`

Jump to content

สมัครหลาย ID ยังไงครับ

3 replies to this topic

#1 kunchan

SKATE

• High Royal Executive Members

Posted 25 August 2007 - 09:30 PM

ทำยังไงถึงจะสมัครไอดีเพิ่มได้ครับ

ขอความรู้ด้วยเด้อ เพราะว่าจะสมิครอีกอันเพื่อเปิดแชร์โดยเฉพาะครับ ของ HK

เวลาสมัครต้องใช้เลขไปรษณ๊ย์ ของ HK ป่าวครับ

ถ้าต้องใช้ขอด้วยคร้าบ

#2 Kojiro_

゚’゚*✿۞✿*゚゚

• Royal Executive Members

Posted 25 August 2007 - 10:04 PM

ต้อง create new user ใหม่ครับ แล้วตอนเลือกประเทศค่อยเปลี่ยน เป็น US และ JP

#3 Gobkero

เซียนเกม

• High Royal Executive Members

Posted 25 August 2007 - 10:46 PM

1.ใช้ e-mail ซ้ำไม่ได้นะถ้าจด 3 บัญชีต้องใช้ 3 e-mail แต่ใช้หลอกๆ ได้
2.บางที่เช่น ญี่ปุ่น+ฮ่องกง ดุเหมือนมันจะเช็ครหัสไปษณีย์ของเมืองที่เราใช้ด้วย ไม่ตรงไม่ผ่าน หลอกไม่ได้ ผมใช้ที่อยู่ของโซนี่ (ไปรษรียบัตรที่มันให้มาในกล่อง PS2 มันจะมีรหัสไปรษณีย์ของโตเกียวมาด้วย) ก็ผ่าน

#4 Pry

นักเล่นเกมมือโปร

• Royal Executive Members

Posted 25 August 2007 - 11:47 PM

สมัครJPจะยากนิดนึงสำหรับคนไม่รู้ภาษาญี่ปุ่น(เช่นผม) อ่านไม่ออกเลยครับ สุ่มๆไปเรื่อยๆจนสมัครสำเร็จ