`

Jump to content

ในที่สุดก็ทำเสร็จจนได้ครับ(จ้างเค้าทำอ่ะ)กับตัว Cockpit ของเจ้า 360

67 replies to this topic

#41 TONBO

Quit.

• High Royal Executive Members

Posted 14 August 2007 - 08:12 AM

เจ๋งดีครับ สำเร็จจนได้เลยนะครับ ถ้าทำขายนี่สบายเลย งานดีมากๆ

เอ่อ ถามหน่อยครับ ถ้าเอาจอยพวงมาลัยออกแล้วเอาจอยอาเขตมาวางแทนจะเล่นถนัดมั้ยครับ (ถามดูครับถ้าเวิร์คจะได้ทำบ้าง)
ผมไม่มีจอยพวงมาลัย แต่อยากทำที่นั่งสำหรับเล่นกับจอยอาเขตแบบถนัดๆหน่อยน่ะครับ
(ผมคิดว่าความสูงเท่าตู้ใหญ่ของแกแลคซี่กำลังดีครับ)

#42 Marko

ชายผู้โดดเดี่ยว รักสงบ ท่ามกลางสมรภูมิ DGO Battle ที่บ้าคลั่ง

• High Royal Executive Members

Posted 14 August 2007 - 08:24 AM

น่าจะทำ 2เบาะนะครับ มีที่นั่งข้างๆด้วย เผื่อวันไหนอยากขับรถพาสาวชมวิว ฮวาย(TDU) อิอิ :aha:

#43 gorath

เซียนเกม

Posted 14 August 2007 - 08:28 AM

ซูดดดดดดยอดดดด นี่ทำเผื่อเล่น Ace Combat ต่อได้เลยนะครับเนี่ย เก็บวิธีไว้ทำขายได้เลยนะครับ เผื่อเพื่อน ๆ สนใจ ผมก็สนใจนะ แต่บ่จิ๊ :cry2

#44 rahxephone

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

• Royal Executive Members

Posted 14 August 2007 - 08:29 AM

บอกได้คำเดียวว่า เทพพพพพพพพพพพพพพพพพพ

#45 morigan

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 1

Posted 14 August 2007 - 08:58 AM

View PostAltimis, on Aug 13 2007, 11:57 PM, said:

ของพวกนี้

ผมอยากได้ฐานที่แข็งแรงชนิดที่ว่า โยกแรงยังไงก็ไม่สั่นอ่ะครับ แบบตู้เกมส์แข่งรถตามห้างเลย

แต่ดูแล้วมันสั่นมั้ยอ่ะ -_-'

อันนี้ก็แข็งแรงแล้ว จอยมันสั่นมากๆ ก็ไม่เคลื่อน ส่วนฐานนะโคตรหนัก เหล็กทั้งอัน เกิน 20 โลได้มั้ง

ถ้าจะเอาแบบตามห้างมันจะไม่สวยครับ สังเกตุพวงมาลัยจะติดกับจอ หรือฐานใหญ่ๆเลย เปลืองที่มากๆ

View Postlokmee99, on Aug 14 2007, 12:07 AM, said:

งบเท่าไรครับ

ฐานอย่างเดียว 4500 บาท รวมทำสีด้วย

View PostTONBO, on Aug 14 2007, 08:12 AM, said:

เจ๋งดีครับ สำเร็จจนได้เลยนะครับ ถ้าทำขายนี่สบายเลย งานดีมากๆ

เอ่อ ถามหน่อยครับ ถ้าเอาจอยพวงมาลัยออกแล้วเอาจอยอาเขตมาวางแทนจะเล่นถนัดมั้ยครับ (ถามดูครับถ้าเวิร์คจะได้ทำบ้าง)
ผมไม่มีจอยพวงมาลัย แต่อยากทำที่นั่งสำหรับเล่นกับจอยอาเขตแบบถนัดๆหน่อยน่ะครับ
(ผมคิดว่าความสูงเท่าตู้ใหญ่ของแกแลคซี่กำลังดีครับ)

ลองอ่านบรรทัดสุดท้ายของ Post ผมดูครับ เพราะผมจะเอาจอย Arcade มาวางเล่นด้วยครับ ได้สองต่อ lol

ส่วนความสูงมันปรับได้สองจุดครับไม่ต้องห่วง

แต่เอคุณ Tonbo ได้จอย Arcade มาแล้วหรอครับ ผมยังหาไม่ได้เลย ต้องทำเอง

#46 cmmman

นักเล่นเกมมือฉกาจ

• Executive Members
  • Interests:xxx ME !

