`

Jump to content

กลับมาแล้วคับ

36 replies to this topic

#1 mishima corp

นักเล่นเกมมือฉมัง

• High Members

Posted 06 August 2007 - 10:56 PM

ผลก้อคือ แค่ติดหนึ่งใน4แค่นั้นเองคับ

เสียใจมากๆ(ตอนนี้กะลังเฮริทอยู่ด้วย) คือแพ้จีนกับเกาหลีนี่ไม่เสียใจเลย เพราะกระดูกมันคนละเบอร์อยู่แล้ว แต่ตอนชิงที่3กับออสเตเลีย
ยังไงๆ ก้อชนะแน่ๆ เพราะได้เล่นกันมาแล้ว แต่ผมเล่นพลาดเอง พอกลับมาดูรีเพลย์แล้ว ยิงเฮริทเข้าไปใหญ่ เพราะนำเค้าได้แรกๆ แล้วก้อประมาทเอง สรุปผลคือ ที่1 จีน ที่2 สิงคโปร์(55 เชียร์จีนอยู่)ที่3 ออสเตเลีย ส่วนของฝากคงไม่มีไรหรอกคับ พอแพ้ ก้อกลับที่พักกินเบีรย์ร่วมกับทีมโดต้า ที่ไปแข่งเหมือนกัน แล้วก้อแพ้ตอนชิงที่3เหมือนกัน เลยหมดเงินเลย อ้อแต่มีเกมฟีฟ่าที่ได้ที่3มา ช่วยกันตบมือหน่อยเร็ว

ก้อจบแล้ว เดี๋ยวอีกประมาณ เดือนกว่าๆ ก้อไปแข่งรอบ grand final ที่ อเมริกาอีกที ดีที่สุดก้อแค่ขอ 1 ใน 8 อ่ะพี่ ไม่หวังไรแล้ว

สุดท้ายขอบคุณทุกคนนะคับที่ได้ช่วยให้กำลังใจก่อนไป และทำให้ผิดหวัง(ตัวผมเองด้วย)

(อันนี้เอาฮา พี่โอคับ ผมไม่สมควรจะอยู่ใน ninja clan นี้อีกต่อไปแล้ว ข้าขอปลิดชีพตัวเอง ณ ที่นี้ อ้ากกกก)

#2 condom

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

• Executive Members

Posted 06 August 2007 - 11:00 PM

ไม่เป็นไรครับ ทำดีที่สุดแล้ว สู้ต่อไปครับพี่น้อง :um :um

#3 TONBO

Quit.

• High Royal Executive Members

Posted 06 August 2007 - 11:27 PM

แข่งจริงๆอะไรมันเกิดขึ้นได้ครับ ทั้งความประมาท กดดัน ฯลฯ ผมก็เคยเป็นครับ
แต่แค่ได้เข้าชิง 4 คนสุดท้ายก็สุดยอดแล้วครับ ยังไงก็เอาไว้แก้มือในระดับ world ก็แล้วกันครับ
ยังมีเวลาฝึกซ้อมตั้งเดือนกว่าๆ ไว้จะไปช่วยซ้อมครับ

#4 ohnut7

FIFA ADDICT !!GOW3&FIFA14!!

• Moderator?

Posted 06 August 2007 - 11:39 PM

แค่นี้ก็ดีแล้วครับ แต่ เฮ ริท นี่อะไรอะ อิอิ

Edited by ohnut7, 06 August 2007 - 11:40 PM.

#5 joe-limited

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 2

• High Royal Executive Members

Posted 06 August 2007 - 11:51 PM

สู้ต่อไป...ทาเคชิ!

#6 pep_sa

นักเล่นเกมชั้นครู

• Royal Executive Members

Posted 06 August 2007 - 11:56 PM

ที่ 4 ก็โคตรเก่งแล้วคับ เยี่ยมมาก

#7 Tns Srjj

Posted 07 August 2007 - 12:05 AM

ตามคาดครับ จีน แชมป์
เก่งมากๆผมโดนมาแล้ว
คืออยากถามว่าหน้าตาเค้าเป็นไงมั่งครับคือ อยากเห็นน่ะ จีน
ตอนเล่นกัน ผมโดนไป20กว่าตา กว่าจะชนะเค้าซะทีนึงอะ

เดี๋ยวแอบไปซุ่มฝึกกับแชมป์ asian หน่อยดีกว่า :her
จะได้เห็นผมในรูปแบบใหม่แน่

#8 toymint

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

Posted 07 August 2007 - 12:19 AM

:angry เส้นทางของ แชมป์ ก็ต้องเจอกับความพายแพ้มาก่อนทุกคนละคับ เท่านี้ ก็ถือว่าเทพแล้วคับ สู้ๆๆๆ :love

