`

Jump to content

มีเครื่องเสียงโฮมเธอเตี้ย มาแนะนำ ชาวXboX อีกแล้วครับ

17 replies to this topic

#1 jonaddon

เซียนเกม

• High Royal Executive Members

Posted 05 September 2007 - 04:32 PM

ราคาถือว่าถูกมากมายครับ
น่าหามาใช้สำหรับชุดเริ่มต้น
สำหรับ แฟนๆ น้องX ที่ต้องการลิ้มรส บรรยากาศ ระบบเสียง Dolby Digital
กระหึ่มรอบทิศทาง ผมว่าน่าเป็นทางเลือกที่ดีเลยนะครับ
ถอดรหัสสัญญาณเสียงเซอร์ราวด์ DTS, Dolby Digital, Dolby Pro Logic, Dolby Pro Logic II

ยังไงลองเข้าไปดูสเป๊คตามเวปสินสยามก่อนแล้วค่อยตัดสินใจนะครับ
http://www.sinsiamelectronics.com/catalog/...roducts_id=1443

ส่วนถ้าใครสนใจซื้อให้ติดต่อตามลิ้งค์ด้านล่างนี้เลยนะครับ :explain

http://www.thaisecon.../EL5669187.html

ปล.ถ้าสนใจซื้อกรุณาไปดูตัวจริงก่อนนะครับ ว่าเป็นของใหม่100% ป่าว
แล้วให้ตรงรุ่นตรงยี่ห้อด้วยนะครับ
:kanoiyom

#2 jaraba

.

• High Royal Executive Members

Posted 05 September 2007 - 04:44 PM

มี ของเล่น ไหม่ไหม มาไห้ดู ตลอดเลยนะครับ

ป.ล. ของที่ผมฟากดูเจอบ้างไหมครับ สงสัย ต้องรอ ไปประมูล รอบหน้า

#3 jonaddon

เซียนเกม

Posted 05 September 2007 - 05:11 PM

View Postjaraba, on Sep 5 2007, 04:44 PM, said:

มี ของเล่น ไหม่ไหม มาไห้ดู ตลอดเลยนะครับ

ป.ล. ของที่ผมฟากดูเจอบ้างไหมครับ สงสัย ต้องรอ ไปประมูล รอบหน้า

กำ แหะ....แหะ...........แหะ............. :her

เพื่อนผม มีสีทองอยู่คัน
แต่ไอ่คนนี้ ราคาหน้าร้าน ราคาหลังร้าน ราคาเดียวคัน
ราคาตัด ไม่ตัด ก้อเหมือนกัน แบบ....ถ้าถามเอาของกับมัน...จะเสียความรู้สึกเปล่าๆอ่ะครับ

#4 DraKenZ 360

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 1

• DGO Reporter

Posted 05 September 2007 - 05:38 PM

หุหุบ้านถล่มแน่เลยหุหุ

#5 Aeromancer

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

• Royal Executive Members

Posted 05 September 2007 - 06:01 PM

อ้าวไหนว่า ซื้อ yamaha 641 มาแล้วไง มีแอบปันใจ อิอิ

เมื่อสองวันก่อนผมไปลอง yamaha 641 ชุดคุณ นี่แหละ ฟังเพลง สุดยอดมากเลยครับ มิติเสียง กว้างทีเดียว

แต่ผมขอแนะนำอีกชุด

Marantz 4001

Klipsch Quint III

Klipsch RW 8

เมื่อสองวันก่อนพาเพื่อนไปลอง ตะกี้เพิ่งโทรมา บอกว่าห้องเค้าดูดีขึ้นเยอะเลย อิอิ คงเบอร์ห้าไปอีกนาน

Edited by Aeromancer, 05 September 2007 - 06:10 PM.

#6 XXVIII

[PRAS]

• Interests:GAMEs

Posted 05 September 2007 - 06:02 PM

อยากได้แต่ม่ายมีเบี้ยยยยยยยยยยยย :her

#7 makuja

นักเล่นเกมมือฉมัง

• Executive Members

Posted 05 September 2007 - 06:12 PM

ชุดที่คุณ aeromancerเสนอ ราคาเท่าไหร่คับ

#8 jonaddon

เซียนเกม

Posted 05 September 2007 - 06:14 PM

View PostAeromancer, on Sep 5 2007, 06:01 PM, said:

