`
←  Dead Rising
Logo
»

ติดง่ะทำยังไงดีครับ

narutohero's Photo narutohero 15 Aug 2007

คือพออิชาเบลล่าให้เราไปเอาของมา 8 ชิ้น ผมก็เก็บครบแล้ว(ระหว่างที่เก็บของก็โดนทหารจับตัวไปตั้ง5 ครั้ง เครียดเลย มองก็มองไม่เห็นตัวมัน แถมยิงเอายิงเอา เฮ่อ :ohno ) แล้วพอไปที่หอนาฬิกาตรงลานกว้างสาธารณะในนั้นจะมีซอมบี้เต็มไปหมด แถมยังมี ฮอ มายิงเราอีก ผมเลยลองกลับไปหาอิชาเบลล่า เผื่ออาจจะมี ภารกิจอะไรอีกแต่พอเข้าไปคุยก็ไม่มีภารกิจ แล้วผมก็ไม่รู้ว่าจะไปไหนต่อดี ใครจบช่วยบอกทีนะครับ จนปัญญาแล้ว แถมเวลาเหลือ 13 ชั่วโมงกว่าเองๆอ๊ะครับ จะจบได้มั้ยครับเนี้ย

tron360's Photo tron360 15 Aug 2007

ให้ไปเก็บ queen มาให้ได้10 ตัวครับ เก็บง่ายๆโดยไปเก็บในทางขับรถใต้ดิน เอารถทับไปเรื่อยๆพอได้ยินเสียง queen ก็ลงไปเก็บ

narutohero's Photo narutohero 16 Aug 2007

โอ้วขอบคุณมากครับ :kanoiyom พอดีผมเล่นจบแล้ว ครับ(หลังจากที่ชกกับบอสหลายยก) แต่ผมยังสงสัยกับฉากจบอยู่อ๊ะครับ ใครรู้ช่วยจบตอบกลับมาทาง PM ด้วยนะครับ ผมไม่อยากให้มาบอกฉากจบในกระทู้นี้อ๊ะครับ กลัวว่าเดี๋ยวคนอื่นที่กำลังเล่น dead rising อย่างขยันขันแข็ง ดันมาเจอกระทู้ที่บอกฉากจบของเกมส์เอา ดื้อๆแบบนี้ เดี๋ยวเขาเสียกำลังใจ ที่อุตสาห์เล่นแทบตาย ดันมีคนบอกฉากจบอีก (คือเคยโดนกับตัวเองมาก่อน) คือที่ผมอยากรู้ฉากจบ เพราะว่ามันคาใจอ๊ะครับ อุตสาห์สู้แทบตาย ทำไมฉากจบมันถึง....... หรือว่ามีจบหลายแบบครับ
ท่านใดรู้เรื่องฉากจบแจ่มแจ้งช่วยบอกข้าน้อยคนนี้ทางPMด้วยนะครับ :numairu:

okami11408's Photo okami11408 09 Apr 2008

ผมว่าเกมนี้ค่อนข้างยากมากเลยทีเดียว ต้องใช้ความสามารถอยู่เหมือนกันกว่าจะจบ 154218d4.gif

KunJOBz's Photo KunJOBz 10 Dec 2009

QUOTE ((RSG)•ブラッ&# @ Nov 5 2007, 10:05 PM) <{POST_SNAPBACK}>

QUOTE (okami11408 @ Apr 9 2008, 08:32 AM) <{POST_SNAPBACK}>
ผมว่าเกมนี้ค่อนข้างยากมากเลยทีเดียว ต้องใช้ความสามารถอยู่เหมือนกันกว่าจะจบ 154218d4.gif

ผมเล่นเป็นปีอะ เกมนี้ AP เกมนี้ ยังไม่ครบพันเลย
880/1000 เอง