`

Jump to content

Eternal sonata เกมดีที่ไม่ควรพลาด

19 replies to this topic

#1 nongpong

นักเล่นเกมมือโปร

• Royal Executive Members

Posted 21 September 2007 - 07:31 PM

คิดว่า เพื่อนๆ ที่มีเครื่อง us เหมือนกัน คงได้เล่น กันแล้ว

ขอ review ส่วนตัว สักกระทู้นะคับ

ลองเล่นไปได้ ประมาณ 2 3 ชม

ประทับใจมากๆ ครับ รุ้สึก ว่านานเหลือเกิน ที่ไม่ได้ เล่นเกม RPG สัญชาติ ญี่ปุ่นดีๆแบบนี้
ยิ่งบนเครื่อง xbox360 แล้วด้วย หายาก เหลือเกิน

ตัวเกม ทำออกมาได้ สวยงาม มากครับ ถึงจะดูหน่อมแหน๊ม ไปหน่อย ขาโหดอาจจะบ่นๆ
แต่เล่นแล้ว เหมือนกับ ดู การ์ตูน อนิเมชั่น เรื่อง งามๆ ซักเรื่อง

ในส่วน ของ การต่อสู้ ผมเล่น แล้วไม่ง่วงเลย ครับ
ให้ ความรุ้สึก คล้ายๆ เกม Valkyrie Profile เลย
สำหรับ ผมแล้ว มันต้องแบบนี้ สิคับ ไม่ใช่ เข้าฉากสู้ที กด a รัวๆ ให้มันผ่านๆไป

อีกอย่าง ที่ ผมประทับใจ คือ "เนื้อเรื่อง" ที่เล่นแล้ว ชวนติดตามครับ ทำออกมาได้ดีทีเดียว
แรกๆ อาจจะ มึนๆ ไปบ้าง ว่าอะไรเปนอะไร ผมเองยังเล่นไปได้ไม่ไกลเท่าไหร่ แต่คิดว่าเล่นไปเรื่อยๆ ปริศนา คงค่อยๆ คลี่คลาย

สรุปแล้ว โดยรวม ผมให้เกม นี้ 8/10 ครับ (ความคิดผมนะ ) :explain
คอ rpg เล่น รอ Lost odyssey ได้เลยครับ ไม่ผิดหวัง :bye

#2 beamnintendo

เทพเกียร์มาจุติ ใครอยากอันเชิญinviteด้วย

• High Royal Executive Members

Posted 21 September 2007 - 07:32 PM

รอasiaแต่เป็นeng :numairu:

#3 piya2519

I AM THE LEGEND OF KINGDOM UNDERFIRE

• High Royal Executive Members
  • Interests:TRS ThaiRainbowSix

Posted 21 September 2007 - 07:46 PM

View Postbeamnintendo, on Sep 21 2007, 07:32 PM, said:

รอasiaแต่เป็นeng :numairu:

เหมือนกันครับ :her

#4 oatkung

Let's Play

Posted 21 September 2007 - 07:49 PM

เล่นเวอชั่นญี่ปุ่น Trusty Bell จบไปแล้วฮะ แนะนำครับคอ rpg ห้ามพลาดฮะเกมส์น :explain ี้ ภาพสวย เนื้อเรื่องดี ตัวละคร(ญ)น่ารัก :eiei

#5 9th TEARDROP

เซียนเกม

•  DGO Blogger

Posted 21 September 2007 - 08:03 PM

ใครที่รอ asia engเหมือนผม อดใจรอ มี rpg eng ดีๆแนะนำคับ

PERSONA3 ps2 คับ ทิ้งหากจากjap1ปี สนุกมากๆ เพลินสุดๆ
ขนาดว่าผมไม่liveมา จะครึ่งเดือนแล้วเนี่ย

อย่าเรียกว่าแก้ขัดเลยนะคับ บางทีมันอาจจะสนุกกว่า ES ก็ได้
ลักษณะเกมโดยรวมคือ RPG+ SIM+เกมจีบสาว โดยให้เราผสมความสามารถมอนของเราได้

ไม่ได้เล่น rpg ดีๆแบบนี้มานานตั้งแต่ ff12เลยนะเนี่ย
ลองคับ ใครงงถามได้

#6 momo

เซียนเกม

Posted 21 September 2007 - 08:13 PM

อยากเล่นเกม RPG เป็นจังครับ ... แนะนำได้มั๊ย ครับ

#7 YajokKung

B A

Posted 21 September 2007 - 08:14 PM

View Post9th TEARDROP, on Sep 21 2007, 08:03 PM, said:

ใครที่รอ asia engเหมือนผม อดใจรอ มี rpg eng ดีๆแนะนำคับ

PERSONA3 ps2 คับ ทิ้งหากจากjap1ปี สนุกมากๆ เพลินสุดๆ
ขนาดว่าผมไม่liveมา จะครึ่งเดือนแล้วเนี่ย

อย่าเรียกว่าแก้ขัดเลยนะคับ บางทีมันอาจจะสนุกกว่า ES ก็ได้
ลักษณะเกมโดยรวมคือ RPG+ SIM+เกมจีบสาว โดยให้เราผสมความสามารถมอนของเราได้

ไม่ได้เล่น rpg ดีๆแบบนี้มานานตั้งแต่ ff12เลยนะเนี่ย
ลองคับ ใครงงถามได้

ตั้งแต่ เล่น ตระกูลrpg มาชอบ ของPersona สุดละ
ตอนฉบับยุ่นมา ไม่ค่อยเห็นคนเล่นเลยแหะเลยงงๆ
โดยเฉพาะ ภาคนี้แหละ เลยอยากทำ case360 ลาย P3 ดู เดี๋ยวกะลองตอนปิดเทอม

(ไปหาภาคFes มาเล่นซะ!!! เอาสาวๆใส่ชุดเมดลุยกัน!!!)

