`
←  Call of Duty & Battlefield
Logo
»

ปักหมุดกระทุ้รวมทหารCALL of duty4ล่าสุด51ค...

Plasma77's Photo Plasma77 07 Sep 2008

QUOTE (LOWRIDER @ Sep 3 2008, 07:14 PM) <{POST_SNAPBACK}>
เล่นบ้าง ไม่เล่นบ้าง lowri1310 ครับ
เพิ่งเข้าไปเล่นโดนยิงตลอด แล้วระบบมันแ่ข่งกันไงครับ งงๆ

อ่อ เราเคยเจอกันแล้วนิครับ ผมก็คือ Espada77 เองแหละ

บางคนอาจสงสัยว่าทำไมไม่เล่น Private match มันง่ายดี สนุก กันเอง ใช่ครับ แต่มันไม่ได้ XP ประสบการณ์ครับ เลยไม่ค่อยเล่นกัน

ถ้ามีห้อง ผมก็จะ Add คนที่ออนอยู่เรื่อยๆครับแต่ถ้าไม่มีก็จะหาห้องอยู่เรื่อยๆครับ

สำหรับคนเล่นใหม่ๆ ต้องสังเกตค่า Ping ด้วยนะครับ กด Select ระหว่างเล่นเกมข้างหลัง ขวาสุดของชื่อเรา จะมีแถบอยู่ มี 4 ระดับ

1. 1 ขีด สีส้ม-แดง แลคสุดๆ ยิงให้ตายก็ไม่โดน จะโดนเมื่อศัตรูอยู่นิ่ง เพราะกระสุนดีเลย์ ประมาณ 2-3 วิเลยทีเดียว ส่วนใหญ่จะเจอกับพวกห้องฝรั่งทั้งหลาย
2. 2 ขีด สีเหลือง ระดับนี้ก็พอ เล่นได้บ้าง ไม่เท่าข้อ 1 ดีเลย์ นิดหน่อย 1-2 วิ
3. 3 ขีด สีเขียวอ่อน ถือว่าลื่นแล้วในระดับนี้เล่นได้สบายๆ จะเจอกับพวก เอเชียด้วยกัน ประเทศแถวๆเนี้ย หรือคนไทย
4. 4 ขีด ลื่นหัวแตก เจอกับคนไทยอย่างเดียวเท่านั้น ลื่นสุดๆ เล่นแล้วสนุกมากๆ กระสุนแทบจะไม่ดีเลย์เลย

ป.ล. คนที่เล่นกับคนไทยด้วยกันเอง แล้ว ขีดแดงอยู่ ซึ่ง ควรจะ 3-4 ขีดแนะนำให้ลอง Forword port ดูนะครับ หากระทู้ ดูครับ

Plasma77's Photo Plasma77 07 Sep 2008

QUOTE (LOWRIDER @ Sep 3 2008, 07:14 PM) <{POST_SNAPBACK}>
เล่นบ้าง ไม่เล่นบ้าง lowri1310 ครับ
เพิ่งเข้าไปเล่นโดนยิงตลอด แล้วระบบมันแ่ข่งกันไงครับ งงๆ

ส่วนระบบการเล่น

1.Team Deathmatch คือ ยิงกันอย่างเดียว คะแนนมาจากการค่ากันอย่างเดียว
2.Domination ยิงกันและชิงธง
3.Headquarter แย่งกันยึด HQ ระหว่างยึดจะได้แต้มขึ้นเรื่อยๆ อีกฝ่ายต้องรีบทำลาย
4.Search and destroy จะแบ่งเป็นฝ่าย รุก แระ รับ ฝ่ายรุกต้องไปวางระเบิด ณ จุดหมายจุดใดจุดหนึ่งให้ได้
5.Sabotage เหมือน ข้อ4 แต่ระเบิดจะเริ่มมาอยู่กลาง Map
6.Hardcore ต่างๆ การเล่นจะเหมือนข้อบนๆ แต่จะ เพิ่มสิ่งต่อไปนี้ เน้นเหมือนจริง ตามความเป็นจริง ตื่นเต้นดี
6.1 เพิ่มความแรงกระสุน แทบจะยิงทีเดียวตาย 1-2 นัดตาย
6.2 ไม่มี เรดาห์ ไม่มีเกจต่างๆที่หน้าจอ ไม่มี เป้าเล็ง ยิงพวกเดียวกันเองได้

