`

Jump to content

โอย !! MinnanoGOLF5 copy save game ไม่ได้

10 replies to this topic

#1 Skiver

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

• Royal Executive Members

Posted 04 August 2007 - 12:37 AM

พอดีกำลังจะได้ HDD จาก Mr.Ton พร้อมของแถมชุดใหญ่

กำลังนั่งก๊อปปี๊เกมอยุ่ เกมอื่นก๊อปได้หมด ยกเว้น Minnano Golf

" Copying of this saved data is not allowed "

ต้องมานั่งเล่นใหม่ใช่มั้ยยยยยยยย ไม่จริงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงง :jark :jark :jark

ปล . ขอถามหน่อยครับ ถ้าเรา format HDD แล้วเราต้องมานั่งสมัคร User ใหม่อีกด้วยหรือเปล่า?

Edited by Skiver, 04 August 2007 - 12:39 AM.

#2 Guitar_O+

เซียนเกม

• High Royal Executive Members

Posted 04 August 2007 - 12:42 AM

View PostSkiver, on Aug 4 2007, 12:37 AM, said:

พอดีกำลังจะได้ HDD จาก Mr.Ton พร้อมของแถมชุดใหญ่

กำลังนั่งก๊อปปี๊เกมอยุ่ เกมอื่นก๊อปได้หมด ยกเว้น Minnano Golf

" Copying of this saved data is not allowed "

ต้องมานั่งเล่นใหม่ใช่มั้ยยยยยยยย ไม่จริงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงง :jark :jark :jark

ปล . ขอถามหน่อยครับ ถ้าเรา format HDD แล้วเราต้องมานั่งสมัคร User ใหม่อีกด้วยหรือเปล่า?
ต้อง create user ใน ps3 ใหม่ครับ
แต่ account ใน psn ก็ signup ใหม่โดยใช้ email อันเดิมที่เคยใช้อยู่
ก็จะกลับมาเป็นเหมือนเดิมครับ
friend list ก็อยู่ครับ

ผมเพิ่งทำเมื่อวาน
ส่วนข้อมูลอื่นๆ เอามาไม่ได้เลยนะครับ
ไม่ว่าจะ demo / video / games ต่างๆ

#3 Advan

Posted 04 August 2007 - 12:49 AM

View PostSkiver, on Aug 4 2007, 12:37 AM, said:

อ้าว..หวดมาแล้วหรือคับ ความจุเท่าไรเอ่ย ใช่แบบ External รึป่าว ผมก็จะซื้อกับเจ้านี้แหละ เลยแวะมาถามก่อน :her

ทำไมไม่เอาไฟล์เซฟลงThumb Drive ไปก่อนแล้วค่อยเอามา ใส่ตัวใหม่ :explain

View PostGuitar_O+, on Aug 4 2007, 12:42 AM, said:

ผมเพิ่งทำเมื่อวาน
ส่วนข้อมูลอื่นๆ เอามาไม่ได้เลยนะครับ
ไม่ว่าจะ demo / video / games ต่างๆ

ไหงเป็นแบบนั้นล่ะคุณโอ๋ อย่างนี้ผมต้องโหลด Demo ลงตัวใหม่หมดทั้งยวงเลย...หลายกิ๊กนะนั่น :ohno

พวกไฟล์ Photo/Music เป็นเหมือนกันหรอ :blur

#4 Skiver

Posted 04 August 2007 - 01:00 AM

View PostAdvan, on Aug 4 2007, 12:49 AM, said:

อ้าว..หวดมาแล้วหรือคับ ความจุเท่าไรเอ่ย ใช่แบบ External รึป่าว ผมก็จะซื้อกับเจ้านี้แหละ เลยแวะมาถามก่อน :her

ทำไมไม่เอาไฟล์เซฟลงThumb Drive ไปก่อนแล้วค่อยเอามา ใส่ตัวใหม่ :explain
ไหงเป็นแบบนั้นล่ะคุณโอ๋ อย่างนี้ผมต้องโหลด Demo ลงตัวใหม่หมดทั้งยวงเลย...หลายกิ๊กนะนั่น :ohno

พวกไฟล์ Photo/Music เป็นเหมือนกันหรอ :blur

ก็หวดมาตามราคาแหละครับไม่ได้ต่อ (ลืม) 4,200 บาท 250 GB external จะเอามาใส่ PS3 แล้วเอา ตัว 60GB ไปเป็น external แทน แล้วใช้กับ โน๊ตบุ๊ค (ได้เปล่าหว่า) พรุ่งนี้รับของครับ

เซฟไฟล์ผมใส่ลง Thumb Drive แหละครับ แต่ว่า เฉพาะเกมนี้เท่านั้นที่เค้าไม่อนุญาตให้ก๊อป save data ได้ : :cry2

ของผมตอนนี้โหลดจน เหลือ 20GB แล้วอ่ะครับ คงต้องโหลดใหม่ เกือบ 40GB เลยนะนั้น :cry

ใครจะตัดสินใจขยาย HDD รีบๆนะครับ อย่าเป็นเหมือนผมเลย ต้องมานั่งโหลดใหม่ เล่นใหม่ด้วย ( มันเป็นเฉพาะมินนาโนกอล์ฟนะครับ เกมอื่นไม่เป็น )

#5 Advan

Posted 04 August 2007 - 02:01 AM

View PostSkiver, on Aug 4 2007, 01:00 AM, said:

