`

Jump to content

xboxthailand เปิดรับบริจาคเเละ

31 replies to this topic

#1 โอ๋เกม

นักเล่นเกมมือฉมัง

• High Members

Posted 29 August 2007 - 02:01 PM

เนื่องด้วยว่าขณะนี้ทางเวปที่อยู่ปัจุบันเกิดปัญหาด้านการเงิน เเละการใช้งานของ server ที่ต้องทําการปรับปรุงระบบที่ใช้งานอยู่นี้ให้ดียิ่งขึ้น เเต่ทางผมเองไม่อาจกระทําเองได้ ได้ทางเวป xboxthailand เลยอยากจะเปิดรับบริจาค เเละจะทําการปรับปรุงทั้งระบบใหม่หมดในเร็ววันนี้ให้มีความมั่นคงในการเข้าใช้งานเเล
ะความรวดเร็ว เนื่องจาคทางผม นายโอ๋เองไม่อาจจะเเบกรับภาระที่มีได้ในตอนนี้จึงอยากจะรบกวนเพื่อนๆในการเปิดรับบริ
จาคในครั่งนี้ด้วย

เเต่ถ้าใครสนใจจะเป็น partner กับทาง xboxthailand.com ก็ติดต่อได้เลยโดยตรงกับทางผมครับ

0863350263 โอ๋เกม ด้วยความนับถือ

สามารถบริจาคเงินได้ที่ เลขที่บัญชี

นายอภิรัตน์ นิรมานรุ่งเรือง

773-2-02767-4

สาขา ย่อยโลตัส สุขาภิบาล1 ออมทรัพย์ กสิกรไทย

รามนามผู้บริจากตอนนี้

พี่ อ้วน tiger66 1100 บาท

คุณ เคี้ยว 1000 บาท

คุณ piya 1000 บาท

คุณ ชัตชวาล 500 บาท

คุณ jonadon 240 บาท

Edited by โอ๋เกม, 05 September 2007 - 01:57 AM.

#2 boungyxxx

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

• Royal Executive Members

Posted 29 August 2007 - 02:04 PM

เอาเงินค่าซ่อมเครื่องไฟแดงของผม แบ่งไปส่วนนึงเป้นบริจาค ได้ไหมครับพี่

#3 morigan

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 1

Posted 29 August 2007 - 02:07 PM

why don't you merge xboxthailand with DGO...

it';s much cheaper to maintain.,,..

#4 Capucino

เสฮาธิการ

Posted 29 August 2007 - 02:29 PM

View Postmorigan, on Aug 29 2007, 02:07 PM, said:

why don't you merge xboxthailand with DGO...

it';s much cheaper to maintain.,,..

2web นี้ใช้ server เดียวกันไม่ใช่เหรอครับ?

#5 classic

เกมส์ยิงกันออนไลน์เท่านั้นที่โดนใจ!!

• High Royal Executive Members
  • Interests:COD: Modern Warfare series
    Battlefield series

Posted 29 August 2007 - 03:23 PM

View Postโอ๋เกม, on Aug 29 2007, 02:01 PM, said:

เนื่องด้วยว่าขณะนี้ทางเวปที่อยู่ปัจุบันเกิดปัญหาด้านการเงิน เเละการใช้งานของ server ที่ต้องทําการปรับปรุงระบบที่ใช้งานอยู่นี้ให้ดียิ่งขึ้น เเต่ทางผมเองไม่อาจกระทําเองได้ ได้ทางเวป xboxthailand เลยอยากจะเปิดรับบริจาค เเละจะทําการปรับปรุงทั้งระบบใหม่หมดในเร็ววันนี้ให้มีความมั่นคงในการเข้าใช้งานเเล
ะความรวดเร็ว เนื่องจาคทางผม นายโอ๋เองไม่อาจจะเเบกรับภาระที่มีได้ในตอนนี้จึงอยากจะรบกวนเพื่อนๆในการเปิดรับบริ
จาคในครั่งนี้ด้วย

เเต่ถ้าใครสนใจจะเป็น partner กับทาง xboxthailand.com ก็ติดต่อได้เลยโดยตรงกับทางผมครับ