อ้าวไหนว่า ซื้อ yamaha 641 มาแล้วไง มีแอบปันใจ อิอิ

เมื่อสองวันก่อนผมไปลอง yamaha 641 ชุดคุณ นี่แหละ ฟังเพลง สุดยอดมากเลยครับ มิติเสียง กว้างทีเดียว

เมื่อสองวันก่อนพาเพื่อนไปลอง ตะกี้เพิ่งโทรมา บอกว่าห้องเค้าดูดีขึ้นเยอะเลย อิอิ คงเบอร์ห้าไปอีกนาน

ซื้อ ยามาหก ไปแล้วละครับ แต่ก้อยังไงละ ผมเป็นคนแบบจะซื้อะไรจะต้องดูและก้อศึกษาจนมั่นใจอ่ะครับ
แบบเรื่องเครื่องเสียงนี่ก้อดูหมดทุกเวปโทรไปทุกษริษัทละครับ
ทีนี้พอซื้อมาแล้วก้อยังติดนิสัยอ่ะครับ ต้องเปิดหาดูเครื่องเสียงดีๆถูกๆประจำ
ทีนี้พอเจออะไรที่มันน่าจะดีก้อจะเอามาแนะนำเพื่อนๆนี่ละครับ
:kanoiyom

#9 silapakorn

ขยันอัพเกรดแต่ไม่ขยันเล่น

Posted 05 September 2007 - 06:31 PM

View PostAeromancer, on Sep 5 2007, 06:01 PM, said:

อ๊ะคุ้นๆ ว่ามาจาก thaidvd.net นี่คนเนี้ย
ชุด quintet เห็นทาง mrz เอามาจัดโปรกับ avr รุ่นต่ำสุดของ marantz จำชื่อรุ่นไม่ได้แต่ราคา 9800 แถมซับแปดนิ้วยี่ห้ออะไรจำไม่ได้แต่ค่อนข้างกาก (มูลค่า 4900 บาทเค้าว่างั้น) ถ้าใครอยากลองของประหยัดก็ลองดูได้ครับ ส่วนตัวชอบลำโพง horn ของ klipsch เหมือนกันตั้งแต่รุ่น promedia แล้ว แต่ราคาโหดจังนะน่าจะซักหมื่นสอง เพราะพี่แกหมื่นเจ็ดมาจะครบปีแล้วยังไม่ลงเลย

#10 jaraba

.

Posted 05 September 2007 - 06:36 PM

View Postjonaddon, on Sep 5 2007, 05:11 PM, said:

กำ แหะ....แหะ...........แหะ............. :her

เพื่อนผม มีสีทองอยู่คัน
แต่ไอ่คนนี้ ราคาหน้าร้าน ราคาหลังร้าน ราคาเดียวคัน
ราคาตัด ไม่ตัด ก้อเหมือนกัน แบบ....ถ้าถามเอาของกับมัน...จะเสียความรู้สึกเปล่าๆอ่ะครับ
ครับไม่เป็นไรครับ แต่ขอบคุณมากที่ ดูไห้ครับ

#11 poonny

~ .. Cuty Boy .. ~

Posted 05 September 2007 - 07:02 PM

รุ่นนี้ เป็น แบบ home boxset อะป่าว ถ้าใช่ผมเข็ดแล้วหล่ะ เพราะหัวอ่านเสียนี่ หนักเลยอะ..

ตอนนี้กำลังเล็ง พวก ชุด ที่มี AVR ต่างหาก แล้วซื้อ dvd player ที่ upscale ได้ต่างหากดีกว่า

#12 Aeromancer

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

Posted 05 September 2007 - 09:07 PM

คุณ jonaddon เอา yamaha 641 ล่าสุด เทียบไม่ได้หรอกครับคนละเรื่อง ชุดคุณ ถือว่าดีแล้ว

ใช่ครับผมเคยแนะนำ คุณ bel กับ คุณ tao ใน thaidvd ให้ไปดู morduant short กับ marantz เพราะมีงบจำกัด พยามกำชับไม่ใช้ไปฟัง ชุด Quint ก็ดันไปฟังซะ สรุป ก็ต้องขยายงบ ขนาด Quint ที่ย่อมมาจาก Synergy ยังติดใจ เลยพยามให้ลอง Cinema 6 พอเห็นราคา ตัวนี้เลย ไม่พยามฟัง อิอิ

ส่วน marantz รุ่นต่ำสุด ไม่ใช่ 9800 แต่เป็น 8900 ครับ รุ่น 301 ครับ (ไม่ใช่ 3001 นะ)

ส่วนข้างบนนั้น 43000 ครับ แถมสาย 20 เมตร (ห่วย) แถมขาตั้ง Klipsch คู่นึง แถมขนมาส่งให้ที่บ้าน แถมset up ให้ (แต่ทำไมของผม ไม่ยอมส่งละเนี่ย)

Edited by Aeromancer, 05 September 2007 - 09:11 PM.

