`
←  Room of Terror : for horror game
Logo
»

Bioshock version PC กับ 360 เหมือนกันมั๊ยครับ

pinaldo's Photo pinaldo 17 Aug 2007

อยากทราบว่าทั้งสอง version นี่มีอะไรแตกต่างมั๊ยครับ มีใครพอทราบมั่งพอดี เห็นตัวกล่องเหล็กของเกมนี้ ก้เลยอยากได้หนะครับ บวกกับลองเล่น Demo แล้วชอบๆมากๆ ชอบฉากเป้นอะไรที่ Classic ดีมากๆ แล้วอีกข้อนึงครับ อยากรู้ว่าเกมนี้เป็น region free แล้ว ถ้าผมซื้อแผ่น PAL มันจะเป็น Region Free ด้วยมั๊ยครับ

edit

เพิ่งไปเช็คมาล่าสุดครับ ทางฝั่ง ASIA ท่าทางจะไม่มี version กล่องเหล็กแบบนี้ครับ คาดว่าน่าจะออกแต่ฝั่งอังกฤษ งานนี้ถ้า region free ก็ดีครับจะได้ซื้อ กล่องเหล็ก

update เพิ่มเติม package แบบพิเศษพร้อมหุ่น figure ครับ

ใน version limited จะมีแถม Sound track, DVD เบื้องหลังการทำเกม และก้ figure Big daddy ครับ อยากได้ figure มากๆ

Edited by pinaldo, 17 August 2007 - 09:16 PM.

DMC's Photo DMC 17 Aug 2007

อยากได้ :cry

devilmaydie_OK's Photo devilmaydie_OK 17 Aug 2007

อยากได้เหมือนกัน คุณ pinaldo จะกลับเมืองไทย วันใหน วานบอกทีน่ะครับ อยากจะฝากซื้อ

Bankie's Photo Bankie 17 Aug 2007

PC ภาพสวยกว่า ฟันธง (ถ้าเครื่องคุณแรงพอ)

pinaldo's Photo pinaldo 17 Aug 2007

devilmaydie_OK, on Aug 17 2007, 09:52 PM, said:

อยากได้เหมือนกัน คุณ pinaldo จะกลับเมืองไทย วันใหน วานบอกทีน่ะครับ อยากจะฝากซื้อ

คิดว่าจะกลับช่วงธํนวาเลยอ่ะครับ อาจจะนานไปหน่อย :her ตอนนี้ผมพอจะรู้แล้วครับ ทางฝั่ง europe จะออก package เป็นแบบกล่องเหล็กหรือ Steelbook ครับ โดยอาจจะไม่แถม figure แต่ทางฝั่ง US จะเป็นแบบรูปด้านล่างครับ ซึ่งกล่องอาจจะไม่ใช่เหล็กครับ แต่แถม figurine big daddy ราคาทางภาค US อยู่ที่ $69.99 ครับ ถูกกว่าฝั่ง Europe ด้วย งานนี้ผมอาจจะเบนไปทางฝั่ง US ครับ พอดีเพื่อนจะไป อเมริกาพอดีจะฝากซื้อ แต่เดี๋ยวจะลองไปด้อมๆมองๆที่ร้านในอังกฤษดูก่อนครับ ว่า กล่องเหล็กมันงามแค่ไหน ว่าแล้วก้อยากได้ทั้งคู่เลยครับ :cry
Edited by pinaldo, 17 August 2007 - 11:23 PM.

Falco's Photo Falco 17 Aug 2007

ใช่อันนี้รึเปล่าครับ งามมากๆ

Falco, on Aug 17 2007, 11:33 PM, said:

ใช่อันนี้รึเปล่าครับ งามมากๆ

โอ้ว ขอบคุณมากครับ ผมเพิ่งเห็นตัว package มันที่และครับ ที่เวป gamestop ไม่มีให้ดู ผมสั่งไปที่ gamestop แล้ว อยากได้มากๆครับ :eiei

Consoleman360's Photo Consoleman360 18 Aug 2007

อยากได้ :cry :cry2

Galaxy Exposition's Photo Galaxy Exposition 18 Aug 2007

Bankie, on Aug 17 2007, 09:57 PM, said:

PC ภาพสวยกว่า ฟันธง (ถ้าเครื่องคุณแรงพอ)

ถ้าตังเหลือด้วยนะ :555

superager's Photo superager 20 Aug 2007

ถ้าLimited Edition ของPCมีขาย เจอกันแน่...