0863350263 โอ๋เกม ด้วยความนับถือ

โอ๋เกม เปิดรับบริจาค โดยจะเปิดบัญชีใหม่เลย แต่จะมี statement จัดทำโดยธนาคารในรูปแบบไฟล์ PDF มาให้เพื่อนๆ ที่ต้องการบริจาค ดูเพื่อความบริสุทธิ์ใจ และตรงไปตรงมาครับ โดยจะ update ให้ดูทุกสัปดาห์ สัปดาห์ละครั้งครับ

ส่วนบัญชีที่จะเปิดใหม่นั้น จะมีเมื่อไร คอยติดตามข่าวสารได้จากบอร์ดโดยนายโอ๋เกม ต่อไปครับ

ส่วนการเปิดรับ partner หรือหุ้นส่วน ด้านการเงิน หรือด้านการบริหารดูแล เว็บไซต์ จะมีแน่นอนครับ โดยขอให้ผู้ที่สนใจ ลงชื่อไว้ หรือโทรแจ้งให้ คุณโอ๋เกม ทราบ เพื่อทำการนัดประชุมหาข้อสรุป และเพื่อความเที่ยงตรงซื่อสัตย์ บริสุทธิ์ใจ ครับ

ปล. ผมคนหนึ่งล่ะ ที่ขอสมัครเป็น หุ้นส่วน ด้านการเงิน ล่ะกัน เพื่อให้บอร์ดแห่งนี้ ดำเนินกิจกรรมได้อย่างต่อเนื่อง และราบรื่นต่อไปครับ

#6 Aeromancer

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

Posted 29 August 2007 - 04:08 PM

อิอิ คิดเหมือนผมเลย อยากพูดตั้งแต่ ไปประชุมครั้งแรกแล้วล่ะครับ แต่... แม้จะอยู่ Blade เดียวกันก็ตาม แต่ใจผมก็อยากให้รวมนะ ถ้ารวมแล้วใหญ่ ขึ้น (คิดซะว่า Joint Venture ก็แล้วกัน)

#7 classic

เกมส์ยิงกันออนไลน์เท่านั้นที่โดนใจ!!

• High Royal Executive Members
  • Interests:COD: Modern Warfare series

Posted 29 August 2007 - 04:23 PM

View PostAeromancer, on Aug 29 2007, 04:08 PM, said:

อิอิ คิดเหมือนผมเลย อยากพูดตั้งแต่ ไปประชุมครั้งแรกแล้วล่ะครับ แต่... แม้จะอยู่ Blade เดียวกันก็ตาม แต่ใจผมก็อยากให้รวมนะ ถ้ารวมแล้วใหญ่ ขึ้น (คิดซะว่า Joint Venture ก็แล้วกัน)

ทุกวันนี้ เซิร์ฟเวอร์ตัวนี้ ก็รองรับแต่ dvdgameonline.com อยู่แล้วครับ ส่วน xboxthailand.com ก็ไม่ค่อยได้ใช้เท่าไรแล้ว ดังนั้นโหลดส่วนใหญ่จะอยู่ที่ DGO เป็นหลักครับ หรือจะพูดว่าตอนนี้เซิร์ฟเวอร์ที่ใช้ ก็ใช้แต่เฉพาะ DGO ก็ว่าได้ครับ (ให้โอ๋เกม ยืนยันอีกทีแล้วกัน) :explain

และการเรียกร้อง หรือขอร้องให้บริจาคนั้น ก็เพื่อบอร์ดแห่งนี้ ลักษณะแบบนี้ที่เราทุกคนใช้กันอยู่ มิใช่เพื่อชื่อเว็บไซต์ dvdgameonline.com หรือ xboxthailand.com อย่าเข้าใจผิดนะครับ เขาหมายถึง เพื่อบอร์ดเกมส์ของเราทุกคนที่รักมันต่างหากครับ :explain

Edited by classic, 29 August 2007 - 04:26 PM.

