`
←  Room of Terror : for horror game
Logo
»

โอโห ใครยังไม่ได้ซื้อแผ่น bioshock เปิดหูเ...

FM_Bayern's Photo FM_Bayern 17 Aug 2007

เล่นอยู่ครับ ยังไปไม่ถึงไหนเลย ถึงตอนที่พึ่งได้พลังไฟอ่ะ แล้วมันต้องไปไหนต่อไม่รู้ งงมั่กๆ

amtaurus's Photo amtaurus 17 Aug 2007

ทำไมผมเข้าลิ้งค์ ไม่ไดอ่ะครับบ :ohno

[[[PEE]]]'s Photo [[[PEE]]] 17 Aug 2007

ลองแล้ว สุดตีนมาก กราฟฟิคน้ำก็ธรรมดานะผมว่า ไม่ได้สวยเหมือนคลิปที่เคยเห็นงะ

แต่เล่นแล้วหลอนๆ ดี ชอบๆ :555

Silversmoke's Photo Silversmoke 17 Aug 2007

ได้แล้วครับ ไรทแจกทั่นGalithไปแล้ว ฮะๆๆๆๆๆ

ไม่ประทับใจFXน้ำเท่าไหร่ครับ ส่วนที่ทำค่า หักเหแสงยอมรับว่าเยี่ยมยอดครับ แต่ละอองน้ำกระเซ็น ทำไมมันไม่เมือนตจัวอย่างเมื่อสองปีก่อนไม่รุ ( ตอนโชวเอนจิ้นน้ำตอนแรก น้ำนี่ล่อมาเป็นเม็กดเลยครับ แต่ตอนเล่นจริง ดูยังไงก้อเป็น texture แปะ alfa) แต่รวมๆแล้ว เป็นเกมที่ FXดีที่สุดในรอบปีนี้ครับ

เล่น marvel ให้จบก่อนดีกว่า... เด๋วเล่นไม่จบอิก

FM_Bayern's Photo FM_Bayern 17 Aug 2007

ตอนนี้คาอยู่ตรงนี้อ่า

ไปไหนต่อหว่า ได้พลังไฟมาและอ่า

Playstation's Photo Playstation 17 Aug 2007

FM_Bayern, on Aug 17 2007, 09:24 PM, said:

ตอนนี้คาอยู่ตรงนี้อ่า

ไปไหนต่อหว่า ได้พลังไฟมาและอ่า

ได้พลังไฟมาแล้วย้อนกลับไปทางเดิมที่ประตูจะมีเหมือนหิมะหรือน้ำแข็งเกาะอยู่หรือยัง
ครับ?

ให้เราใช้พลังไฟตรงนั้นจะสามารถเข้าไปประตูตรงนั้นได้ครับ..........แล้วผมก้อไปติดต
รงนั้นต่อ :her

kombangguy's Photo kombangguy 17 Aug 2007

สุดยอดครับ เกมส์นี้ โคตรหลอน โคตรมันครับ

ว่าแต่ กระสุนมันหายากจังเลยง่า แล้วก้อการ Hack มันดูจะเดิมๆไปหน่อยนะ น่าจะมีหลากหลายรูปแบบ (มันมีแต่ Pipe อย่างเดียว หุหุ )

Granzon's Photo Granzon 17 Aug 2007

เกมส์นี้ IGN ให้ 9.7 ไม่ธรรมดาแน่ๆครับ

อยากซื้อแผ่นแท้ แต่มันออกช้า :eiei

ก็เลยหวดกุ๊กกู๋มาเล่นแทนครับ

Playstation, on Aug 17 2007, 09:48 PM, said:

ได้พลังไฟมาแล้วย้อนกลับไปทางเดิมที่ประตูจะมีเหมือนหิมะหรือน้ำแข็งเกาะอยู่หรือยัง
ครับ?

ให้เราใช้พลังไฟตรงนั้นจะสามารถเข้าไปประตูตรงนั้นได้ครับ..........แล้วผมก้อไปติดต
รงนั้นต่อ :her

แหะๆ ผมก็ผ่านไปได้และครับ ตอนนี้พึ่งได้ Telekinesis อ่ะ ไม่รู้จะเอามาแทน ไฟ หรือ ไฟฟ้าดี :aha:

MoDiFy's Photo MoDiFy 17 Aug 2007

สอบถามครับ ใครเล่นแบบไม่ harvest little sister มั้ง -*-

ปล.ทำไมไม่มีปักหมุดหรือว่ากระทู้รวมไปเลย จะได้มาคุยกัน เป็นกระทู้ๆไปเลย ง่ายกว่าไหม เปลืองเนื้อที่บอร์ด + ผมลายตาแว้ว *-*

