`

Jump to content

โอโหนี้หรือคะแนน Blue dragon จาก Gamespot

8 replies to this topic

#1 MoDiFy

Old SuanKuLarB 122

• High Royal Executive Members

Posted 30 August 2007 - 04:45 PM

http://www.gamespot.com/xbox360/rpg/bluedr...ag=tabs;summary
6.0
แต่ player review ได้เยอะกว่าหน่อย
ไอ้ผมก็ไม่ได้ใส่ใจเรื่องคะแนนเท่าไรหรอกน่ะ
แต่นี้หรือเกมตัวเด่นของ mistwalker :jark
ไอ้ผมก็กะว่าคง 7+ น่าจะ ok อยู่

ปล.พอดีเพิ่งเปิดมาเจอ ตกใจเล็กน้อยถึงปานกลางกระจาย

#2 blue_key

one of the best in my life

• High Royal Executive Members

Posted 30 August 2007 - 05:18 PM

Game Trailers ให้ 7.5 ครับ

ผมว่ามันก็ไม่มากไม่น้อยน่ะ ระบบเกมก็ไม่ได้สุดยอดอะไรมาก
แถมที่แย่สุดๆสำหรับผมก็คือ เนื้อเรื่องครับ
เนื้อเรื่องเกมนี้มันธรรมดาจริงๆเลย
เกม rpg ที่เนื้อเรื่องไม่แปลกใหม่ ไม่ซาบซึ้ง มันทำให้เกมไม่น่าติดตามน่ะผมว่า
พอเล่นเกมนี้ เริ่มรู้สึกเลยว่า ทำไม ff ถึงต้องทำเนื้อเรื่องให้มันเวอร์ๆซะทุกครั้งไป

#3 hmashin

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 2

Posted 30 August 2007 - 05:19 PM

Blue dragon 6.0
Enchanted arm 7.1 :ah

#4 ngern

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 1

• Royal Executive Members

Posted 30 August 2007 - 07:12 PM

ถ้าวัดจากความสนุกผมก็ไม่แปลกใจเท่าไหร่ เพราะผมเล่นไปแค่แผ่นที่2ก็เริ่มเบื่อแล้ว ตอนนี้กำลังติหนึบกับPersona3อยู่ครับ

ตั้งแต่ได้เล่นเกมของ serie shin megami นี่ทำให้ผมเบื่อrpgค่ายอื่นๆไปเลยครับ :love

#5 Wendigo

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 3

• High Members

Posted 08 September 2007 - 11:52 PM

อยากให้ Blue dragon มาลงให้ PS3 มั่งจัง......ไม่อยากเล่น 360กัวไฟแดงง :ohmygod

#6 guyya

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

• Executive Members

Posted 11 September 2007 - 05:15 AM

บลูดราก้อน ผมว่าแค่โอเคนะครับ ไม่ได้สนุกจนวางไม่ลง และตอนเริ่มแผ่น 2 นั้นน่าเบื่อจริงครับ แต่ลองเล่นต่อๆไปตอนปลายแผ่นก็สนุกใช้ได้ ผมเปิด Walkthrough เวลาเล่นแล้วติดนะครับ

ผมเองก็เห็นด้วยครับคะแนนประมาณ 6-7 นั้นถูกต้องแล้ว ไว้เล่นฆ่าเวลารอเกมดังๆได้ดี เพราะไม่กล้า live

ที่ผมไม่ชอบเกมนี้คือ ภาพมันจะชัดที่ตัวละครเท่านั้น และภาพข้างหลังจะเบลอๆ เหมือนถ่ายภาพบุคคลนั่นแหละ แต่ผมไม่ชอบเลยเพราะผมอยากดูวิวชัดๆ เหมือนกะมองผ่านตาคนเราทั่วไปนั่นแหละ ที่มองชัดไปทั้งฉาก จะได้ดูวิวสวยๆได้

#7 Uzsa

Shirokishi Monogatari Hikari to Yami no Kakusei

Posted 13 September 2007 - 09:00 AM

ไม่แปลกเพราะไม่มีอะไรแปลกใหม่เลย นอกจากกราฟฟิค

#8 นินจาช่วยเจ้าหญิง8

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

Posted 14 September 2007 - 04:27 AM

ผมชอบตรงจุด ภาพสวย เพลงเพราะ และมอนเตอร์สไตร์ดราก้อนเควส
ส่วนการอัปเงาผมว่ามันไม่หนุก สู้ใส่ดาบโล่คฑาไม่ได้ ผมก็หยุดตอนแผ่น2เหมือนกันครับ
มันยังไงๆไม่รู้

#9 omegaohm

นักเล่นเกมมือฉกาจ

• Executive Members

Posted 26 October 2007 - 09:01 PM

แหะๆ น้อยไปมั้ย ..

Edited by omegaohm, 26 October 2007 - 09:01 PM.