Posted 14 August 2007 - 10:34 AM

โอ้อิจฉาคนมีตังค์.... :ohno :mad

#47 morigan

Posted 14 August 2007 - 10:54 AM

View PostBurm, on Aug 14 2007, 12:30 AM, said:

ดู package แล้วสนับสนุนให้ทำขายเลยนะนั่น
ถอดประกอบได้ด้วย เหมาะกับการ pack ใส่กล่องขายเลย
สงสัยอย่างนึงว่า ตัวรางที่ติดกับเบาะเนี่ยมันมาตรฐานเหมือนกันหมดใช่ป่ะ
แบบว่าซื้อเบาะอะไรมาใส่ก็ได้?
ทำขายคงไม่อ่ะ แต่จะทำคู่มือ และวิธีทำอย่างละเอียดให้แทน

ตัวรางเบาะมาตราฐานครับถอดใส่รถได้เลย ผมให้ร้านทำเบาะรถยนต์ติดให้ เผื่ออนาคตอยากขายเบาะจะได้ถอดขายแล้วคนที่ซื้อต่อไปใช้ได้เลย

ที่ทำอย่างนี้เพราะถ้าอนาคตเบื่อ และมีตังพอ อาจไปหาเบาะ Recaro, Bride หรือเบาะ Original ของ Ferrari(ความฝันเลยนะ) สวยๆมาใส่แทน แบบเปลี่ยนเบาะได้

เพราะผมถือคติถ้าทำต้องทำให้ดีและเผื่ออนาคตด้วยครับ ไม่งั้นไม่คุ้ม

ตอนแรกผมอยากได้ Recaro นะแต่มันแพงเวอร์เลยลด spec ลงหน่อย

#48 eMuZa

นักเล่นเกมมือฉมัง

• Executive Members

Posted 14 August 2007 - 10:58 AM

อยากได้บ้าง แต่งบบ่มี...

#49 morigan

Posted 14 August 2007 - 11:05 AM

View PostAeromancer, on Aug 14 2007, 02:03 AM, said:

รู้แล้วครับ project นี้ขาดอะไร นั่นคือ

อ ว ท ม ครับ อิอิ

น่าลองย้าย subwoofer ไปไว้ข้างหลังนะครับ เหมือนรถ จริงๆ

อ ว ท ม คืออะไรอ่ะ

ส่วน subwwoofer ถ้าย้ายต้องซื้อสายใหม่ 10 เมตรเลยนะ สายมันแพงครับเลยเอาไว้ก่อน เพราะเอาไว้ดูหนังด้วย sub ควรอยู่หน้าห้อง

อีกอย่างแค่นี้เมียก็หาว่าผมบ้าแล้ว

ว่าแต่สาย sub เนี่ยซื้อที่ไหนดี แบบไม่แพงของเก่ามัน 1.5 เมตรเอง(สาย sunshine) สั้นเกิน

View Postlokmee99, on Aug 14 2007, 12:31 AM, said:

เอาเวปมาให้สำหรับคนที่สนใจนะครับมาทำกันเยอะ สนุกดี

http://gtfgtfp.x0.com/index.html
http://www.gtsims.com/
http://www.echna.ne.jp/~kim/
http://virtualroadster.com/links.htm
http://www.geocities...pit/eindex.html
http://www.gamerscockpit.com.au/

โดยเฉพาะคนนี้ต้องดูเลยบ้าโคตรๆๆ http://www.kolthar.com/allmypics.htm

อันนี้เป็นฟอรั่มสำหรับสร้าง cockpit ของเมืองนอกมีทริปดี+บ้าเยอะ ลองไปดูจะได้ไอเดียดีๆ ครับ

http://forum.rscnet....splay.php?f=186

ที่เคยเปิดเวปแล้วเจอบ้าสุดๆ น่าจะเป็นการสร้างห้องนักบิน F16 คือมันสร้าง F16 มาครึ่งลำจากไม้อัด

ภายในทำเหมือนทุกจุด สวิทย์ทุกตัวทำมือครับ และใช้งานได้จริงเหมือนบนเครื่องของจริง

ไว้เจอลิ้งค์แล้วจะเอามาแปะให้ดู

เออมันบ้าจริงๆ บ้ากว่าผมอีก นี่ถ้ามีตังเยอะ กับมีพื้นที่นะ ผมไปเชียงกงซื้อรถ sport ครึ่งท่อนมาทำแล้ว เห็นมีฝรั่งเคยทำ formula 1 ด้วย สุดยอดเลย

