`

Jump to content

จะใช้บัตรมาสเตอร์การ์ดซื้อของจากเพลย์สโตร์ยังไงเหรอครับ แจ้งข้อมูลไม่ผ่านซักที><

3 replies to this topic

#1 ZEZAGHI

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 3

• High Members

Posted 26 August 2007 - 05:51 PM

ได้เครื่องมานานแล้วครับ แต่เพิ่งจะมาสร้างแอคเค้าท์

ปัญหาคือผมมีบัตร วีซ่า กับมาสเตอร์การ์ดอ่ะครับ ตอนลงทะเบียนก็กะจะลงข้อมูลบัตร
แต่ติดตรงที่ที่อยู่ในการแจ้งบิล ของยูเอสแอคเค้าท์น่ะครับ ไม่ใส่ที่อยู่ก็ไม่ได้
ใส่ที่อยู่ไทยก็ไม่ผ่าน มั่วไปก็ไม่ผ่าน ผมต้องทำยังไงเหรอครับ ถึงจะโหลดเกม แบบ
พวกเทคเคน หรืออย่างอื่นๆได้ โดยใช้บัตรของตัวเอง ทั้งสโตร์ของ เมกา ฮ่องกง ญี่ปุ่น

หรือมีวิธีอะไรบ้างที่จะทำให้สั่งซื้อได้ โดยใช้บัตรของตัวเอง รบกวนช่วยแนะนำผมด้วย
นะครับ อยากเล่นเทคเคน กับแกรนทัวริสโม่อ่ะครับ T-T

#2 coco

คู่อริพีคุง

• High Royal Executive Members

Posted 26 August 2007 - 06:41 PM

search หาที่อยู่ของโรงแรมในUSครับ ใช้googleนะครับ

#3 keerati90

นักเล่นเกมมือโปร

• Royal Executive Members

Posted 26 August 2007 - 09:35 PM

มีด้วยผมใส่ที่อยู่มั่วที่ Michigan เข้าไปมันก็ไม่เห็นมีปัญหาอะไรนี่ครับ ผมใช้บัตร Mastercard กรอกลงไปก็ Add Fund ได้ไม่มีปัญหา...

#4 peeradonn

นักเล่นเกมตัวยง

• High Members

Posted 27 August 2007 - 03:06 PM

View PostZEZAGHI, on Aug 26 2007, 05:51 PM, said:

ได้เครื่องมานานแล้วครับ แต่เพิ่งจะมาสร้างแอคเค้าท์

ปัญหาคือผมมีบัตร วีซ่า กับมาสเตอร์การ์ดอ่ะครับ ตอนลงทะเบียนก็กะจะลงข้อมูลบัตร
แต่ติดตรงที่ที่อยู่ในการแจ้งบิล ของยูเอสแอคเค้าท์น่ะครับ ไม่ใส่ที่อยู่ก็ไม่ได้
ใส่ที่อยู่ไทยก็ไม่ผ่าน มั่วไปก็ไม่ผ่าน ผมต้องทำยังไงเหรอครับ ถึงจะโหลดเกม แบบ
พวกเทคเคน หรืออย่างอื่นๆได้ โดยใช้บัตรของตัวเอง ทั้งสโตร์ของ เมกา ฮ่องกง ญี่ปุ่น

หรือมีวิธีอะไรบ้างที่จะทำให้สั่งซื้อได้ โดยใช้บัตรของตัวเอง รบกวนช่วยแนะนำผมด้วย
นะครับ อยากเล่นเทคเคน กับแกรนทัวริสโม่อ่ะครับ T-T

ไปสมัครของ สิงคโปร์สิครับ ที่นั่นใช้ได้ ผมก็ใช้VISA ไปซื้อเกมส์ที่ ID ของ สิงคโปร์ตั้งเยอะ