`
←  Halo 3
Logo
»

Halo 3 หลังอัปเดทมีเสียววาบ เปิดมาเจอแต่เส...

ArtDVDs's Photo ArtDVDs 20 Sep 2007

พอใส่แผ่นเกมปุ๊ปขออัปเดททันทีก็ไม่คิดอะไร กดอัปเดทอยู่แล้ว ไม่อัปก็ไม่ได้เล่น พออัปเสร็จเครื่องก็รีสตาร์ทเอง ทีนี้งงละ มีแต่เสียงตามปกติ แต่จอน้ำเงินจ๋าภาพไม่ขึ้น :blur เครื่องนี้เป็นเครื่องไฟแดง 0102 ที่ซ๋อมหายมาตั้งหลายเดือนแล้วด้วยจะมาพังอะไรตอนนี้ ลองปิดเปิดใหม่ดู ปรากฎว่าภาพขึ้นเป็นปกติครับ :her มีเรื่องให้หวาดเสียวตลอดจิงๆ

ถ่ายภาพเกมมาให้ชมด้วยครับ ตอนเล่นผมถ่ายมือเดียวภาพเลยเบลอครับ

เมนูหลัก ภาพหลังวิ่งไปเรื่อยๆ

เลือกระดับความยากง่าย

ตอนโหลด

น้ำใน Halo 3 กับ Bioshock อันไหนสวยกว่ากัน

ผมจำ Halo ภาคเก่าไม่ได้แล้วว่ามันกระโดดได้สูงอย่างนี้หรือเปล่า แต่ภาคนี้มันกระโดดได้เหมือนแรงดึงดูดมันน้อยเหลือเกิน โดดที่อย่างกับจะบิน

the red's Photo the red 20 Sep 2007

ภาค2ก็กระโดดได้สูงครับ เวลาโดดไล่ยิงกันสนุกดี

ปืนนั่นมาจากภาคแรกเลยนี่หว่า คิดถึงจัง

YajokKung's Photo YajokKung 20 Sep 2007

ลุ้น ระทึก จริงๆเกมนี่

mrzane's Photo mrzane 20 Sep 2007

:aha: :aha: :aha: ขอบคุณครับ อยากเล่นมั่งจัง

gorath's Photo gorath 20 Sep 2007

Campaign นี่มันเป็นยังไงอ่ะครับ คล้าย ๆ Campaign ของ GRAW2 ป่ะคับที่เล่นร่วมกันแค่เฉพาะฉากบางฉาก แล้วมี Objective มาให้ หรือเล่นเป็น Story โหมดเหมือนที่เล่นคนเดียวเลย...ประมาณ Gears of War?

[[[PEE]]]'s Photo [[[PEE]]] 20 Sep 2007

View Postthe red, on Sep 20 2007, 04:48 PM, said:

ภาค2ก็กระโดดได้สูงครับ เวลาโดดไล่ยิงกันสนุกดี

ปืนนั่นมาจากภาคแรกเลยนี่หว่า คิดถึงจัง

ลุงเอก ไม่ต้องสะกดอารมณ์อยาก แล้ว หวดโลด :555

เดี๋ยวจะไปเอามาเล่นและ :love

ohnut7's Photo ohnut7 20 Sep 2007

อ่า... มีอัพเดตด้วยแหะ - - น่ากลัวดีจัง

Calm`Like`A`Bomb's Photo Calm`Like`A`Bomb 20 Sep 2007

ไม่อัพเล่นไม่ได้เหรอ งี้คนไม่มีเน้ตกะซื้อไปเล่นออฟไลนทำไงอะ

gorath's Photo gorath 20 Sep 2007

View PostCalm`Like`A`Bomb, on Sep 20 2007, 04:56 PM, said:

ไม่อัพเล่นไม่ได้เหรอ งี้คนไม่มีเน้ตกะซื้อไปเล่นออฟไลนทำไงอะ
ไม่อัพเล่นได้อยู่แล้วครับ แต่ถ้าต่อ Live อยู่มันจะบังคับให้ Update เป็นงี้ทุกเกมแหละครับ

hayabusa's Photo hayabusa 20 Sep 2007

ภาคนี้ไตเติ้ลมีรูปหน้าต่างเหล็กดัดด้วย บรรยากาศยังกะเมืองไทย :555

draw's Photo draw 20 Sep 2007

View PostCalm`Like`A`Bomb, on Sep 20 2007, 04:56 PM, said:

ถ้าไม่ได้ต่อเนทมันก็ไม่มีให้อัพเดตอยู่แล้วคับ :bye

mrzane's Photo mrzane 20 Sep 2007

อ๊ะ บังคับให้ update เครื่อง แล้วให้ restart เครื่องใหม่แบบนี้ พี่แกแอบหยอด code ไว้ detect เครื่องแปลงรึป่าวน้อ :ohmygod

ArtDVDs's Photo ArtDVDs 20 Sep 2007

อัปเดทติดมากะแผ่นเลยครับ เครื่องที่ผมลองนี่แบนไปแล้วครับ ไม่ได้ต่อเน็ต ใส่แผ่นปุ๊ปก็ขออัปเดทเลย ถ้าไม่อัปก็กลับมาที่ Dashboard ครับ

View PostArtDVDs, on Sep 20 2007, 05:05 PM, said:

อัปเดทติดมากะแผ่นเลยครับ เครื่องที่ผมลองนี่แบนไปแล้วครับ ไม่ได้ต่อเน็ต ใส่แผ่นปุ๊ปก็ขออัปเดทเลย ถ้าไม่อัปก็กลับมาที่ Dashboard ครับ
โห..นี่แสดงว่าถ้ากะเล่นมุขโหดนี่ถึงบ้านเลยนะนั่น...

XXVIII's Photo XXVIII 20 Sep 2007

หนาว ๆ ร้อย ๆ กับเกมนี้จริง ๆ

TK BKK's Photo TK BKK 20 Sep 2007

:ah อยากเล่น รอหน่อยนะก๊าบ

เพิ่มเติมรูปครับ

รูปนี้คิดว่าคงจะสามารถจับภาพนิ่งหรือจับภาพวีดีโอขณะเล่นมาเบ่งกันได้

รูปนี้อ่านตามเขาเขียนคงจะแชร์แผนที่หรือภาพนิ่งหรือวีดีโอในเครื่องเราให้เครื่องอื
่นได้

ทีนี้ผมลองเอาอีกจอยมาต่อและ Sign in อีกชื่อเพื่อจะทำการ Co-Op ดู

พอเข้าหน้าจอเมนูหลัก ตัวเลือก Start Solo Game จะใช้ไม่ได้แล้ว

หน้าจอเลือกแผนที่ ความยากง่ายก่อนเข้าเล่น

แบ่งจอกันบนล่าง แต่ทำไมดันมีขอบดำซ้ายขวาด้วยละเนี่ย

Bigpao's Photo Bigpao 20 Sep 2007

เอามายั่วอีกแล้ว อยากเล่นแล้วนะ VirtuaFighter5 เนี่ย

Earthyy's Photo Earthyy 20 Sep 2007

ก็ดหมือน STRANGLEHOLD อะคับ มันก็อัปเดด กะแผ่น โลด

:kick:

boXy's Photo boXy 20 Sep 2007

View PostArtDVDs, on Sep 20 2007, 05:05 PM, said:

ลอง live ดู เพื่อมัน up แก้ ban ให้ :555