านมีรายชื่อบริจาคกับ DGO ตามกระทู้นี้ ท่านจะได้รับ ต้มยำ 1 หม้อ ไว้สำหรับโหลดเกม Xbox360 ครับ
เช๊คชื่อได้ที่กระทู้นี้

http://www.dvdgameonline.com/forums/index....showtopic=56456

Edited by ISO_Gamer, 29 September 2007 - 10:21 PM.

#8 WinZero

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 1

Posted 29 September 2007 - 10:23 PM

ได้ยินเรื่องนี้มาบ้างเเล้วละ เรื่องโอนผิด (คุยกันปากต่อปาก)

ก็ดีจะได้คลียร์ๆ ไงๆก็ปักหมุดด้วยสิ เด๋วกระทู้ก็ตก :um

Edited by WinZero, 29 September 2007 - 10:24 PM.

#9 Xbox360MAN

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 1

Posted 29 September 2007 - 10:34 PM

:her :her :her

#10 TechEnthu

aka @9JANG

Posted 29 September 2007 - 10:40 PM

ปักหมุดด่วนครับ

เอาหมุดเก่าๆ ออกไปบ้างด้วยก็ดีครับ เต็มจอเลย :blur

ปล. จ๊าาาาาาาก เพิ่งเห็น Xbox360MAN

Edited by TechEnthu, 29 September 2007 - 10:42 PM.

#11 MusTanGZ

Learn to walk before you run.

Posted 29 September 2007 - 11:03 PM

View PostTechEnthu, on Sep 29 2007, 10:40 PM, said:

ปล. จ๊าาาาาาาก เพิ่งเห็น Xbox360MAN
:555 ตอนแรกผมก็ตกใจเหมือนกัน

#12 thaiger

แชมป์โลก Bejewel

Posted 30 September 2007 - 06:32 AM

- ผมยังเห็นว่าการทำงานด้วย server เดียวกัน เพื่อประหยัด ทั้งค่าบำรุงรักษา และ ค่า server ค่าป้องกัน และ scan virus
- จะประหยัดได้ไปถึง 2 - 3 หมื่นบาทครับ
- ไม่จำเป็นต้องมาประชุมกันเกี่ยวกับ server ด้วย เพราะส่วน maintain ไว้ใจได้ทั้ง 2 ฝ่าย
- แต่ในเมื่อยังไม่สามารถมารวมกันได้ ผมจะ บริจาคทั้ง 2 ฝั่ง ๆ ละ 1100 บาทนะครับ ไว้กลางเดือนก่อนครับ
- เพราะยังชื่นชมคุณโอ๋ตลอด 2 ปี แกก็จ่ายให้ server DGO ไป ร่วม 4 - 5 หมื่นไปแล้ว โดยแทบไม่โฆษณาเลย
- ตอนแกต้องแยกร้าน ก็เข้าใจว่าแกต้องโปรโมท เพื่ออยู่รอดในร้านใหม่ให้ได้ ผมเข้าใจเขานะครับ

#13 morigan

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 1

Posted 30 September 2007 - 11:32 AM

คราวก่อนที่ผมให้คุณโอ๋ไปถือว่าจ่ายให้แกย้อยหลังเพราะเค้าเคยจ่ายให้ DGO มานานแล้วครับ
ส่วนของใหม่ DGO ค่อยว่ากันใหม่ เร็วๆนี้คงหาทุนได้

#14 TanK

Legal Officer

• Interests:Movie Games and Travel

Posted 30 September 2007 - 09:17 PM

เพื่อความเป็นกลางของบอร์ด แยกก็ดีเหมือนกันครับ
ผมเข้าใจวัตถุประสงค์นะ
ส่วนเรื่องตามเงินโอนผิดเนี่ย
คนโอนต้องออกตัวก่อนว่าตั้งใจโอนให้ที่ไหน
แล้วด้วยความเข้าใจผิดเลยโอนไปอีกที่นึง
เค้าถึงจะไปตามกันถูกอ่า

#15 osxbox360

THAILAND GHOST

Posted 01 October 2007 - 08:54 AM

ช่วยตามเรื่องให้ผมด้วยนะ ครับ
ทีมพวกผมเอง ครับ ที่โอนผิด กะจะโอนใหDGo แต่ ติดต่อผิดคน

:555

#16 GinolaBoy

DGO Revolution

• Admin

Posted 01 October 2007 - 11:19 AM

View Postosxbox360, on Oct 1 2007, 08:54 AM, said:

ช่วยตามเรื่องให้ผมด้วยนะ ครับ
ทีมพวกผมเอง ครับ ที่โอนผิด กะจะโอนใหDGo แต่ ติดต่อผิดคน
:555

รบกวนขอรายละเอียดมากกว่านี้นะครับ
ติดต่อใคร ยังไง แล้วโอนเงินเข้า บัญชีไหน จำนวนเท่าไหร่
มีการพูดคุยกะไรกันยังไงบ้าง

จะได้ให้ทางทีมงานตามเรื่องได้ถูกครับ
ขอบคุณครับ :kanoiyom

#17 osxbox360

THAILAND GHOST

Posted 01 October 2007 - 04:16 PM

View PostGinolaBoy, on Oct 1 2007, 11:19 AM, said:

รบกวนขอรายละเอียดมากกว่านี้นะครับ
ติดต่อใคร ยังไง แล้วโอนเงินเข้า บัญชีไหน จำนวนเท่าไหร่
มีการพูดคุยกะไรกันยังไงบ้าง

จะได้ให้ทางทีมงานตามเรื่องได้ถูกครับ
ขอบคุณครับ :kanoiyom

พอดี ผมตามเรื่อง ให้ทางDGO แล้ว นะครับ ไม่อยากให้มีปัญหา กัน

วันนี้ ตอน สี่ โมงเย็น ผม โทรไปหาคุณโอ๋เกม แล้ว ครับ ซึ่ง เค้าก็ตอบด้วยน้ำเสียงที่เต็มใจจะคืนเงิน 3000 บาท ให้ นะ

ว่า ยังไม่มี ใคร หรือ หมายถึง DGO มาเอาเงิน ที่คุณโอ๋เกมเลย ครับ แต่ คุณโอ๋เกม บอกว่า จะติดต่อไปทางคุณเอก ให้มารับเงินที่ทางทีม THAILAND GHOST บริจาคไปครับ หรือใครที่มีส่วนเกี่ยวข้อง รบกวน ช่วยไปรับเงินที่คุณโอ๋เกมด้วยนะ ครับ

ท่านรอง

#18 GinolaBoy

• Admin

Posted 01 October 2007 - 05:40 PM

ทางทืม DGO ต้องขอโทษ สมาชิกทุกท่านนะครับ ที่ทำให้วุ่นวายกัน

#19 davidna

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

Posted 02 October 2007 - 08:42 AM

เรื่องเงินทองก็แบบนี้แหละ :aha:

#20 GinolaBoy

• Admin

Posted 03 October 2007 - 10:24 PM

ต้องขออนุญาติลบบางความคิดเห็นออกนะครับ
เนื่องจากเกรงว่าจะทำให้เกิดความเข้าใจผิด- แตกแยก
หากมีข้อสงสัยเกีย่วกับการแยก server หรือการบริจาคของทาง DGO
รบกวนติดต่อผมโดยตรงครับ

ขอโทษคุณเคี๊ยง (classic) ด้วยนะครับ :kanoiyom