`

Jump to content

นินจาไกเด้น ยากชิบ!!

6 replies to this topic

#1 ลูกพ่อขุน

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

• Royal Executive Members

Posted 18 August 2007 - 05:33 PM

ทำไมมันยากแบบนี้ครับ หรือผมอ่อนมากเอง ปกติก็ไม่ค่อยเล่นเกมส์เก่งอยู่แล้ว เล่นพอใช้ก็แค่เกมส์ตีกอล์ฟไปเรื่อยๆ .....พอได้โหลดเดโม่เกมส์ไกเด้นมาแล้ว สนุกจัง เล่นจนชนะบอสในด่านแรกของเดโม่ ....เลยไปซื้อแผ่นจากบอร์ดมา คิดว่าคงพอได้แหล่ะหน่า ...เอาเข้าจริง เกมส์จริงๆตัวเต็ม ไหงมันไม่เป็นแบบในเดโม่ที่เคยผ่านมา ยากสุดๆ เจอบอสก็ไปไม่รอดแล้ว นี่แค่ด่านแรกนะครับ ชักถอดใจกับเกมส์แอคชั่นซะแล้ว แอคชั่นรีเพล์แบบ PS2 ก็ไม่มีให้ใช้ ตายกันพอดี ฮ่าๆๆ.....

ถามนิดนะครับ มันไม่มีโหมด easy หรือครับ .... ถ้าเราเอา save คนที่เล่นจบแล้ว มาใส่ จะทำให้เรามีอาวุธและท่ามากขึ้นไหมครับ จากนั้นเราก็เอาอาวุธที่ได้มาใช้เล่นแบบปกติจะทำให้เราเก่งขึ้นไหมครับ :555

ถ้าไม่รอดจริงๆ......ขายยยยยยยยยยยยยยยยย :555

#2 beamnintendo

เทพเกียร์มาจุติ ใครอยากอันเชิญinviteด้วย

• High Royal Executive Members

Posted 18 August 2007 - 05:59 PM

ตาย3ครั้งติดกันแล้วจะง่ายลงเรื่อยๆ จะถุกเรียว่าหมานินจา จากอาจารย์ เหอะๆ

#3 kunchan

SKATE

• High Royal Executive Members

Posted 18 August 2007 - 06:44 PM

เป็นเพราะม่ชินครับ ลองเล่นดูก่อนฮะ

ผมตอนเล่นครั้งแรกก็อึ้งเหมือนกัน พอชินมือแล้วเราจะพริ้วมาก

แล้วด่านมันก็จะโ๕ตรยากขึ้นเรื่อยๆครับ ทำเอาด่านแรก เคี้ยวหมูต้มเปื่อยไปเลย

แต่ถ้าจะขายจิงๆลองติดต่อผมได้นะอิๆ เพราะกำลังจะได้เครื่องแว้ว

#4 beamnintendo

เทพเกียร์มาจุติ ใครอยากอันเชิญinviteด้วย

Posted 18 August 2007 - 07:07 PM

เค้าว่านี่ ง่ายลงจากภาคxbox360เยอะแล้วนะ เหอะๆ ตอนนี้ผมถึงด่าน3 เพิ่งได้แผ่นมาวันนี้ มีไร คุยๆกันได้นะ

#5 lcat

นักเล่นเกมชั้นครู

• Interests:My love freedom 087-4063532

Posted 18 August 2007 - 09:53 PM

เห็นว่าคุณวีระไม่ค่อยถนัดเกมแนวนี้ไม่ใช่หรือครับ
แต่ผมคิดว่าไม่น่าจะยากเกินความสามารถน่ะครับ
แรกๆผมก็ตายเป็นว่าเล่น กะว่าจะเลิกเล่นแล้วเชียว
ตอนนี้ก็ยังเล่นอยู่ แต่ยังไม่ไปถึงไหนเลย :her :cry

#6 naughtynot

นักเล่นเกมมือฉมัง

• High Members

Posted 18 August 2007 - 09:56 PM

555 คุณ weera เกมมันไม่ได้ยากขนาดนั้นหรอกครับ ผมจะบอกให้ยิ่งเล่นยิ่งง่ายนะเกมนี้ ผมเล่นด่านเเรกๆก็ยากเหมือนกันพอได้อาวุธเยอะขึ้นเเละอัพเกรดเเล้วเราจะเก่งขึ้นมากๆ ศัตรูจะอ่อนไปเยอะเลย เชื่อผมเล่นให้จบนะสนุกมากขอบอก
ป.ล.ช่วงนี้ไม่ได้ออนไลน์กับคุณweeraสักเท่าไร เพราะช่วงนี้หนีไปเล่น xbox360 อยู่ หุหุ :aha:

#7 ลูกพ่อขุน

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

Posted 19 August 2007 - 03:27 AM

วันนี้ซัดไกเด้นจนตีสาม.......ตาลายจริงๆครับผับผ่าสิ........

กว่าจะผ่านเจ้าอ้วนบนเรือเหาะได้แทบขว้างจอยใส่ LCD เจ้าลูกชายมานั่งดูมีบอกว่า"พ่อไม่เก่งเลย" เวงจริงๆ ยิ่งเครียดยังมาโดนลูกเย้ยเข้าไปอีก .....ตายแล้วตายอีก มันบอกให้เราละทิ้งหนทางสู่นินจาซะ ผมก็ไม่ยอมทิ้ง ดันทุรังเล่นต่อ สุดท้ายไม่ไหวจริงๆ เลยกดเลิกหนทางสู่การเป็นเจ้านินจา แต่ไหงเกมส์ง่ายลงจริงๆครับ มันให้ save ก่อน จากนั้นเจ้าอ้วนเรือเหาะเป็นหมูต้มเลย ......

เข้าสู่ด่านที่ 4 ไปเปลี่ยนทรงผมแม่สาวนมโต ตาลายไปไม่ไหวแล้ว คงเพราะเราหมุนกล้องดูหน้าอกตูมๆของแม่สาวนั่น ฮ่าๆๆ......

และแล้ว...ก็เปลี่ยนไปตีกอล์ฟเหมือนเดิม คาดว่าคงเก็บดองอีกนาน หรือไม่ก็เอาขึ้นบอร์ดขาย ฮ่าๆๆ :555

ตีกอล์ฟดีกว่าครับพี่น้อง เพลืนกว่าเย๊อะ!!!!!! :555

ปล.คุณ lcat ได้ป้ายไปแล้วนะครับ เอาเป็นลายเซ็นต์เชียว ขอบคุณคุณนพมากๆนะครับที่ทำให้ :explain
ปล.2 คุณ naughtynot ว่าแล้วทำไมหายหน้าไป ผมไม่มีเพื่อนร่วมก๊วนออกรอบเลยครับ กลับมาเดี๋ยวนี้นะ เดี๋ยวแช่งให้น้อง 360 แดงซะเลย ฮ่าๆๆ :555

Edited by ลูกพ่อขุน, 19 August 2007 - 03:30 AM.