#13 MooBin

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 1

Posted 06 September 2007 - 12:19 AM

ของผมเพิ่งจะถอย
o DENON AVR-1507 SR 1 เครื่อง
o JBL N36 II 1 คู่
o JBL CSR-30 BK 1 ชุด

ห้อง 4*4 แนะนำ sub ให้หน่อยสิครับ อยากได้ sub ครับแต่ไม่รู้ว่าควรเล่นยี่ห้อไหนดี
ถึงจะเข้ากับชุดนี้

#14 jonaddon

เซียนเกม

Posted 06 September 2007 - 01:22 AM

View PostMooBin, on Sep 6 2007, 12:19 AM, said:

ของผมเพิ่งจะถอย
o DENON AVR-1507 SR 1 เครื่อง
o JBL N36 II 1 คู่
o JBL CSR-30 BK 1 ชุด

ห้อง 4*4 แนะนำ sub ให้หน่อยสิครับ อยากได้ sub ครับแต่ไม่รู้ว่าควรเล่นยี่ห้อไหนดี
ถึงจะเข้ากับชุดนี้

ผมว่าก้อน่าจะใช้ของ JBL ละครับ
ส่วนตัวมเองผมกลัวการไม่แมทช์กันมากที่สุดเลยครับ
ไม่แมทช์ทั้งยี่ห้อ ดีไซน์ เสียง อะไรแบบนี้อ่ะครับ 10" ก้อเหลือๆแล้วครับ

รอคุณ Aeromancer มาแนะนำอีกทีนะครับ ชุดของมเองก้อปรึกษาท่านผู้นี้ละครับ ช่วยผมได้เยอะเลยครับ:kanoiyom

#15 GQLF

นักเล่นเกมมือฉมัง

• High Members

Posted 06 September 2007 - 06:03 AM

โอยเกิดกิเลสขึ้นมาทันที

#16 piya2519

I AM THE LEGEND OF KINGDOM UNDERFIRE

• Interests:TRS ThaiRainbowSix

Posted 06 September 2007 - 10:16 AM

น่าสนใจครับ :explain

#17 hyde

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 2

Posted 06 September 2007 - 11:10 AM

ฮ่าๆ แอบนินทาผมเหรอครับ คุณ Aero ผมก็เล่นบอร์ดนี้นะ 555

เมื่อวานดูหนัง เล่นเกม อย่างดึกเลยครับ แทบไม่อยากนอน แต่ก็เกรงใจข้างห้องเลยนอนดีกว่า อิอิ แต่ผมพึ่งรู้นะเนี้ยว่า ถ้าเอาเกมมาต่อกับระบบเสียงดีๆ มันจะทำให้ได้อรรถรสมากยิ่งกว่าเดิมแบบสุดๆเลย ตอนนี้เริ่มหยิบเกมเก่าๆ มาเล่นแล้ว หนังที่ดูไปแล้วล้านรอบ ก็เอามาเปิดใหม่ รู้สึกอินยิ่งกว่าเดิมเลย ฮ่าๆ

#18 jonaddon

เซียนเกม

Posted 06 September 2007 - 01:47 PM

View Posthyde, on Sep 6 2007, 11:10 AM, said:

ฮ่าๆ แอบนินทาผมเหรอครับ คุณ Aero ผมก็เล่นบอร์ดนี้นะ 555

เมื่อวานดูหนัง เล่นเกม อย่างดึกเลยครับ แทบไม่อยากนอน แต่ก็เกรงใจข้างห้องเลยนอนดีกว่า อิอิ แต่ผมพึ่งรู้นะเนี้ยว่า ถ้าเอาเกมมาต่อกับระบบเสียงดีๆ มันจะทำให้ได้อรรถรสมากยิ่งกว่าเดิมแบบสุดๆเลย ตอนนี้เริ่มหยิบเกมเก่าๆ มาเล่นแล้ว หนังที่ดูไปแล้วล้านรอบ ก็เอามาเปิดใหม่ รู้สึกอินยิ่งกว่าเดิมเลย ฮ่าๆ

ผมเองก้อเหมือนกันครับ
เอาเกมส์เก่าๆมาเล่นเพียบเลย สนุกกว่าเดิมเยอะ