`

Jump to content

ทำไมเล่นbioshockแล้วรู้สึกเฉยๆ -*-

17 replies to this topic

#1 Sarkiuty

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 2

• High Members

Posted 20 August 2007 - 06:51 PM

ไม่ค่อยหนุก ไม่น่ากลัว >< หรือว่าตูไม่ชอบแนวนี้ฟะเนี้ย ภาพก็okน่ะใช่ได้ แต่เห็นเขาบอกหนุกๆกัน มีใครรู้สึกเหมือนเราบางไม :her
ปล ไม่ได้จะหาเรื่องน้า :jark

#2 Mercedes Buzz

นักเล่นเกมมือฉมัง

Posted 20 August 2007 - 06:59 PM

ก็ ok น่ะแต่พวก อาวุธปืนมันดูออกแนว เด็กๆ ไปนิด

#3 FM_Bayern

:)

• High Royal Executive Members

Posted 20 August 2007 - 07:04 PM

ผมว่าก็สนุกดีเน้อ เกมหลอนๆแบบนี้ไม่ใช่มีบ่อยๆ

#4 zeronet

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

• Executive Members

Posted 20 August 2007 - 07:06 PM

อาวุธผมว่าสมกับยุคนั้นแล้วนะครับ ปืนปืนกลก็แนวๆนั้นแหละถูกต้องแล้วครับ
อย่าลืมว่าเกมส์นี้จับมาเนื้อเรื่องในยุด 1960 นะครับ

#5 WoNDeRFuL_360

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 1

• Royal Executive Members

Posted 20 August 2007 - 07:21 PM

ผมเหมือน จขกท
ผมชอบ พวก bio ตอนที่เป็นเมืองแร็คคูน สมัย ps2 อะครับ น่ากลัวดี

#6 thaiger

แชมป์โลก Bejewel

• High Royal Executive Members

Posted 20 August 2007 - 07:23 PM

ผมว่าเล่น mode ง่าย มันก็แค่วิ่งไปทุกห้องไม่ตื่นเต้นอ่ะดิ ทำไมไม่เล่น mode ยากสุดมันจะได้ลุ้นหน่อยไง

#7 burger

เซียนเกม

Posted 20 August 2007 - 07:36 PM

- - มันปี60 จะให้มีปืน เลเซอ ก็ลำบากไปนิด หรือ rpg ดี

#8 Sarkiuty

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 2

Posted 20 August 2007 - 07:42 PM

ผมว่ามันไม่ใช่สเป็คผมด้วยแหละ ผมร๊ากbio ^^ แฮะๆแต่ลืมคิดไปถึงเรื่องยุคสมัย 555+

#9 Poom_The_ArbiTeR

Posted 20 August 2007 - 08:03 PM

โหมดยากสุดโดน พ่อใหญ่ชนที่เดียว ไม่อยากจะพูด... :cry

#10 chookias

Posted 20 August 2007 - 08:04 PM

เช่นกับเจ้าของกระทู้ครับ ถึงแม้ว่าผมจะยังไม่ได้ลองเล่นเลย

เมื่อเสาร์ที่ผ่านมากะว่าจะไปซื้อ พอดีเห็นที่ร้านเกมส์เค้าเล่นอยู่ ยืนดูประมาณห้านาที รู้ได้ทันทีเลย ว่าไม่อยากเล่นแล้วว่ะ

#11 momo

เซียนเกม

Posted 20 August 2007 - 08:46 PM

ยังไม่ได้เล่นเลยครับ

สั่งแผ่นจาก คุณ pep อยู่ครับ

#12 gsamurai

Posted 20 August 2007 - 09:12 PM

View PostWoNDeRFuL_360, on Aug 20 2007, 07:21 PM, said:

ผมเหมือน จขกท
ผมชอบ พวก bio ตอนที่เป็นเมืองแร็คคูน สมัย ps2 อะครับ น่ากลัวดี

ไม่แปลกเลยครับ ที่จะไม่ชอบถ้าคุณชอบเล่น bio มันคนละอารมณ์นะ action horror กับ survival horror
คิดถึง RE ตอนที่ยังเป็น survival horror เหมือนกันครับ ซึ่งคงจะสูญหายไปจาก series RE แล้ว
ไอ้ประเภทให้กระสุนนิดเดียว แล้วก็ทำอะไรมันไม่ค่อยจะได้ ยิงมั่ง หนีมั่ง พอเจอบอสที ขี้แทบแตก (ลุ้น)

