`

Jump to content

ถ้าเราเล่นxbox360 แบบวันล่ะ 2-3 ช.ม. มานจาไฟแดง ก่อนพวกที่เล่น 7-10ช.ม.ไหมครับ

24 replies to this topic

#1 de Song

นักเล่นเกมมือฉมัง

• High Members

Posted 13 September 2007 - 12:27 AM

ผมก็สงสัยมานาน แล้ว เลยถามซะเลย

#2 proskuneo

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

• Royal Executive Members

Posted 13 September 2007 - 12:37 AM

ของผมเล่นวันละประมาณ 1 ชั่วโมง อยู่มาได้ 6 เดือนแล้วครับ

#3 *_*

นักเล่นเกมมือฉกาจ

• Executive Members

Posted 13 September 2007 - 12:40 AM

ผมว่าถ้าเล่น2-3ช.ม. แบบอากาดร้อนสุดตรีนแล้วไม่ได้ติดพัดลมเพิ่มก้อแดงก่อน
7-10 ช.ม. ที่เล่นแบบแอร์เยนเฉียบพัดลมรอบด้าน คับ ฟันธง
อ่อนิดนึงคับ สำหรับผมเชคความร้อนจากแผ่นแล้วก้อความร้อนใต้เครื่อง(วางนอน)
ปล. อันนี้เปนความเหนส่วนตัวคับ :her

#4 ArtDVDs

เซียนเกม

• High Royal Executive Members
  • Interests:-__-'

Posted 13 September 2007 - 12:42 AM

ใช่อาการตอนเจอไฟแดงหรือเปล่า →→ Posted Image

#5 logica

นักเล่นเกมชั้นครู

Posted 13 September 2007 - 12:42 AM

บอกได้เลยว่า ไม่เกี่ยวซะทีเดียว แล้วแต่คุณภาพของเครื่องครับ ผมเล่นอย่างต่ำ วันหนึ่ง 3 ชม. เสาร์ อาทิตย์ ก็เปิดทิ้งไว้เลยทั้งวัน แต่ติดพัดลมระบายอากาศเพิ่ม เล่นมาได้ 8 เดือนแล้วครับ

#6 stillenigma

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 2

• High Royal Executive Members

Posted 13 September 2007 - 01:15 AM

ผมว่าส่วนใหญ่อยู่ที่การบำรุงรักษาเครื่องของเรามากกว่าครับ ได้หาทางทำอะไรระบายความร้อนมันมั่งหรือเปล่า ถ้าตั้งในที่อับ ไม่หาพัดลมมาติดให้มันเลย ผมว่าต่อให้เล่นแค่วันละ1-2ชม. ก็น่ากลัวกว่าพวกที่เล่นนานๆแต่ดูแลเครื่องดีๆอีกครับ

#7 kunchan

SKATE

Posted 13 September 2007 - 01:22 AM

สมัยยังไม่โดนแบน ผมเล่นเอกซ์ตรีมากเลยครับ 16 ชั่วโฒงเคยมาแล้ว RB6 กับ DOA4

ยังไม่แดงเลยครับ ปีกว่าแล้วครับ

#8 H2O

空のティーア

Posted 13 September 2007 - 02:36 AM

ในการเปิดเล่นแต่ละครั้งเครื่องมันจะไปแตะที่ระดับความร้อนสูงสุดภายในไม่กี่นาทีเองครับ
(ประมาณ 15-30 นาที) ถ้าระดับที่มันร้อนที่สุดไม่เกินที่เครื่องจะรับได้ก็สามารถเล่นได้เรื่อยๆครับ

Edited by H2O, 13 September 2007 - 02:36 AM.

#9 Altimis

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

Posted 13 September 2007 - 02:37 AM

ของผมเล่นวันละ 7 - 10 ชั่วโมงอย่างที่เจ้าของกระทู้บอกเลยครับ

บางวันซึม ๆ ขี้เกียจเล่นมากก็ประมาณ 3 ชั่วโมงก็เลิก

เล่นเกือบทุกวัน บางอาทิตย์ก็ว่างเว้นไปเป็นอาทิตย์เพราะไม่มีเกมส์เล่นก็มี

เครื่องผม 6 เดือนแล้วครับ ไม่เคยงอแงและขอบอกว่าไม่เคยกลัวแดง [จริง ๆ นะ]

อยากเล่นก็เล่น อยากหยุดก็หยุด ตามใจผมเลย

ขอแค่ "เสียบปลั๊กไฟเลี้ยงไว้" แค่นี้สบายใจผมแล้วครับ

#10 BonY_ThE_Star

"I'm Bolieve"

Posted 13 September 2007 - 03:19 AM

55+

View PostArtDVDs, on Sep 13 2007, 12:42 AM, said:

