`

Jump to content

เปิดกล่องไงครับ

1 reply to this topic

#1 BadlyHero

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

• Royal Executive Members

Posted 09 September 2007 - 10:11 PM

ผมเพิ่งเล่นได้ไม่นาน แค่แผ่น 1 เอง
เจอมาหลายกล่องแล้ว เปิดไม่ได้ซักที
ไอพวกกล่องที่มันมี (วุ้น) สีเขียวบ้าง ฟ้าบ้างอ่ะครับ
มันต้องเปิดยังไง หรือว่าเล่นตามเนื้อเรื่องก็จะรู้เองเร๋อครับ

แล้วก็กล่องที่ล๊อคอยู่ ในหมูบ้านของเพื่อนเราอ่ะครับ (ชื่อมารุมารุป่าวหว่า ตัวเล็ก ๆ อ่ะครับ)
หากุญแจที่ไหน หรือว่าตามเนื้อเรื่องอีกตามเคย

#2 Wendigo

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 3

• High Members

Posted 09 September 2007 - 10:23 PM

ต้องเล่นไปก่อนนะครับ ซักพักจะเปิดได้ครับ มันเป็น Key Item ใช้ เปิดหีบ ตอนแรก เปิด สี เขียวได้ แล้วค่อย เปิด สี แดง ไปเรื่อยๆอะครับ
ใช้ปลดบาเรีย ครับ.....แล้วค่อยกลับมาเปิดทีหลังได้ครับ
:explain