`

Jump to content

Folding@home

3 replies to this topic

#1 firebird

นักเล่นเกมมือฉกาจ

• Executive Members

Posted 26 August 2007 - 09:59 PM

สงสัยมานานละว่ามันมีไว้ทำไร
ผู้รู้ช่วยตอบทีครับ ขอบคุณครับ

#2 Guitar_O+

เซียนเกม

• High Royal Executive Members

Posted 26 August 2007 - 10:47 PM

ดึงประสิทธิเครื่องของ ps3
ผ่าน เครือข่าย psn network เพื่อทำการวิจัยเกี่ยวกับ อะไรซักอย่างเนี่ยหละครับ
มันมีอธิบายไว้ในโปรแกรมอ่ะครับ

ประมาณว่า อุทิศ เครื่องเราให้คนอื่นได้ใช้ประโยชน์ หนะครับ
โดยเราต้องเปิดเครื่องทิ้งไว้ ต่อ network เอาไว้ตลอดเเวลา

#3 armannza

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

• Royal Executive Members

Posted 27 August 2007 - 11:19 AM

ประมาณนั้น อ่ะครับ เป็นการวิจัย การรักษาโรค โดยการวิจัยนี่มัน ต้องใช้ ซุปเปอคอมพิวเตอร์ แต่การต่อผ่านเนทเวิร์คของ อ้วนดำนี้ มันมีประสิทธิภาพพอจะประมวลผลได้ เหมือนกับช่วยใช้เครื่องของเราให้เป็นประโยชน์

#4 Gobkero

เซียนเกม

• High Royal Executive Members

Posted 27 August 2007 - 03:46 PM

สรุปให้ว่าตอนนี้เอาไว้ทำบุญ วิจัยเรื่องโปรตีนครับ (อ่านมา) แล้วยังเป็นตัวที่เอาไว้ให้้ hack ลงไฟล์จาก PC ผ่านโปรแกรม PS3proxy ด้วย ผมทำมาแย้ว :555