`

Jump to content

มีใครเปิดบ้าง

7 replies to this topic

#1 SaKKo

นักเล่นเกมตัวยง

• High Members

Posted 23 August 2007 - 12:19 PM

กะลังโหลดอยู่
คิดว่าจะเริ่มเปิดวันละนิด

คนที่เปิดนี่อยู่ทีมไหนกันอ่ะ

#2 moht

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

• Executive Members

Posted 23 August 2007 - 12:26 PM

ผมเปิดช่วงก่อนนอนอะคับ มาปิดตอนเช้าก่อนไปทำงาน ได้ ประมาณ 5 units มั้งคับ จำไม่ได้แล้ว :love

#3 SaKKo

Posted 23 August 2007 - 12:40 PM

มี DVDGAMEONLINE Team ป่าวอ่ะ
ผมไม่ค่อยรุจักใครในนี้เลย แต่เข้ามาอ่านบ่อยๆ
อยากให้ตั้ง Team ของที่นี่จัง จะได้รู้ว่าคนไทยช่วยโลกไปเท่าไหร่แล้วอ่ะ

รอกวนหาคนตั้ง Team ให้หน่อยคราบ

มี DVDGAMEONLINE Team ป่าวอ่ะ
ผมไม่ค่อยรุจักใครในนี้เลย แต่เข้ามาอ่านบ่อยๆ
อยากให้ตั้ง Team ของที่นี่จัง จะได้รู้ว่าคนไทยช่วยโลกไปเท่าไหร่แล้วอ่ะ

รอกวนหาคนตั้ง Team ให้หน่อยคราบ

#4 wisutratee

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

• Royal Executive Members

Posted 23 August 2007 - 12:44 PM

View Postmoht, on Aug 23 2007, 12:26 PM, said:

ผมเปิดช่วงก่อนนอนอะคับ มาปิดตอนเช้าก่อนไปทำงาน ได้ ประมาณ 5 units มั้งคับ จำไม่ได้แล้ว :love
:aha:

#5 gorath

เซียนเกม

• High Royal Executive Members

Posted 23 August 2007 - 12:48 PM

รู้สึกเคยตั้งทีมกันอยู่นะครับที่บอร์ด Gcon ตอนนี้ไม่รู้ยังเปิดกันอยู่หรือเปล่านะ..

#6 SaKKo

Posted 23 August 2007 - 01:06 PM

ก้อบมาโพสนี่ผิดไหมอ่ะ
ถ้าผิดลบได้เลยนะ
อยากให้เปิดกันเยอะๆอ่ะ

จาก Gconsole
ขอเชิญเพื่อนๆ ชาว Gconsole ทุกท่านร่วมทำบุญโดยออนไลน์ Folding @ home ครับ

เนื่องจากว่า "Folding @ home" เป็นโปรแกรมช่วยในการถอดรหัสโปรตีน ซึ่งจะมีส่วนช่วยในการวิจัยถึงสาเหตุ และวิธีการรักษาโรคมะเร็ง โรคอัลไซเมอร์ ฯลฯ โดยตามปกติแล้ว ถ้าใช้เครื่องคอมพิวเตอร์ทั่วไปทำการวิจัย จะใช้เวลาหลายสิบปีในการทำวิจัยนี้ แต่ Sony ได้ร่วมกับมหาวิทยาลัยในสหรัฐอเมริกาในการใช้เครื่อง PLAYSTATION®3 ช่วยในการถอดรหัสดังกล่าวนั้น ซึ่งมีความสามารถในการประมวลผลผ่าน CELL Processor มากกว่า PC ธรรมดาถึง 35 เท่า

"Folding @ home" จะทำงานเมื่อหน้าจอ XMB เราเป็น idle (เลือกได้ว่าจะให้นานแค่ไหน) เมื่อมันทำงาน มันจะออนไลน์ไปยังมหาวิทยาลัยนี้

สำหรับวิธีการใช้งาน Folding @ home มีขั้นตอนดังนี้ครับ
- อัพเดท XMB Firmware เวอร์ชัน 1.60
- เข้า idle "Folding @ home" โดยในครั้งแรกเมื่อใช้งาน ระบบจะให้เราทำการดาวน์โหลดซอฟแวร์ขนาด 50MB
- หลังจากอ่านข้อความต่างๆ ที่เป็นความร่วมมือระหว่าง Sony และมหาวิทยาลัยแล้ว จะพบหน้าจอลูกโลก หลังจากนั้นกด สามเหลี่ยม แล้วให้เลือก "Identity" หลังจากนั้นเลือก "Join an Existing Team" แล้วพิมพ์รหัส "58345" ก็เสร็จเรียบร้อยครับ โดยสามารถตรวจสอบว่าได้เข้าทีมหรือยัง โดยการไปที่ "Information" แล้วจะพบชื่อทีม "Thai Gconsole" ครับ

ถ้าคนที่มีเครื่อง PLAYSTATION®3 ทั่วโลกช่วยกันคนละนิดละหน่อย งานวิจัยนี้ก้อจะบรรลุผลสำเร็จได้อีกไม่นาน และในวันอาทิตย์นี้ ผู้ที่มีเครื่องจะนัดหมายกันให้ช่วยกัน Online Folding @ home พร้อมกันทั่วโลก ถ้าเพื่อนๆ มีเวลาว่างก็ขอความร่วมมือช่วยๆ กัน และถือว่าเป็นการทำบุญอย่างนึงด้วยนะครับ

โดย
Gg, amenus, tekkenman

ถ้าเห็นไม่ดีก็ลบเลยนะ

#7 lcat

นักเล่นเกมชั้นครู

• Royal Executive Members
  • Interests:My love freedom 087-4063532

Posted 23 August 2007 - 02:17 PM

นับว่าเป็นประโยชน์อย่างยิ่งครับ :um

#8 BobbY_MugeN

เซียนเกม

• High Royal Executive Members

Posted 23 August 2007 - 04:34 PM

ว่าจะถามนานแล้วว่า Folding@Home มันคืออะไรอ่ะครับ? เกี่ยวอะไรกับงานวิจัยอ่ะครับ