รอ alone in the dark กับ alan wake ป็นเพื่อนผมซิครับ น่าจะแนว survival horror นะ

#13 koch

Posted 20 August 2007 - 09:27 PM

นานาจิตตังครับ แต่ผมเกมส์นี้ออกเมื่อไหร่แผ่นแท้แน่นอน(ตอนนี้เล่นก้อบจ้า)

#14 H2O

空のティーア

Posted 20 August 2007 - 09:40 PM

ผมว่าแล้ว ต้องมีคนสับสนระหว่าง Biohazard กะ Bioshock

Bioshock ไม่ได้มีอะัไรเกี่ยวข้องกับเกมอมตะของ Capcom เลยเน้อ แต่กลับเป็นเกมอมตะอีก
เกมหนึ่งที่ชื่อ System Shock

ผมว่าที่จขกท เล่นไม่สนุกเพราะมันเป็นเกมที่ออกไปทางอุดมคติของฝั่ง PC สุดขั้วเลย ตั้งแต่ระบบ
เซฟที่ไหนก็ได้ ระบบต้นจนจบแบบไม่มีคัทซีน มันทำให้ดูเหมือนขาดการบริการที่เป็นที่ชื่นชอบของ
ฝั่งคอนโซลไป (เชื่อผมเหอะว่าพวก PC ชอบวิ่งตุเลงๆในโลกที่เปิดกว้างมากกว่าเกมที่เป็นเส้นตรง
แด่วเป็นไหนๆ) และด้วยความเปิดกว้างสุดๆแบบจะไปไหนก็ช่างหัวแกอาจจะทำให้ผู้เล่นเกมบนคอน
โซลงงก็ได้

แต่จริงๆแล้วเกมนี้ผมก็ว่าไม่น่ากลัว จะออกไปทางกดดัน+ระทึกมากกว่า

#15 Macbeth

กัญชา กัญชา for tomorrow

Posted 21 August 2007 - 07:38 AM

ผมซื้อมาแล้วแต่ยังไม่เล่นอ่ะ กลัวมึนหัว กับยังไม่ค่อยมีเวลาว่าง

#16 Genexix

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 2

Posted 21 August 2007 - 11:53 AM

ไม่แปลกครับ อย่างที่หลาย ๆ คนบอกมันคนละอารมณ์กับ Bio เลย
มันไม่ใช้แนวของคุณน่ะครับ

#17 rollbacks

ชายที่เล่นตีดได้ห่วยที่สุดในโลก

Posted 21 August 2007 - 01:31 PM

อาจจะภาคนี้เค้าทำให้เกมส์มันมีลักษณะคล้ายกับ half life + Oblivion มากเกินไปยิ่งวิธีเล่นแบบ First Person ที่จำเจแบบฉบับ XBOX แล้วไม่รู้สิ ผมคาดหวังมากเกินไปมั้ง หรืออาจจะ Gear of War มันทำมาดีเกินไปจนไม่มีเกมไหนเท่าเทียมแล้วมั้ง ไม่แน่ว่าถ้าเกมส์นี้ออกก่อน Gear อาจจะดังพลุแตกก็เป็นได้

#18 superager

Posted 21 August 2007 - 02:48 PM

System Shock นี่เทพสุดๆเลยคับ ไม่รู้จะจัดมันเกมอะไร actionรึ RPGก็ได้ Survival-Horrorก็ใช่ อยากให้EAเอามารีเมคจังท่าจะมัน แต่ก่อนภาพยังกิ๊กก็อกอยู่้เลย เอาSIS 6326 เล่นยังไหวเลย :eiei แต่ความลุ่มลึกของระบบRPGเหนือกว่าBioshockอยู่เยอะ Bioshockมันออกบู๊ๆอะ เพราะลงConsoleด้วยมั้ง ผมว่าBioshockเข้าถึงง่ายที่สุดในซีรีย์ Shock แล้วนะครับ เด๋วไปเจอระบบRPGใน System Shock 2 ยิงๆไปปืนพังคามือรับรองว่ามึนตึ๊บ...

คิดถึงเจ๊Shodan เจ้าA.I.โรคจิตมาตะหงิดๆแย้วจิ :love