#50 giggogs

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 2

Posted 14 August 2007 - 01:25 PM

นับถือครับ สุดยอด :kanoiyom

#51 celese

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 2

• High Members

Posted 14 August 2007 - 02:32 PM

ผลงานออกมาน่าใช้มากครับ น่าอิจฉาจริงๆ
เสียดายไม่ทำขาย ถ้าทำนี่คงมีคนสนใจเป็นลูกค้าเพียบ : )

#52 Gussman

นักเล่นเกมมือโปร

Posted 14 August 2007 - 02:58 PM

งดงามครับ

ตอนพวงมาลัยมันกระชาก มันไม่เขย่าเหรอครับ ผมเคยทำยึดกะโต๊ะคอม ตอนมันกระชาก/เขย่า รู้สึกไม่ค่อยมั่นคงเท่าไหร่เลย แต่ความพายามเป็นเลิศครับ :kanoiyom

#53 nat9

DGO I love you jup jup

• Banned

Posted 14 August 2007 - 03:21 PM

View Postgiggogs, on Aug 14 2007, 01:25 PM, said:

นับถือครับ สุดยอด :kanoiyom

ว่าแต่คุณ คนนี้ พวงมาลัย ก็มีแล้วน่ะ เมื่อไหร่ จะมี ฟอซ่า ครับ ด่วน ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ

ผมอยากได้ พวงมาลัย มาก ๆ เลย เพราะเกมส์นี้เลยน่ะเนี่ย

#54 morigan

Posted 14 August 2007 - 03:24 PM

View PostGussman, on Aug 14 2007, 02:58 PM, said:

งดงามครับ

ตอนพวงมาลัยมันกระชาก มันไม่เขย่าเหรอครับ ผมเคยทำยึดกะโต๊ะคอม ตอนมันกระชาก/เขย่า รู้สึกไม่ค่อยมั่นคงเท่าไหร่เลย แต่ความพายามเป็นเลิศครับ :kanoiyom

เขย่านิดนึงครับ แต่ไม่เป็นไรเพราะเหล็กทั้งแผ่นมันหนักมากเลย(ของคุณGussmanเป็นโต๊ะไม้อ่ะ) เล่น Dirt อ่ะ สั่นมากๆ ไม่มีเลื่อนเลย สังเกตุว่าแท่นรองกับพวงมาลัยมันขนาดเท่ากันเลย ถ้ามันเลื่อนละก็คงตกแป้นไปแล้วครับ แต่ยังไงก็ต้องขันตัวล็อคให้พวงมาลัยให้แน่นด้วย

พอดีให้คนทำเค้าเอาพวงมาลัยไปลองเลยตอนทำ ทำไปลองไปเลยได้มาดีอย่างนี้ครับ อีกอย่างคนทำเค้าก็เล่นเกมส์ด้วย เลยทำมาดีเป็นพิเศษ

อันนี้เป็นรูปต้นแบบที่ผมเอาไปให้เค้าทำ ลองเปรียบเทียบดูครับ สังเกตุว่าเหล็กของผมจะหนากว่า และขาเหยียบปรับระดับได้
Shot at 2007-08-14

Shot at 2007-08-14

Edited by morigan, 14 August 2007 - 05:08 PM.

#55 EM_ME_DE

Posted 14 August 2007 - 04:15 PM

อยากได้ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ สุดยอดเลยครับ ทำมั้งๆๆๆ อยากได้

#56 tiger oud

นักเล่นเกมมือฉมัง

• High Members

Posted 14 August 2007 - 04:45 PM

โอ้ว ในที่สุดก้อเสร็จจนได้ ยินดีด้วยคับ

#57 plzkillme

นักเล่นเกมชั้นครู

Posted 14 August 2007 - 07:24 PM

บอกได้คำเดียวคับ มันเจ๋งมากๆ

#58 hero

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

Posted 14 August 2007 - 09:25 PM

สุดยอดเลยครับ

#59 Galaxy Exposition

เกิดมาเพื่อสิ่งนี้พี่น้องเอ้ย

Posted 15 August 2007 - 12:30 AM

แหล่มมากเลยพี่น้อง :ah

#60 Avant-garde

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 2

Posted 17 August 2007 - 02:10 PM

เิ่พิ่งมาได้อ่านผมกับเพื่อนๆก็เคยทำครับ ตอน PS 2 ตอนค่ำจะไปถ่ายรูปมาให้ดู ร้านเหล็กแถวบ้านพี่โหดจัง 7500 ของผม ค่าจ้างคือช้าง 1 ลังเองครับ