#8 Jokerksrthailand

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 3

Posted 29 August 2007 - 04:40 PM

จะบริจาคได้ อย่างไรครับ .. ขอเลขที่บัญชีด้วยครับ :numairu:
--------
พอเข้าใจครับ ผมก็ทำเวปอยู่เหมือนกัน ปัญหาก็ ประมาณเดียวกันนี่แหล่ะครับ ช่วยๆกันไปครับ :kanoiyom

#9 therooks

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 2

• Interests:<iframe src="http://gamercard.xbox.com/ Major%20Nelson.card" scrolling="no" frameBorder="0" height="140" width="204"></iframe>

Posted 29 August 2007 - 05:43 PM

View Postclassic, on Aug 29 2007, 03:23 PM, said:

โอ๋เกม เปิดรับบริจาค โดยจะเปิดบัญชีใหม่เลย แต่จะมี statement จัดทำโดยธนาคารในรูปแบบไฟล์ PDF มาให้เพื่อนๆ ที่ต้องการบริจาค ดูเพื่อความบริสุทธิ์ใจ และตรงไปตรงมาครับ โดยจะ update ให้ดูทุกสัปดาห์ สัปดาห์ละครั้งครับ
ส่วนบัญชีที่จะเปิดใหม่นั้น จะมีเมื่อไร คอยติดตามข่าวสารได้จากบอร์ดโดยนายโอ๋เกม ต่อไปครับ
ส่วนการเปิดรับ partner หรือหุ้นส่วน ด้านการเงิน หรือด้านการบริหารดูแล เว็บไซต์ จะมีแน่นอนครับ โดยขอให้ผู้ที่สนใจ ลงชื่อไว้ หรือโทรแจ้งให้ คุณโอ๋เกม ทราบ เพื่อทำการนัดประชุมหาข้อสรุป และเพื่อความเที่ยงตรงซื่อสัตย์ บริสุทธิ์ใจ ครับ
ปล. ผมคนหนึ่งล่ะ ที่ขอสมัครเป็น หุ้นส่วน ด้านการเงิน ล่ะกัน เพื่อให้บอร์ดแห่งนี้ ดำเนินกิจกรรมได้อย่างต่อเนื่อง และราบรื่นต่อไปครับ

:aha: อันนี้เห็นด้วย

#10 budstar

• Executive Members

Posted 29 August 2007 - 11:19 PM

พี่โอ๋ สู้ตายไปเลยครับผม

#11 penmory

นักเล่นเกมมือโปร

Posted 30 August 2007 - 11:08 AM

View Postclassic, on Aug 29 2007, 03:23 PM, said:

ผมมีความเห็นให้แสดงให้ทุกคนดูได้เลยครับ ไม่เฉพาะผู้ที่บริจาค เผื่อว่าสมาชิกคนไหนเห็นแล้วว่ามีความโปร่งใส

ก็จะได้บริจาคกันมากขึ้นครับ

#12 morigan

Posted 30 August 2007 - 12:12 PM

good kub...

last month I;ve deposited 1400 ` :)

will do again if have more $$$$

#13 classic

Posted 30 August 2007 - 01:32 PM

View Postpenmory, on Aug 30 2007, 11:08 AM, said:

ผมมีความเห็นให้แสดงให้ทุกคนดูได้เลยครับ ไม่เฉพาะผู้ที่บริจาค เผื่อว่าสมาชิกคนไหนเห็นแล้วว่ามีความโปร่งใส

ก็จะได้บริจาคกันมากขึ้นครับ

ไฟล์ PDF (E-statement) ที่จัดทำโดยธนาคารนั้น จะแสดงรายการข้อมูลได้ละเอียดกว่าตัวสมุดบัญชีธนาคารมากครับ และจะมีการ upload ขึ้นบอร์ดให้ดูทุกสัปดาห์ แบบสาธารณะ ซึ่งหมายถึง ทุกคนสามารถเข้ามาดูยอดเงินได้ครับ (จะร่วมบริจาคหรือไม่ก็ตามครับ) :explain

#14 โอ๋เกม

Posted 30 August 2007 - 01:41 PM

ที่ผ่านมาเกือบ ปีนั้นทางผมเองก็ไม่ได้ใช้พื้นที่ server ทําอะไรนอกจากการ ใช้งานของเวป dvdgame เท่านั้น เเต่ก็ผ่านมาสามปีเเล้ว ครับ

#15 classic

Posted 30 August 2007 - 03:36 PM

รบกวน โอ๋เกม ช่วยแจ้งรายชื่อคนที่บริจาค ก่อนหน้านี้ด้วยครับ ว่ามีใครบ้าง เป็นยอดเงินเท่าไร และนำเงินที่บริจาคก่อนหน้านี้ ไปเปิดบัญชีใหม่พร้อมกันไปเลยครับ :explain

