`
←  DGO CLUB : PSVITA & PSP
Logo
»

มาทำให้ PSP ดูหนังได้ชัดสุดๆกัน ด้วยโปรแกร...

bankbank's Photo bankbank 06 Nov 2007

ขอบคุณมากครับ ผมงงมากเลย แปลงแล้วเมือ่คืนลองไปเปิดดูใน psp มันไม่เห็น file น่ะครับ แล้วไม่สามารถแปลง file ใหญ่ๆได้อีกเปิดไปเจอแต่จอดำน่ะครับ ไม่รู้ว่าเป็นเพราะอะไรน่ะครับ

kunchan's Photo kunchan 06 Nov 2007

ตอนหน้าจอนี้ มั่นใจด้วยนะครับ ว่าตอนแปลง เลือกเป็น PSP 3.30 แล้ว

แล้ว FW ก็ต้อง 3.30 ขึ้นไปแล้วนะครับ

แปลงเสร็จใส่ลงไปใน ในไดร์ฟของ PSP สร้างโฟลเดอร์ video แล้วใส่ไฟล์ลงไปในนั้นครับ

ส่วนจอมืดตอนพรีวิว ไฟล์HD ที่คุณเอามาใช้เป็นสกุลอะไรเหรอครับ

เพราะ .TS จะแปลงไม่ได้ครับ แนะนำเอาพวก MPG มาแปลงนะ

Consoleman360's Photo Consoleman360 08 Nov 2007

MEM จะพอไหมเนี่ย

EM_ME_DE's Photo EM_ME_DE 03 Dec 2007

อ่อ ต้องลองหน่อยแล้ว ชัดๆ แบบนี้ที่ผมและ PSP ของผมต้องการ

katikung555's Photo katikung555 03 Dec 2007

พึ่งได้เครื่องมา เดี๋ยวจะลองศึกษาดูนะครับ

โชคดีที่ถอยเมม 8 GB มา

gigog's Photo gigog 25 Dec 2007

เพิ่งได้ลองใช้ครับ
ยังพอจะมีใครแวะมาตอบไหมครับ
พอดีอยากจะแปลงหนังจีนที่ซื้อมาเป็น v2d นะครับ
แต่พอจะเปิดไฟล์หนังแล้วมันขึ้นว่า
Value was either too large or too small for an Int32
ไม่รู้ว่าหมายความว่าไงครับ
พอจะมีวิธีแก้ไหมครับ
ลองใช้DVD Decrypterแบ่งเป็นตอนสั้นๆแล้วก็ขึ้นเหมือนเดิมเลยครับ

รบกวนด้วยครับอยากเคลียหนังจีนที่ค้างๆไว้มากๆ
(อยู่บ้านไม่มีเวลาดูยาวมากๆเสียดายเวลาเล่นเกม แต่ก็อยากดู)

non.naruto's Photo non.naruto 16 Jan 2008

ขอบคุณมากๆครับ

Master Nameless's Photo Master Nameless 14 Feb 2008

แปลงจาก vcd(.dat) แล้วภาพกับเสียงไม่ sync กันน่ะคับ (นิดนึง)
เป็นทุกเรื่องเลย

9th TEARDROP's Photo 9th TEARDROP 13 Apr 2008

ลิ้งที่flashflyมันโหลดไม่ได้แล้วสิคับ

ใครมีลิ้งอื่นบ้างไหมคับ รบกวนด้วยนะ ขอบคุณคับ

tonrambo's Photo tonrambo 16 Apr 2008

QUOTE (gigog @ Dec 25 2007, 03:31 PM) <{POST_SNAPBACK}>
เพิ่งได้ลองใช้ครับ
ยังพอจะมีใครแวะมาตอบไหมครับ
พอดีอยากจะแปลงหนังจีนที่ซื้อมาเป็น v2d นะครับ
แต่พอจะเปิดไฟล์หนังแล้วมันขึ้นว่า
Value was either too large or too small for an Int32
ไม่รู้ว่าหมายความว่าไงครับ
พอจะมีวิธีแก้ไหมครับ
ลองใช้DVD Decrypterแบ่งเป็นตอนสั้นๆแล้วก็ขึ้นเหมือนเดิมเลยครับ

รบกวนด้วยครับอยากเคลียหนังจีนที่ค้างๆไว้มากๆ
(อยู่บ้านไม่มีเวลาดูยาวมากๆเสียดายเวลาเล่นเกม แต่ก็อยากดู)

...ผมว่าลองเปลี่ยนไปใช้ DVD shrink ในการแยกไฟล์ดีกว่านะครับ...

poomlover's Photo poomlover 28 Apr 2008

O_o

ดี้ดี

lllloook's Photo lllloook 28 Jun 2008

ขอบคุงนะ

ukung's Photo ukung 07 Aug 2008

มันสามรถแปลงไฟล์ HD ที่เป็น .mkv ได้มั้ยอ่ะครับ? พอดีมีอยู่เพียบเลยอยากจะลองดูครับ

GOONG-GAMER's Photo GOONG-GAMER 12 Sep 2008

ผมใช้ PSP video 9 อยู่ครับ ไม่ทราบว่า แปลงเป็นไฟล์ PMP ได้มั้ย..ถ้าได้เลือกยังไงครับ
ผมลองตั้งหลายรอบแล้วทำไม่ได้อ่ะ

kunchan's Photo kunchan 15 Sep 2008

ง่ะ ไม่ได้กลับมานานแล้ว คือว่าตอนนี็โปรแกรมมันเปลี่ยนไปมากเลยครับ

ไว้ผมจะมาทำวิธีให้ใหม่นะครับ

แต่PSP video 9ผมไม่เคยใช้ครับ ไม่รู้ว่าเป็นไงเหมือนกัน

ส่วน ไฟล์ MKV เท่าที่ทราบยังแปลงไม่ได้ครับ ได้แต่พวก HD ที่เป็น mpg avi

Fairlady Z's Photo Fairlady Z 01 Oct 2008

ใช่ครับ เวอร์ชัน 5 มันแปลกตามากครับ เวอร์ชัน 4 ของผมก็หายไปแล้ว

เวอร์ชัน 5 ลองแปลงไฟล์แบบ HD 720P มาดูใน PSP แบบ MP4 AVC มันไม่ชัด ไม่คมเลยครับ
เศร้าใจจัง

kanesh's Photo kanesh 07 Dec 2008

ชัดดีครับ

adtong's Photo adtong 26 Mar 2009

ดูๆ ข้อมูลทั้งนั้น อิอิ

PEPORONI's Photo PEPORONI 28 Jun 2009

ขอบคุณครับ
จะลองทำดู

Jedi Weapon Master's Photo Jedi Weapon Master 01 Jul 2009

เมื่อวานลองแปลงดีวีดี Art of Life ของ X japan ก็ชัดดีครับ เสียงก็ดี แปลงตั้ง 90 นาทีแน่ะ (ใช้ pentium dual core 1.6GH) ชักอยากได้ 4 หัวแล้วซิ จะได้แปลงไวไว