`
←  Room of Terror : for horror game
Logo
»

ในที่สุดแผ่นแท้ BIOSHOCK ชุด''พ่อใ...

pinaldo's Photo pinaldo 23 Aug 2007

ค่อนข้างตกใจเล็กน้อยครับ เพราะว่าตัวเกมจะวางจำหน่ายพรุ่งนี้ แต่ดันมาส่งถึงบ้านผมแต่เข้าวันนี้เลย หลังจากผมได้ pre-order ไปเมื่ออาทิตย์ที่แล้ว ซึ่งสินค้า pre-order ก็หมดหลังจากผมสั่งไปได้ไม่นาน (โชคดีจิงๆ) เอาเป็นว่ามาชมกันเลยครับว่ามีอ่ะไรในกล่องมั่ง

กล่องถายนอก 4 ด้านครับ

Posted Image Posted Image

ด้านในกล่องแยกเป็น 3 ส่วนครับ figure, ตัวเกม และ กล่อง extra feature

ด้านในกล่อง Extra feature จะมี DVD making of และ CD เพลงที่ทำออกมาเป็นรูปแผ่นเสียงครับ อันนี้เพลงเพราะมากๆ เดี๋ยวถ้าว่างจะ RIP ออกมาแจกน่ะครับ

ดีใจมากครับที่เห็นกล่องเกมด้านในเป็นแบบ Stellbook ซึ่งตอนแรกคิดว่าจะเป็น Version ธรรมดาสะอีก กล่องเหล็กสวยมากๆเลยครับ ลืมบอกไปครับ ทดสอบแล้วน่ะครับแผ่นที่ผมได้มาเป็น PAL แต่เล่นเครื่อง ASIA ได้สบายครับ มายืนยันอีกทีว่าเป็น Region Free 100%

ด้านในกล่องเกมครับ เสียดายที่มีแค่ manual ไม่มี Art book แถมมาให้ครับ

มาถึง ตัว Figure พ่อใหญ่ครับ ลองจับดูคร่าวๆแล้ว วัดน้ำหนักดูจัดว่า ''หนักมาก'' ครับ หนัดกว่าทำผมคิดไว้เยอะ อาจจะเพราะทำจาก เรซิ่น แล้วก็ผสม บางส่วนที่เป็นโลหะด้วย ก็เลยทำให้น้ำหนักค่อยข้างเยอะ แต่โดยรวมแล้ว ทำออกมาดีมากๆครับ ค่อยข้างพอใจกับตัวนี้ครับ

อันนี้ก้เป็นรูปพ่อใหญ่ในมุมต่างๆครับ ลองชมดู

พ่อใหญ่ตะลุยหิม่ะ

รวมของทั้งหมดใน Package นี้

โดยรวมแล้วผมค่อนข้างจะพอใจกับ Package limited ชุดนี้พอสมควรเลยครับ เนื่องจากความสวยงามของกล่องเหล็กและ figure ถึงแม้ extra feature จะน้อบไปหน่อยแต่ก็ยังถึงว่าโอเคครับ โดยรวมแล้วไม่เสียใจครับที่ได้ชุดนี้มาในขณะที่ตอนนี้ของก็หาไม่ได้แล้ว ถ้าใครสนใจก็ลองพึ่ง ebay ดูครับ ขอบคุณที่เข้ามาชมครับ

Edited by pinaldo, 23 August 2007 - 05:50 PM.

viguana's Photo viguana 23 Aug 2007

:numairu: สวยมากกกกๆๆๆๆ เลยครับ อยากได้ อยากเล่นด้วยแต่ไฟแดงไปแล้วอาทิดที่แล้วเอง บอร์ดเจ๊งซ่อมไม่ได้ด้วย :cry
น่าอิจฉาจังเลย เล่นให้สนุกเลยนะครับ เล่นเผื่อด้วย

Xils's Photo Xils 23 Aug 2007

อยากได้ :jark

Consoleman360's Photo Consoleman360 23 Aug 2007

อยากได้ ตอนนี้ผมกำลัง หา Gears of War Limited Edition อญุ่ หายากมากๆ

teeapple's Photo teeapple 23 Aug 2007

กี่บาทอ่ะ ขอซื้อ ยี่จิบ

burger's Photo burger 23 Aug 2007

บร้าที่ สุด 5555 อยากได้ๆ

PingKo's Photo PingKo 23 Aug 2007

บ้าที่สุด เอามายั่วกันอย่างงี้ได้ไง

giggogs's Photo giggogs 23 Aug 2007

งามมากๆครับ ว่าแต่เสียไปกี่ตังค์ครับ :explain

kunchan's Photo kunchan 23 Aug 2007

ชอบบิ๊กแดดดี้ ครับ ทำได้สวยมากเลย

ส่วนของผมต้องล๊อคตังไว้ซื้อสินค้าของ นักร้องสุดที่เลิฟที่ญี่ปุ่น

ไม่ม๊โอกาสจะซื้อเกมอะไรลิมิตเตดเลย T-T

momo's Photo momo 23 Aug 2007

อิกฉา จัง

BonY_ThE_Star's Photo BonY_ThE_Star 23 Aug 2007

โอ้ว มันสวยมากกกกกกกกกกกกกกกกกกก

BobbY_MugeN's Photo BobbY_MugeN 23 Aug 2007

รอ GTA IV :her

Galaxy Exposition's Photo Galaxy Exposition 23 Aug 2007

สวยได้ใจมากๆเลยคับ :numairu:

classic's Photo classic 23 Aug 2007

อืม... เบื่อเมื่อไร เก็บไว้ขายผมก็ได้นะ ...ไว้ผมรู้สึกอยากได้ก่อนนะ (แต่ตอนนี้ เฉยๆ มากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ :555 :555 :555 )

oatkung's Photo oatkung 23 Aug 2007

สวยงามครับ อยากได้บ้างจัง :cry2 :cry2 :cry2

pakongkup's Photo pakongkup 23 Aug 2007

กล่องเกม เคสมันเป้นเหล็กหรอครับ

ตอนนี้อยากได้faceplate ไบโอช้อค มากกว่า ทำซะเครื่องสนิมกินเลย

ohnut7's Photo ohnut7 23 Aug 2007

โอ้ว อยากได้ก๊าบบบ T T

jasonmonday's Photo jasonmonday 23 Aug 2007

ตัวพ่อใหญ่ งามดีครับ อยากได้พ่อใหญ่ อย่างอื่นไม่อยาก เพราะ เรามันชาว dark :aha: :aha: :aha:

EM_ME_DE's Photo EM_ME_DE 23 Aug 2007

อยากได้อ่ะ จะเอาๆ :cry2

FM_Bayern's Photo FM_Bayern 23 Aug 2007

อยากได้มั่งจังครับ ทั้งชุดนี่คงคุ้มสุดๆเลย หุ่นเอามาตั้งเล่นคงเท่สุดๆ อิอิ