EM_ME_DE's Photo EM_ME_DE 17 Aug 2007

คุ้มที่ได้เล่นครับ สุดยอดดดดดดดดดด

เวลาเล่นนี่ ต้อง Rescue หรือ Harvest เด็กผีอ่ะครับ เหอๆ แล้วเลือกอันไหน จะส่งผลอะไรบ้างอ่ะครับ

ตอนนี้เล่นถึงตอนที่ต้องถ่ายรูปอ่ะครับ เหลือตัวสุดท้าย แหะๆ พรุ่งนี้มาเล่นต่อ
Edited by FM_Bayern, 17 August 2007 - 11:43 PM.

jordan's Photo jordan 17 Aug 2007

:cry สร้างห้องย่อยให้เกมนี้เถอะครับ กำลังสนุกเลย อยากรุเหมือนกันว่า ช่วย little sister กับไม่ช่วยนี่ จะมีผลกับเนื้อเรื่องมากมั้ย ผมไม่ค่อยอยาช่วยเลย อยากได้ Adam เยอะๆจะได้ upgrade ได้เร็วๆ

MoDiFy's Photo MoDiFy 17 Aug 2007

jordan, on Aug 17 2007, 11:13 PM, said:

:cry สร้างห้องย่อยให้เกมนี้เถอะครับ กำลังสนุกเลย อยากรุเหมือนกันว่า ช่วย little sister กับไม่ช่วยนี่ จะมีผลกับเนื้อเรื่องมากมั้ย ผมไม่ค่อยอยาช่วยเลย อยากได้ Adam เยอะๆจะได้ upgrade ได้เร็วๆ

เห็นว่ามี ap ที่ห้ามharvest อ่ะ นอกนั้นผมไม่รู้เหะ :jark

kkoku's Photo kkoku 17 Aug 2007

เหอๆ ผมกำลังเล่น GOW ให้จบอยู่

พยายามจะหาเวาเล่น นี่ไมได้เล่นมา อาทิตย์นึงแล้ว โดนพี่กักตัวไว้เย็นมอบเหล้า มอบเบียร์

กลับมาก้อตายแระ

MusTanGZ's Photo MusTanGZ 18 Aug 2007

MoDiFy, on Aug 17 2007, 10:25 PM, said:

สอบถามครับ ใครเล่นแบบไม่ harvest little sister มั้ง -*-

ปล.ทำไมไม่มีปักหมุดหรือว่ากระทู้รวมไปเลย จะได้มาคุยกัน เป็นกระทู้ๆไปเลย ง่ายกว่าไหม เปลืองเนื้อที่บอร์ด + ผมลายตาแว้ว *-*
ผมเล่นแบบ Rescue อ่ะ พอช่วยเด็ก ครบกำหนดของแต่ละฉาก ป้าที่ให้เราเลือก ว่าจะ Harvest หรือ Rescue มันจะให้เด็กเอาของขวัญมาให้ครับ ADAM 200 เงิน กะ ของอีกนิดหน่อย :her

ว่าแต่ Harvest ที ได้ADAM เท่าไรอ่ะคับ ผม Rescue ได้ 60 เอง :ohno

superager's Photo superager 18 Aug 2007

thaiger, on Aug 17 2007, 06:57 PM, said:

การ hack เอาหุ่นมาใช้มันเลียนแบบ RE4 นี่หว่า

ขอแย้งนิดนึงนะ

การHackหุ่นมาใช้นี่มีตั้งแต่สมัย System Shock 2แล้ว(เกมออกปี98-99ได้มั้ง) Bioshockมีพื้นฐานหลายๆอย่างมาจากเกมนี้ครับ จะเรียกว่าภาคต่อก็ได้ แต่ชื่อSystem Shock เป็นของEAซะงั้น แนะให้ลองไปหามาเล่นดูนะครับจะรู้ว่า เกมนี้มันล้ำสุดๆจริงในสมัยนั้นและยังคงความเป็นอมตะน่าเอากลับมาเล่นหลายๆครั้งครับ มีเกมบางเกมลอกแบบเกมนี้มาด้วยซ้ำไป(เกมที่ไปดาวอังคาร ใช้PDAในเกมเพื่อดูภารกิจ คงรู้นะว่าเกมอะไร) พอรู้ว่าBioshockจะออก360ผมสอยเครื่องมารอเลย เล่นมันทั้งบน360กับPCมันเลยฮิๆ PC ถ้าถูกคงซื้อแท้... :love
Edited by superager, 18 August 2007 - 01:27 AM.

yanasawa's Photo yanasawa 18 Aug 2007

ซื้อเลยครับ ไม่ผิดหวัง

MoDiFy's Photo MoDiFy 18 Aug 2007

harvest ได้ ADAM 200 มั้งครับ *-*
ไม่ก็ 160 ผมจำไม่ได้แล้ว