#9 mishima corp

Posted 07 August 2007 - 12:20 AM

เดี๋ยวรูปถ่าย ทางทีมงานจะส่งมาให้ผมอีกทีน่ะคับ แล้วเดี๋ยวจะอัพโหลดให้ดูกัน แต่มันมีรายการ pop live มันก้อไปถ่ายทำรายการเหมือนกัน ถ้ามีโอกาสก้อลองๆดูกันนะคับ แต่ไม่รู้ว่าอยู่ช่วงไหน

#10 luzifer

ลูกสุด love ของบิลเกตต์

Posted 07 August 2007 - 12:26 AM

คุณโมชคับ ไม่เป็นไรปีหน้าเอาใหม่คับ อะไรก็เกิดขึ้นได้ ไว้มาเล่นแก้ขัดกะผมละกาน

#11 amtaurus

Posted 07 August 2007 - 12:36 AM

ยินดีด้วยครับ เก่งจริงๆครับ

#12 BoT3K

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 1

Posted 07 August 2007 - 12:37 AM

:ohno ก็ถ้าปีหน้ามีให้แข่งนะครับ (ถ้ามีจัด WCG อีกล่ะก็นะ) หวังว่าคงพัฒนาขึ้นนะ (บอกใครวะ...เนี่ย)

ตั้งใจเข้านะ เพื่อชาวคลองเตย เพื่อพี่น้อง เพื่อลูกหลาน โอ้ย เพื่อ คนเชียงใหม่ที่อยากจะเห็นอีกซัก อะไรที่คิดใด้ ทำมันซะ doa ไม่ใช่เกมส์ที่เอาไว้มาต่อยกันเล่นๆ ไม่ใช่จะจับเอามัน และไม่ใด้เคาร์เตอร์เพื่อมวลมนุษย์ หวังว่า หากยังคงมีโอกาสใด้เล่นด้วยกันอีก หวังว่าคงจะใด้เจอกับคนที่รักเกมสืนี้อย่างถ่องแท้ที่การแข่งขันนะครับ :sleep ตอนนี้ ขอไปนอนหลับ และใช้ชีวิตอย่างมีความสุขและดิ้นรนก่อนนาค้าบ

Before Its To Late ...... = PREPARE tO DEAD OR ALiVE =

#13 SaFax

Posted 07 August 2007 - 12:46 AM

ไม่เป็นไรครับ เก่งแล้ว ๆ ๆ

#14 zineryl

藍染 惣右介

• DGO Reporter

Posted 07 August 2007 - 01:10 AM

มาได้ขนาดนี้ก้เก่งแล้วครับ มาเล่น VF 5 กันเถอะ โยน DOA 4 ทิ้งไป

#15 tehmujin

นักเล่นเกมมือโปร

Posted 07 August 2007 - 01:49 AM

ได้ที่ 4 นี่ก็เยี่ยมแล้วหละครับ ยินดีด้วยครับผม

#16 Fairlady Z

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 2

• Interests:PS4, Xbox One

Posted 07 August 2007 - 02:00 AM

ไปแข่งที่อเมริกา ดีที่สุดขอให้ได้ที่ 1 ไปเลยครับ
ขอให้มุ่งมั่นเพื่อที่ 1 เลยครับ
รู้สึกภูมืใจที่เกมส์เมอร์ไทยเก่งไม่แพ้ชาติใดในโลก

ขอตามเชียร์ด้วยคนนะครับ

#17 karasu

[TGRN]Phantasy Post

Posted 07 August 2007 - 03:18 AM

-*-

เอาไปตัดหัวสะ ฮายาบุสะ

ว่าแต่ ... เอาเทคนิคอะไรกลับมามั่งล่ะปีนี้ หุหุหุ

#18 go4season

นักเล่นเกมตัวยง

Posted 07 August 2007 - 05:45 AM

ผมได้ที่ร้อยก็ภูมิใจและ

#19 harts

ExtremeMachine Fifa09 !!~

• Interests:anime

Posted 07 August 2007 - 06:59 AM

อ่า แค่นี้ก็เยี่ยมยอดแล้วคร้าบ

#20 thaiger

แชมป์โลก Bejewel

Posted 07 August 2007 - 07:24 AM

แพ้ชนะไม่สำคัญ ผมว่ามิตรภาพ และ ความเป็นสุภาพบุรุษในสนามสำคัญกว่าครับ ยังไงหาเพื่อนกลับมาจะดีกว่าชนะกลับมาซะอีกครับ