ใช่อาการตอนเจอไฟแดงหรือเปล่า →→ Posted Image
555+ หน้าตาได้อารมณ์มากๆ

#11 DraKenZ 360

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 1

• DGO Reporter

Posted 13 September 2007 - 03:36 AM

ก็น่าจะเกี่ยวน่ะคับ

#12 piya2519

I AM THE LEGEND OF KINGDOM UNDERFIRE

• Interests:TRS ThaiRainbowSix

Posted 13 September 2007 - 04:08 AM

ของผมก็เล่นทุกวันครับ ตั้งแต่ 3 ทุ่มถึง ตี 3-4 ทุกวัน :explain
นี้เครื่องที่ 2 แล้วยังไม่เคยแดงครับ :numairu:
แต่มีพัดลม คุณ artsdvd เป่าไว้ตลอดพอเลิกก็เปิดทิ้งไว้ซักพักครับ :kanoiyom

ป.ล.เครื่องแรกโดนแบนเลยขายไปซื้อเครื่องแฟลชเล่นก๊อบออนครับ :wow

มี 2 เครื่องครับไม่มีปํญหาครับใช้ได้ปกติครับ :um

Edited by piya2519, 13 September 2007 - 04:10 AM.

#13 supernamax

SUPERNAMAX

Posted 13 September 2007 - 07:48 AM

พยายาม ดูแล เรื่อง ระบบ ระบาย ความร้อนไว้ เป็นดีที่สุด นะครับ

เล่น น้อย เล่น มาก ถ้าดู แล หา ตัว พัดลม มาระบาย ความร้อน ดีๆ ก็ จะอยู่ได้ นานๆ

ถ้าเล่น น้อยๆ แล้ว ไม่ ดู แล เรื่อง ความร้อน ก็ จะเป็น แบบ เครื่อง ของ ผม

ซึ่ง เล่น ครั้ง ละ แค่ 1 ชัวโมง วัน ละ 2-3 ครั้ง ต่อเนื่อง กัน เล่นได้ แค่ 4-5 เดือนเอง แดงสนิท

( เครื่องผม ไม่ ได้ติดตั้ง พัดลม เสริม ไว้ เลยๆ แดง ก่อนเพื่อน ) :jark

#14 momo

เซียนเกม

Posted 13 September 2007 - 08:14 AM

ผมไม่ได้เล่นทุกวัน ครับ ถ้าเล่นก็ 1-2 ชม. ...... เกรงใจแฟนครับ เพราะเค้าจะเล่น pc ครับ พอดีใช้จอเดียวกัน

#15 Uzsa

Shirokishi Monogatari Hikari to Yami no Kakusei

Posted 13 September 2007 - 08:35 AM

View PostArtDVDs, on Sep 13 2007, 12:42 AM, said:

รูปหากิน :555

#16 kabuki2000

นักเล่นเกมมือฉมัง

• High Members

Posted 13 September 2007 - 09:03 AM

เครื่องหนูอยู่มา 1 ปีแล้ว พัดลมตอนแรกซื้อของ NYKO มาใช้ แต่ใช้ได้ 2 เดือนพัดลมพัง เลยมาใช้พัดลมบ้านแทน เป่าแบบไม่ได้แกะเครื่องนะแกะไม่เป็นเล่นก็ไม่ได้เปิดแอร์ แต่เล่นไม่บ่อย เล่นทีก็ตก 2-3 ชม. ตอนนี้ยังปกติ อยู่ฮ่ะ

:shame LOT ดูไม่เป็น เลย ไม่รู้ว่าเป็น LOT ของเดือนอะไร ปีอะไร แต่เครื่องฝากน้องซื้อที่ Singapore ฮ่ะ

#17 Noelle

~ มหาเทพวินนิ่ง ~

• Interests:Game Consoles, Foreign Movies, Japanese Animations ^_^

Posted 13 September 2007 - 09:14 AM

เกือบปีแล้วเหมือนกันคับ ยังโออยู่เลย

โดนแบนแล้วเลยเล่นไม่บ่อย

#18 dOgnOeAt

ผู้ชายใจหมา

• Interests:Chelsea FC
    Diablo Series
    DMC and KOF

Posted 13 September 2007 - 10:01 AM

ของผมก็จะ ปี นึงแล้วนะ
แล้วก็เล่นแบบว่า แล้วแต่ว่าอยากจะเล่นมากน้อยแค่ไหน ไม่ได้เจาะจงว่าต้องเล่นวันละ กี่ ชม.
ก็ปกติดีคับ แต่เน้นเรื่องความร้อนภายในห้องมากกว่า ถ้าร้อนก็เปิดแอร์ ถ้าฝนตกอากาศเย็นก็เล่นได้ปกติ แฮะ ๆ

#19 xnone

นักเล่นเกมมือฉกาจ

• Executive Members

Posted 13 September 2007 - 10:29 AM

ผมติดพัดลมของคุณ Art
เย็นกว่าของ ติดหลังเครื่อง กับไม่ได้ติดเห็นๆ
เสียแต่ที่้บ้านฝุ่นเยอะไปหน่อย

เล่นเยอะ มาก อย่านับเลยว่ากี่ ชม ต่อวัน
ผมเล่น บ้าง เพื่อนน้องเล่นบ้าง

วัดใจครับ วัดใจ ^^;

#20 eva

ชีวิตคือการเดินทาง

• Interests:PLC

Posted 13 September 2007 - 11:29 AM

จงปลงนะผมว่า