Edited by YajokKung, 21 September 2007 - 08:16 PM.

#8 lobster

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

• Executive Members

Posted 21 September 2007 - 08:25 PM

ขอเอามาลงซ้ำ

ข้อดี
1.rpg เซลเฉด ภาพสวยงามที่สุดในโลกขณะนี้(เป็นตัวแรกที่ทำให้ผมสนใจเลย)
2.ระบบต่อสู้สนุก
3.นักพากย์คุ้นหูกันทั้งสิ้น
4.BGM น่าฟัง

ข้อเสีย
1.ระบบพัฒนาตัวละครตายตัวเกินไป
2.การเล่นรอบแรกง่ายเกินไป สมดุลไม่ค่อยมี
3.เนื้อเรื่องปิดมากเกินไป เควสย่อยไม่ได้ช่วยเพิ่มความน่าสนใจ

persona 3 กับ es เอามาเทียบกันไม่ได้หรอกครับ ความลึก ระบบ เนื้อหาและองค์ประกอบอื่นของเกมต่างกันเยอะ เห็นอยู่เรื่องเดียวที่ es ดีกว่าก็คือเรื่องภาพ ส่วนคาแรคเตอร์ดีไซน์ ฉาก เพลงและ์อื่นๆมันแล้วแต่คนชอบ

ปล.ผมแฟน trusty bell นะครับ แต่เรื่องรีวิว เราว่ากันตามเนื้อผ้า~~~

#9 Zerotiir

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

Posted 21 September 2007 - 08:46 PM

อยากเล่นนะ แต่ผมไม่ชอบRPGนี่สิ สมัยPS1 PS2 บ้าเก็บไฟนอล ไม่เคยเล่นจบซักภาค

#10 burger

เซียนเกม

Posted 21 September 2007 - 09:13 PM

ไว้ว่างๆ เพราะวางแผนจะ จบ Legenary Halo3

#11 MoDiFy

Old SuanKuLarB 122

Posted 21 September 2007 - 09:22 PM

ผมรอ eng asia ไม่ไหว ซื้อ jap มาเล่นแล้ว
เพิ่งจบ ch 2 ไปเอง -*-

#12 หมูดำ

We run Bangkok

Posted 21 September 2007 - 09:46 PM

รอต่อไปครับ รู้งี้ซื้อusมาดีก่า ผมชอบเล่นแบบอ่านรู้เรื่อง :shame2

#13 ArtDVDs

เซียนเกม

• Interests:-__-'

Posted 21 September 2007 - 11:47 PM

ขี้เกียจรื้อเครื่อง US ออกมาจัง แต่ก็อยากเล่น

#14 zero360123

ณ ที่อันไกลโพ้น

Posted 22 September 2007 - 12:29 AM

ซื้อมาแล้ว ดองไว้อยู่ ยังไม่ได้เล่นเลย :cry2

#15 9th TEARDROP

เซียนเกม

•  DGO Blogger

Posted 22 September 2007 - 01:00 AM

View Postmomo, on Sep 21 2007, 08:13 PM, said:

อยากเล่นเกม RPG เป็นจังครับ ... แนะนำได้มั๊ย ครับ
มือใหม่ rpg ไม่แนะนำ persona3 นะคับ เพราะระบบต่างๆจะแปลกหน่อย

ลองแบบพื้นๆเช่น FF ก่อนดีกว่านะ ทีแรกตอนเด็กผมโคตรเกลียดเลย rpg
เห็นเพื่อนเล่น อดแขวะไม่ได้ สนุกตรงไหนฟะกดอยู่ปุ่ม2ปุ่ม

ff ก็ไม่แตะเลยคับ มีช่วงps1ตอน ff9engออกใหม่ๆ ลองซื้อมาดู
..............เท่านั้นแหละติดหนึบ ไล่ซื้อย้อนหลังเพียบ

มือใหม่ควรหาบทสรุปมาวางเลยคับ และต้องเป็น eng ด้วยนะต้องรู้เนื้อเรื่องด้วยถึงจะมัน

#16 DraKenZ 360

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 1

• DGO Reporter

Posted 22 September 2007 - 04:25 AM

ไม่อยากพลาดอ่ะครับแต่ asia กว่าจะออก T_T

#17 gogogo7922

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

Posted 22 September 2007 - 09:11 AM

อยากเล่นเหมือนกัน แต่ปลายปีนี้มีแต่เกมส์ดีๆ เฮ้อ :her

แล้วจะแบ่งเวลาเล่นยังไงหนอ :mad

#18 Jin

Heal The World

• Interests:All About Hi-Fi and Technology

Posted 22 September 2007 - 06:06 PM

asia มาเมื่อไหร่อะ

#19 gin-tonic

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 2

• High Members

Posted 22 September 2007 - 06:32 PM

อ้าว... ออกแล้วเหรอ มัวแต่ปั่น level Blue Dragon อยู่เลย ... ทำไมมันออกมาใกล้ ๆ กันแบบนี้ ... ต้องตัดใจเล่นให้จบเป็นเกมส์ ๆ ไป ... อิอิ

#20 X Shape

นักเล่นเกมมือฉกาจ

Posted 08 December 2010 - 03:21 PM

dig 4 Edit