ใครจะตัดสินใจขยาย HDD รีบๆนะครับ อย่าเป็นเหมือนผมเลย ต้องมานั่งโหลดใหม่ เล่นใหม่ด้วย ( มันเป็นเฉพาะมินนาโนกอล์ฟนะครับ เกมอื่นไม่เป็น )

เวรแล้ว เอาไงดี ผมเล่นไปไกลแล้วด้วย เซฟVTR ช็อตเด็ดไว้เพียบเรยคับ เอาไงดีๆๆ :cry

ป.ล.คุณ skiver หวดมาเป็นแบบ External แล้วจะใส่กับPS3 ให้เป็นInternal ทำได้ด้วยหรือคับ :blur

#6 sirowzkung

นักเล่นเกมชั้นครู

• High Royal Executive Members

Posted 04 August 2007 - 08:33 AM

ผมก็ ซื้อกับคุณ Mr. Ton เหมือนกัน 2 ตัว 250 G กับ 160 G หมดตูด :her เปลี่ยนเรียบร้อยแล้ว 160 G กับเครื่อง PS 3 คับ

ข้อมูล gametag user , User id และ firmware version ไม่ต้อง load หรือ create ใหม่คับ มันฝังอยู่ในตัวเครื่องแล้วคับ

ส่วน Demo game หรือ พวก ฉากเสริม ต่างๆ ต้อง load ใหม่หมดคับ copy มาไม่ได้

พวก เพลง หนัง หรือ รูปภาพ ก็ copy ใส่ thubmdrive ไว้ก่อนได้คับ เลือก แต่ละ อย่างทั้งหมด โดย เลือก copy multiple มันจะ copy ทั้งหมด ของแต่ละ อย่างคับ ไม่ต้องมา click ทีละ file

หลังจากเปลี่ยนเสร้จผมก็ มา load demo และ พวกฉากเสริมใหม่ ประมาณ 25 G ใช้เวลาประมาณ 7-8 ชมคับ

HOho ตอนนี้ทำเสร้จหมดแล้ว Haddisk ผม 160 G ยังเหลือทีว่างอีก 100 G คับ

#7 GT4

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

• Executive Members

Posted 04 August 2007 - 10:33 AM

เปลี่ยน HD ใหญ่ขึ้นเครื่องมันช้าลงไหมครับ

#8 Skiver

Posted 04 August 2007 - 11:18 AM

View PostAdvan, on Aug 4 2007, 02:01 AM, said:

เวรแล้ว เอาไงดี ผมเล่นไปไกลแล้วด้วย เซฟVTR ช็อตเด็ดไว้เพียบเรยคับ เอาไงดีๆๆ :cry

ป.ล.คุณ skiver หวดมาเป็นแบบ External แล้วจะใส่กับPS3 ให้เป็นInternal ทำได้ด้วยหรือคับ :blur

อ๋อ ผมจะเอามาใส่เป็น internal ครับผม แต่กำลังนึกอยุ่ว่า PS3 ใส่ 250GB เวอร์ไปมั้ย?

#9 Guitar_O+

เซียนเกม

Posted 04 August 2007 - 01:18 PM

View PostSkiver, on Aug 4 2007, 11:18 AM, said:

อ๋อ ผมจะเอามาใส่เป็น internal ครับผม แต่กำลังนึกอยุ่ว่า PS3 ใส่ 250GB เวอร์ไปมั้ย?
ผมว่าไม่ เว่อร์ หรอก
ก็ ถ้าจะให้คุ้มจริงๆ ก็ให้มันเป็น multimedia center ไปเลยครับ
เอารูป เอาเพลง มาลง ใน ps3 ให้หมด
ผมว่าก็ ok นะครับ
แล้วอนาคต เกมส์บางเกมส์อาจจะต้อง cache เกมส์ลง hdd อาจจะหลาย GB เลยด้วยซ้ำ
อย่าง gaiden ก็ล่อ cache ไป 3-4 GB แล้ว
ส่วน hot shot นี่เลิกพูดเลย บังคับลงอย่างเดียว 4 GB

#10 Skiver

Posted 04 August 2007 - 03:30 PM

View PostGuitar_O+, on Aug 4 2007, 01:18 PM, said:

ผมว่าไม่ เว่อร์ หรอก
ก็ ถ้าจะให้คุ้มจริงๆ ก็ให้มันเป็น multimedia center ไปเลยครับ
เอารูป เอาเพลง มาลง ใน ps3 ให้หมด
ผมว่าก็ ok นะครับ
แล้วอนาคต เกมส์บางเกมส์อาจจะต้อง cache เกมส์ลง hdd อาจจะหลาย GB เลยด้วยซ้ำ
อย่าง gaiden ก็ล่อ cache ไป 3-4 GB แล้ว
ส่วน hot shot นี่เลิกพูดเลย บังคับลงอย่างเดียว 4 GB

อยากเอารูปเพลงลง HDD เยอะๆเหมือนกันครับ แต่กลัวประกันน่ะ เพราะคุณ ต้นแก ประกันแค่ 3 เดือนเอง

แต่คงไม่พังหรอกเนอะ :555

แค่มีคนบอกว่าไม่เวอร์ ก็ ok แล้วครับ ตอนนี้กำลัง ใช้งานของแถมอยู่ กว่าจะได้เปลี่ยนคงอีกสักพัก ก็ 250GB นี่เนอะ :shame

Edited by Skiver, 04 August 2007 - 03:31 PM.

#11 tekkenman

เซียนเกม

Posted 04 August 2007 - 04:06 PM

อ้าว เทคเคนกับเกมอืน ๆ ต้องโหลดใหม่หมดเลยเหรอเนี่ย ? โหย ไรฟะ