`

Jump to content

การเปิดตัวของ Bioshock แผ่นแท้

32 replies to this topic

#1 pinaldo

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

• Executive Members

Posted 22 August 2007 - 08:46 AM

การเปิดตัวของ Bioshock แผ่นแท้ พร้อมกับของที่มาดูดเงินเกมเมอร์ทั่วโลก(อาจจะยกเว้นไทย) :555

ในที่สุดเมื่อวานที่ผ่านมา (วันที่ 21) ก็ได้ฤกษ์ที่ พ่อใหญ่ จะออกอาละวาด อย่างเป็นทางการซะทีครับ (ใน USA) ส่วนใน ยุโรป ก็ วันที่ 24 นี้ครับ

ทาง 2K ประกาศใน Website BIOSHOCK แล้วว่าเกม BIOSHOCK จะออกเป็นแบบ Region Free ทั่วโลก ยกเว้นในปะเทศ เยอรมันที่เดียว ซึ่งไม่ผ่านเซนเซอร์ต้องนำกลับไปแก้ไขใหม่ซึ่ง version แก้ไขจะ lock zone เฉพาะของ PAL เท่านั้น นอกนั้นจะเป็น Region free ทั้งหมด

1. Bioshock Xbox 360รุ่น ธรรมดา (UK and USA)

2. Bioshock PC รุ่นธรรมดา (UK and USA)

3. Bioshock Xbox 360 limited edition tin case (UK)

4. Bioshcok PC limited edition tin case (UK)

5. Bioshock limited edition with figurine โดยชุดนี้จะมาพร้อมกับ (USA and UK)

Soundtrack
DVD Making of
figure Big Daddy

Extra

6.Package faceplate (USA) ที่ Limited อยู่ที่ 5100 อัน ตอนนี้ราคาพุ่งขึ้นไป กว่า 4000 บาทแล้ว ใน ebay ซึ่งคาดว่าชุดนี้ทำมาเพื่อ แจกสื่อมวลชนและเกมเมอร์ ก่อนที่เกมจะออกมานานพอสมควร

7. Face plate (UK)

งานนี้ใครจะใช้บริการ Verbatim หรือ แผ่นแท้ ก็ตามสะดวกครับ :bye

Edited by pinaldo, 22 August 2007 - 08:45 AM.

#2 NUVEAU

Я не окунут

• Royal Executive Members

Posted 22 August 2007 - 08:47 AM

อยากได้ชุดใหญ่แถม big daddy จริงๆ ไม่รู้ราคาเท่าไร แต่ถ้าจะแพง ลึกๆที่อยากได้ชุดใหญ่ไม่ใช่เพราะ big daddy
หรอก แต่เป็น artbook ของเกมนี้มากกว่า

#3 gorath

เซียนเกม

• High Royal Executive Members

Posted 22 August 2007 - 09:04 AM

ผมไม่ค่อยโดน Figure พ่อใหญ่เท่าไหร่ นี่ถ้าเป็น Figure Jakie ร่างงูจาก The Darkness อาจจะโดนกว่า เกมนี้คงไม่รีบเล่นล่ะครับ แรก ๆ ก็ไม่ค่อยอยากเล่นอยู่แล้ว แต่คะแนนมันแรง คงต้องลองซะหน่อย แต่คงจะสั่งพร้อม Halo3 เพื่อประหยัดค่าส่งดีกว่าครับ (ปล. คงไม่สั่ง PA แน่นอน เข็ดแร้ววว)

Edited by gorath, 22 August 2007 - 09:37 AM.

#4 hmashin

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 2

• High Royal Executive Members

Posted 22 August 2007 - 09:10 AM

ตัว artbook ถ้าไม่แคร์ว่าต้องเป็นหนังสือ เค้าก็มีเปิดให้โหลดในเว็บแบบ hi-res นะครับ

#5 Xiangame

เสี้ยนเกม

Posted 22 August 2007 - 09:22 AM

บางคนเล่นจบไปแล้ว :555

#6 SatanKruze

• Interests:Programming, Technology, IT, iOS, Android

Posted 22 August 2007 - 09:49 AM

View Postgorath, on Aug 22 2007, 09:04 AM, said:

ผมไม่ค่อยโดน Figure พ่อใหญ่เท่าไหร่ นี่ถ้าเป็น Figure Jakie ร่างงูจาก The Darkness อาจจะโดนกว่า เกมนี้คงไม่รีบเล่นล่ะครับ แรก ๆ ก็ไม่ค่อยอยากเล่นอยู่แล้ว แต่คะแนนมันแรง คงต้องลองซะหน่อย แต่คงจะสั่งพร้อม Halo3 เพื่อประหยัดค่าส่งดีกว่าครับ (ปล. คงไม่สั่ง PA แน่นอน เข็ดแร้ววว)

อืม...แล้วคุณ gorath สั่งที่ใหนหรือครับ รบกวนบอกด้วย (PM ก็ได้ครับ)
ผมสั่งของป้า (PA) แล้วก็ค่อนข้างขยาดเหมือนกันครับ
:kanoiyom

#7 gorath

เซียนเกม

Posted 22 August 2007 - 09:53 AM

ตอนนี้ดูอยู่ที่ www.hmv.com.hk ครับ ราคามันก็โอเค ค่าส่งก็ไม่แพงมาก เคยเมล์คุยกันแล้วส่งเป็น Gift ให้ด้วย แต่มีข้อแม้ ต้องแปะราคามาบนกล่องด้วย = = เสียวอยู่ดี ตะก่อนเคยสั่งกับอีกเจ้าบน ebay ก็ไม่โดนภาษีเลย สั่งมาสามครั้ง แต่เกมเค้าช้า หลัง ๆ ไม่ update เลย The Darkness ยังไม่มีเลยครับเนี่ย ก็เลยว่าจะลองเจ้านี้ดู...ของ Asia ออกวันที่ 14 เดือนหน้านะครับ

Edit. เพิ่งเห็นวันนี้มี Pre-Order Bioshock กะ Halo3 แระ ^^ เด๋วคำนวณราคาก่อง..

Edited by gorath, 22 August 2007 - 09:57 AM.

#8 Apple

นักเล่นเกมมือฉมัง

Posted 22 August 2007 - 10:07 AM

เห็นfaceplateรูปพ่อใหญ่แล้วเสียว พิลึก

ถ้าแกอารมณ์ดีเราก็โล่งใจ (สีเขียว)
แต่ถ้าแกโกรธขึ้นมาเมื่อไหร่ ก็ถึงคราวซวย (สีแดง)

#9 mrzane

Hi-Def freak

• DGO Reporter

Posted 22 August 2007 - 10:09 AM

View Postgorath, on Aug 22 2007, 09:53 AM, said:

ตอนนี้ดูอยู่ที่ www.hmv.com.hk ครับ ราคามันก็โอเค ค่าส่งก็ไม่แพงมาก เคยเมล์คุยกันแล้วส่งเป็น Gift ให้ด้วย แต่มีข้อแม้ ต้องแปะราคามาบนกล่องด้วย = = เสียวอยู่ดี ตะก่อนเคยสั่งกับอีกเจ้าบน ebay ก็ไม่โดนภาษีเลย สั่งมาสามครั้ง แต่เกมเค้าช้า หลัง ๆ ไม่ update เลย The Darkness ยังไม่มีเลยครับเนี่ย ก็เลยว่าจะลองเจ้านี้ดู...ของ Asia ออกวันที่ 14 เดือนหน้านะครับ

Edit. เพิ่งเห็นวันนี้มี Pre-Order Bioshock กะ Halo3 แระ ^^ เด๋วคำนวณราคาก่อง..

ระวังนะคร๊าบ ช่วงนี้ศุลกากรเข้มงวด อาจเพราะเงินบาทแข็งหรือเปล่าก็ไม่รู้ ของที่ผมเคยสั่งแบบเป็น gift จาก amazon.com ราคาไม่เกิน 1000 ยังโดนเลยครับ สองเดือนนี้สั่งของจาก P-A 4 ครั้ง จาก amazon 3 ครั้ง โดนภาษีทุกครั้งครับพี่น้อง :cry :cry2

#10 gorath

เซียนเกม

Posted 22 August 2007 - 10:12 AM

View Postmrzane, on Aug 22 2007, 10:09 AM, said:

ระวังนะคร๊าบ ช่วงนี้ศุลกากรเข้มงวด อาจเพราะเงินบาทแข็งหรือเปล่าก็ไม่รู้ ของที่ผมเคยสั่งแบบเป็น gift จาก amazon.com ราคาไม่เกิน 1000 ยังโดนเลยครับ สองเดือนนี้สั่งของจาก P-A 4 ครั้ง จาก amazon 3 ครั้ง โดนภาษีทุกครั้งครับพี่น้อง :cry :cry2
ก็กลัวอยู่เหมือนกันครับ ก่อนหน้านี้เคยสั่งอีกที่ก็ไม่โดนนะ แต่จาก PA โดนไปสองทีซ้อน หนาวเลย แต่ดูราคา hmv เทียบเป็นเงินไทยรวมค่าส่งแล้ว ถ้าโดนภาษียังเสมอตัวเท่าสะพานเหล็กครับ ถ้าไม่โดนก็เนียน แต่ทั้งนี้ทั้งนั้นคงรอดูสะพานเหล็กด้วยว่ามาโหดรึเปล่า..นะ

#11 SatanKruze

• Interests:Programming, Technology, IT, iOS, Android

Posted 22 August 2007 - 10:26 AM

@gorath
ขอบคุณครับ โดนก็ถือว่าช่วยชาติละกันครับสำหรับผม :555

#12 mrzane

Hi-Def freak

• DGO Reporter

Posted 22 August 2007 - 10:27 AM

เพิ่มเติมอีกนิดครับ พักหลังที่ผมสั่งเป็น gift แล้วโดนภาษีเนี่ย มีอีกอย่างนึงครับที่โดน คือ เนื่องจากว่าสั่งเป็น gift แล้วเค้าจะไม่ระบุว่าข้างในเป็นของอะไร/ประเภทไหน เพียงแต่ระบุราคาอย่างเดียว เพราะฉะนั้น ศุลกากรท่านก็ แกะกล่องดูเลยครับ ช่วงหลังๆ ที่ผมโดนภาษีหลายๆ ครั้งเนี่ย ไม่ว่าจะเป็นซอง หรือกล่อง มีรอยแกะก่อนทุกครั้งครับ ก่อนหน้านี้ถ้ารอดก็จะไม่โดนแกะเลย หรือว่าถ้ามี declare ว่าของข้างในเป็นอะไร ส่วนใหญ่ก็จะไม่โดนแกะครับ :blur

#13 gorath

เซียนเกม

Posted 22 August 2007 - 10:31 AM

ของผมฮาเลยนะ ไอ้ที่ผมเคยบอกว่าสั่งแล้วไม่โดนอ่ะ Ghost Recon 2 ใส่มาใสซองน้ำตาล ปั๊มด้านหน้าว่า "Phone Accessory $10" แล้วพอของมาถึงมือมันก็มีรอยแกะแล้วติดเทปใสมาให้ ผมก็งง ศุลกากรแกะแล้วแน่ ๆ แต่ทำไมไม่คิดภาษี แล้วมีสองครั้ง ปั๊มแบบเดิม ก็ไม่โดน...

ส่วนเคสบันลือโลกที่เคยเล่าให้ฟังคือจอยกีตาร์ฮีโร่จากสิงคโปร์กล่องยักษ์ เขียน Invoice มาหน้ากล่องว่า Game $10 ไม่โดนซะงั้น..

#14 XXVIII

[PRAS]

• Interests:GAMEs

Posted 22 August 2007 - 10:53 AM

สั่งจาก HK ต้องโดนเป็น ธรรมดาครับ ผมสั่งจาก UK ไม่เคยโดนเลยนะครับ :shame2

#15 cmmman

นักเล่นเกมมือฉกาจ

• Interests:xxx ME !

Posted 22 August 2007 - 10:56 AM

สั่งไปแล้นครับ.. :shame2 สั่งกับพ่อค้าในบอดไปแล้นครับ...(วิบาทิ่ม)... :her

#16 MusTanGZ

Learn to walk before you run.

Posted 22 August 2007 - 11:28 AM

ชอบ Face plate ของ UK อ่ะครับ สนิมกิน :555

ส่วน Face Plate ของ USA หน้าพ่อใหญ่ ไปอยู่ตรงนั้น แสดงว่าเวลาไฟแดง พ่อใหญ่จะไล่ตื้บเราใช่มั้ยครับ :eiei

#17 gorath

เซียนเกม

Posted 22 August 2007 - 11:32 AM

face UK นี่เห็นแล้วนึกถึงสังกะสีหลังบ้านจริง ๆ

#18 PingKo

' ปิงโกะ '

Posted 22 August 2007 - 12:25 PM

อยากได้ Faceplate โคตร

#19 narutohero

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 1

Posted 22 August 2007 - 02:16 PM

อยากได้ big daddy :cry2

#20 penjo

Live Strong

Posted 22 August 2007 - 02:19 PM

ใครมีปกแบบนี้ให้โหลดบ้างครับ