สำหรับผู้ที่จะเป็น partner หรือผู้สนับสนุนหลัก ให้กับเซิร์ฟเวอร์และบอร์ด รบกวนโอ๋เกม ช่วยแจ้งสิทธิพิเศษ หรือประโยชน์ต่างๆ ที่ผู้สนับสนุนหลักจะได้รับด้วยนะครับ เพื่อเป็นหลักเกณฑ์ให้แก่ผู้ที่สนใจจะสมัครเป็นผู้สนับสนุนหลัก รวมถึงค่าใช้จ่ายที่จะช่วยกันต่อเดือนด้วยนะครับ :explain

#16 morigan

Posted 31 August 2007 - 10:11 PM

ยังไงขอห้อง Xbox Live Arcade ให้ผมด้วยนะ อยากได้มานาน มีคนเล่นเยอะแล้วตอนนี้

#17 Aeromancer

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

Posted 01 September 2007 - 02:11 PM

ทุกวันนี้ เซิร์ฟเวอร์ตัวนี้ ก็รองรับแต่ dvdgameonline.com อยู่แล้วครับ ส่วน xboxthailand.com ก็ไม่ค่อยได้ใช้เท่าไรแล้ว ดังนั้นโหลดส่วนใหญ่จะอยู่ที่ DGO เป็นหลักครับ หรือจะพูดว่าตอนนี้เซิร์ฟเวอร์ที่ใช้ ก็ใช้แต่เฉพาะ DGO ก็ว่าได้ครับ (ให้โอ๋เกม ยืนยันอีกทีแล้วกัน)

คือที่ผมคิดว่ามันน่าจะ joint venture เพราะ ในแง่ของ benefit การใช้งานมากกว่าครับ ไม่ใช่ในแง่ ชื่อเสียง ครับ และอีกอย่าง ยังไงๆ มันอยู่ใน blade เดียวกัน manage น่าจะง่ายกว่า นะ ส่วนใช้ ไม่ใช้ ผมว่าไม่เกี่ยวนะ ถ้ามันอยู่ blade เดียวกัน ทรัพยากร ก็ต้องเดียวกันนิครับ แล้วจะแยกไปทำไมให้เปลือง ทรัพยากร เครื่อง นะ

Edited by Aeromancer, 01 September 2007 - 02:11 PM.

#18 โอ๋เกม

Posted 01 September 2007 - 10:50 PM

สิทธิพิเศษนั้นสําหรับ partner นั้นทางผมให้เป็นการซื้อสินค้าได้ในราคาพิเศษสุดเลยครับ ไม่ว่าจะเป็นอุปกรร์หรือทุกอย่างในร้าน ครับเพราะตอนนี้เวปก็เกือบจะเรียบร้อยเเล้ว

สองวันนี้ก็มีผู้บริจาค สองรายครับ

janadon 240 บาท

ไม่ออกนามอีก 500 ครับ

ส่วนคุณ tiva นั้นบริจาคมาเท่าไหร่ ผมยังไม่ได้ดู ครับ เดี๋ยวไปเช็คดู ก่อน ครับ

#19 thaiger

แชมป์โลก Bejewel

Posted 02 September 2007 - 07:16 AM

View Postmorigan, on Aug 30 2007, 12:12 PM, said:

good kub...

last month I;ve deposited 1400 ` :)

will do again if have more $$$$
- อืมนับถือบริจาคแซงหน้าผมไปแล้ว ผมได้บริจาคไป 1100 เมื่อซัก 3 เดือนก่อน ยังไงจะบริจาคให้เพิ่มเติมนะครับโดยอย่างน้อยสำหรับผมตั้งเป้าไว้ว่าจะพยายามให้ปีละ 2000 บาท อยากชวนเพื่อน ๆ ที่รัก DGO ช่วยกันลงขันนะครับ

#20 doxday

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 3

Posted 03 September 2007 - 01:04 PM

เวปนั้นไม่ค่อยเห็นมีอัฟเดทเลย นิ่งๆ ไม่รู้ว่าต่อไปจะเป็นยังไง
รวมกันอยู่ที่เดียวเยอะๆไม่ดีกว่าเหรอ