`

Jump to content

รบกวนถามเรื่องแอดบัตรเครดิตบน PSN หน่อยครับ

7 replies to this topic

#1 peeradonn

นักเล่นเกมตัวยง

• High Members

Posted 14 August 2007 - 05:43 PM

คือผมพยายามแอดข้อมูลของบัตรลงไปใน PSN ดพื่อซื้อ Tekken อ่ะครับ ผมใช้บัตร VISA ซึ่งมั่นใจว่าใช้ได้ แต่พอใส่ข้อมูลลงไปมันบอกว่า ข้อมูลไม่ถูก ผมสงสัยอยู่ว่าอาจเป็นเพราะที่อยู่ไม่ตรง แต่ผมก็เปลี่ยนที่อยู่เป็นเมืองไทยไม่ได้อ่ะครับ ใครมีความเห็นหรือรู้ว่าทำยังไงรบกวนแนะนำหน่อยนะครับ ขอบคุณครับ

#2 Vince123456

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 1

Posted 14 August 2007 - 05:48 PM

View Postpeeradonn, on Aug 14 2007, 05:43 PM, said:

คือผมพยายามแอดข้อมูลของบัตรลงไปใน PSN ดพื่อซื้อ Tekken อ่ะครับ ผมใช้บัตร VISA ซึ่งมั่นใจว่าใช้ได้ แต่พอใส่ข้อมูลลงไปมันบอกว่า ข้อมูลไม่ถูก ผมสงสัยอยู่ว่าอาจเป็นเพราะที่อยู่ไม่ตรง แต่ผมก็เปลี่ยนที่อยู่เป็นเมืองไทยไม่ได้อ่ะครับ ใครมีความเห็นหรือรู้ว่าทำยังไงรบกวนแนะนำหน่อยนะครับ ขอบคุณครับ

ชื่อที่ใช้สมัคไอดีของ PSN นี่ถูกต้องตามบัตรไหมครับ
และจะสมัคโซนไหนครับ

#3 peeradonn

Posted 14 August 2007 - 05:52 PM

View PostVince123456, on Aug 14 2007, 05:48 PM, said:

ชื่อที่ใช้สมัคไอดีของ PSN นี่ถูกต้องตามบัตรไหมครับ
และจะสมัคโซนไหนครับ
ชื่อไม่ถูกครับ เอาบัตรคนอื่นมาใช้ และที่อยู่ตามบัตรเป็นเมืองไทยแต่ที่อยู่ในPSN ผมเป็น US ผมพยายามเปลี่ยนเป็นไทยแล้วมันไม่ให้ เคยมีเพื่อนๆบางคนบอก VISA ไม่ได้แต่ Master Card ใช้ได้ อยากทราบว่ามีใครใช้VISA แล้วได้บ้างไหมครับ หรือต้องไปเปลี่ยนชื่อในPSN

#4 Vince123456

Posted 14 August 2007 - 06:02 PM

View Postpeeradonn, on Aug 14 2007, 05:52 PM, said:

ชื่อไม่ถูกครับ เอาบัตรคนอื่นมาใช้ และที่อยู่ตามบัตรเป็นเมืองไทยแต่ที่อยู่ในPSN ผมเป็น US ผมพยายามเปลี่ยนเป็นไทยแล้วมันไม่ให้ เคยมีเพื่อนๆบางคนบอก VISA ไม่ได้แต่ Master Card ใช้ได้ อยากทราบว่ามีใครใช้VISA แล้วได้บ้างไหมครับ หรือต้องไปเปลี่ยนชื่อในPSN

1. ลองเปลี่ยนชื่อและข้อมูลหลัก ที่ใช้สมัค PSN ให้ตรงกับข้อมูลเจ้าของบัตรนะครับ....ลองดู
2. ถ้าไม่ได้ลองเปลี่ยนมาสมัคผ่าน PSN Singapore และซื้อผ่านที่นี่ดู

ผมก็ใช้ วีซ่า ครับ แต่ซื้อของได้แต่จาก PSN Singapore และบังเอิญ PSN Singapore เป็นอันแรกและโซนแรกที่ผมสมัคใช้ชื่อจริงข้อมูลจริงครับ

แต่ข้อ 1 ยังไม่เคยลองใช้กับโซนอื่นๆดู ได้ยังไงมาบอกนะครับ

View PostVince123456, on Aug 14 2007, 06:01 PM, said:

1. ลองเปลี่ยนชื่อและข้อมูลหลัก ที่ใช้สมัค PSN ให้ตรงกับข้อมูลเจ้าของบัตรนะครับ....ลองดู
2. ถ้าไม่ได้ลองเปลี่ยนมาสมัคผ่าน PSN Singapore และซื้อผ่านที่นี่ดู

ผมก็ใช้ วีซ่า ครับ แต่ซื้อของได้แต่จาก PSN Singapore และบังเอิญ PSN Singapore เป็นอันแรกและโซนแรกที่ผมสมัคใช้ชื่อจริงข้อมูลจริงครับ

แต่ข้อ 1 ยังไม่เคยลองใช้กับโซนอื่นๆดู ได้ยังไงมาบอกนะครับ

เรื่องที่อยู่ที่ใส่ในข้อมูลบัตรในการซื้อของ ผมก็ลงเป็นของ Singapore ล่ะครับ ....ผ่านนะ

#5 peeradonn

Posted 14 August 2007 - 06:03 PM

View PostVince123456, on Aug 14 2007, 06:02 PM, said:

เรื่องที่อยู่ที่ใส่ในข้อมูลบัตรในการซื้อของ ผมก็ลงเป็นของ Singapore ล่ะครับ ....ผ่านนะ
ขอบคุณมากครับเดี๋ยวรีบไปลองดู

#6 Vince123456

Posted 15 August 2007 - 09:45 AM

ตกลงนี่ได้ไหมเนี่ย มาแจ้งหน่อยสิคับ

#7 peeradonn

Posted 15 August 2007 - 11:22 AM

View PostVince123456, on Aug 15 2007, 09:45 AM, said:

ตกลงนี่ได้ไหมเนี่ย มาแจ้งหน่อยสิคับ
ขอบคุณคุณ Vince123456 มากครับ ได้ละ ใช้แอคเคาท์สิงคโปร์แหละ เรียบร้อยเลย ไปโหลดเทคเคนมาแล้วครับ อิอิ

#8 Rebirth

นักเล่นเกมมือฉกาจ

• Executive Members

Posted 15 August 2007 - 06:23 PM

:explain ของผมบัตรชื่อแม่แต่ PSN ชื่อผมที่อยู่ก็ไม่ตรงเลยมั่วๆมากๆ ที่อยู่ของผมใช้ฮ่องกง ผ่านเฉยวิซ่าด้วยผมว่านะครับระบบไม่ได้ดูที่อยู่หรอกครับแต่จะดูที่เลขบัตร โดยเฉพาะ 3 ตัวกลังสำคัญแล้วก็วันบัตรหมดอายุ จะทำให้รู้ว่า บัตรนี้ใช้ได้หรือไม่แล้วอยู่ที่ไหนครับ เพราะในตัวเลขมันจะเป็นโค้ดบอกอยู่แล้วครับว่าอยู่ประเทศไหน คล้ายๆ ATM แหล่ะครับที่เราสามารถเช็คได้เลยว่าเรากดเงินที่ตู้ที่เขตไหนบ้าง