sam fhisher's Photo sam fhisher 07 Sep 2008

ผมก็เล่นนะครับ ชอบมากด้วย เมื่อก่อนเล่นของ 360 ตอนนี้เปลี่ยนมาเล่นของ PS3 แล้ว
ชื่อ FINALDAY23 ครับ เห็นแล้วค่อยเอาลงก็ได้ครับ จะเล่นช่วง เช้า-บ่าย วันศูกร์ วันอื่นๆทำงานครับ ตอนดึกๆเล่นบ้างบางครั้งครับ

LOWRIDER's Photo LOWRIDER 08 Sep 2008

ขอบคุณ คุณ Plasma77 มากครับ
ผมก็เพิ่งรู้ว่าเรายิงไม่โดนนี่เองเพราะดูภาพตอนเราโดนยิง ยิงไปตั้งเยอะไม่เห็นกระสุนออกสักเม็ด yoyo_57.gif

Ubonsniper02's Photo Ubonsniper02 20 Sep 2008

yoyo_24.gif สวัสดีครับ ubonsniper จะออนให้บ่อยขึ้น ออมมือด้วยนะคร้าบ yoyo_76.gif

The_In_Side's Photo The_In_Side 21 Sep 2008

SeWingShip

Toopz's Photo Toopz 26 Sep 2008

ตาม Tag เลยคับ

แอดผมด้วย

อยากออนมั้งคั้บ

เล่นได้ทุกวันคั้บ

ChaMpinhO's Photo ChaMpinhO 28 Sep 2008

yoyo_23.gif up2gu yoyo_23.gif

แอดผมด้วยนะคับ

เล่นช่วงบ่าย ช่วงค่ำๆ ช่วงดึกๆ yoyo_92.gif

เล่นเกือบตลอดคับ

รบกวนด้วยนะคับ yoyo_70.gif

Toopz's Photo Toopz 29 Sep 2008

QUOTE (Plasma77 @ Sep 7 2008, 12:58 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ส่วนระบบการเล่น

1.Team Deathmatch คือ ยิงกันอย่างเดียว คะแนนมาจากการค่ากันอย่างเดียว
2.Domination ยิงกันและชิงธง
3.Headquarter แย่งกันยึด HQ ระหว่างยึดจะได้แต้มขึ้นเรื่อยๆ อีกฝ่ายต้องรีบทำลาย
4.Search and destroy จะแบ่งเป็นฝ่าย รุก แระ รับ ฝ่ายรุกต้องไปวางระเบิด ณ จุดหมายจุดใดจุดหนึ่งให้ได้
5.Sabotage เหมือน ข้อ4 แต่ระเบิดจะเริ่มมาอยู่กลาง Map
6.Hardcore ต่างๆ การเล่นจะเหมือนข้อบนๆ แต่จะ เพิ่มสิ่งต่อไปนี้ เน้นเหมือนจริง ตามความเป็นจริง ตื่นเต้นดี
6.1 เพิ่มความแรงกระสุน แทบจะยิงทีเดียวตาย 1-2 นัดตาย
6.2 ไม่มี เรดาห์ ไม่มีเกจต่างๆที่หน้าจอ ไม่มี เป้าเล็ง ยิงพวกเดียวกันเองได้

โหหหเมื่อคืนโดนคุนยิงตลอดๆ

เทพมากคั้บ

หนุกมากสำหรับการออนครั้งแรก

ไว้จอกันอีกคั้บ

ผมขอไปฝึกก่อนละ yoyo_73.gif

keng04's Photo keng04 10 Jan 2009

ID= KoDGi_04

add ผมด้วยนะครับ Call of duty 4 มือใหม่หัดตายครับ

morningglory's Photo morningglory 19 Jan 2009

ID llUUlnwlnW พร้อมลุยครับ

emag's Photo emag 28 Jan 2009

พึ่งได้แผ่นมา เดี๋ยวจะไล่แอด และมาแจ้งชื่ออีกที

emag's Photo emag 28 Jan 2009

add ผมด้วยครับ emag_th ครับ

aQua's Photo aQua 31 Jan 2009

add ด้วยจ้า ParAzAkP
พึ่งได้แผ่นครับ

nayyou's Photo nayyou 08 Mar 2009

nayyou

ยังอยู่นะครับ

AYAGO's Photo AYAGO 26 Mar 2009

add ผมด้วยนะครับอยากลองเล่นมากๆ

PSN : AYAGO

MY_POP's Photo MY_POP 24 May 2009

Add ผมด้วยนะครับไม่เคยเล่น COD4 ออนไลน์เลย

MY_POP นะครับ

QUOTE (Plasma77 @ Sep 7 2008, 12:51 PM) <{POST_SNAPBACK}>
อ่อ เราเคยเจอกันแล้วนิครับ ผมก็คือ Espada77 เองแหละ

บางคนอาจสงสัยว่าทำไมไม่เล่น Private match มันง่ายดี สนุก กันเอง ใช่ครับ แต่มันไม่ได้ XP ประสบการณ์ครับ เลยไม่ค่อยเล่นกัน

ถ้ามีห้อง ผมก็จะ Add คนที่ออนอยู่เรื่อยๆครับแต่ถ้าไม่มีก็จะหาห้องอยู่เรื่อยๆครับ

สำหรับคนเล่นใหม่ๆ ต้องสังเกตค่า Ping ด้วยนะครับ กด Select ระหว่างเล่นเกมข้างหลัง ขวาสุดของชื่อเรา จะมีแถบอยู่ มี 4 ระดับ

1. 1 ขีด สีส้ม-แดง แลคสุดๆ ยิงให้ตายก็ไม่โดน จะโดนเมื่อศัตรูอยู่นิ่ง เพราะกระสุนดีเลย์ ประมาณ 2-3 วิเลยทีเดียว ส่วนใหญ่จะเจอกับพวกห้องฝรั่งทั้งหลาย
2. 2 ขีด สีเหลือง ระดับนี้ก็พอ เล่นได้บ้าง ไม่เท่าข้อ 1 ดีเลย์ นิดหน่อย 1-2 วิ
3. 3 ขีด สีเขียวอ่อน ถือว่าลื่นแล้วในระดับนี้เล่นได้สบายๆ จะเจอกับพวก เอเชียด้วยกัน ประเทศแถวๆเนี้ย หรือคนไทย
4. 4 ขีด ลื่นหัวแตก เจอกับคนไทยอย่างเดียวเท่านั้น ลื่นสุดๆ เล่นแล้วสนุกมากๆ กระสุนแทบจะไม่ดีเลย์เลย

ป.ล. คนที่เล่นกับคนไทยด้วยกันเอง แล้ว ขีดแดงอยู่ ซึ่ง ควรจะ 3-4 ขีดแนะนำให้ลอง Forword port ดูนะครับ หากระทู้ ดูครับ

Add ผมด้วยนะครับ

MY_POP ครับ

Ryouhei's Photo Ryouhei 05 Jul 2009

ผมพึ่งได้แผ่นมาช่วบ add ผมด้วย คับ

id:logo-us
ตอนนี้กำลังรอคนอื่นมาเล่นอยู่ครับ

เวลานี้มีใครเล่นอยู่บ้างครับ กำลังหาคนเล่นง่า
cod4
Edited by Ryouhei, 05 July 2009 - 07:25 PM.

w125's Photo w125 14 Jul 2009

กรุณา ADDหนูสักคนนะ TUMPLAY3 ขอร้องเถอะ มือใหม่สดๆๆร้อนๆๆเลย yoyo_24.gif

sen's Photo sen 02 Aug 2009

Z_kilogram คนไทยครับกรุณาด้วยครับ