`

Jump to content

install ps3

11 replies to this topic

#1 thenestle

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 3

• High Members

Posted 01 August 2007 - 01:53 PM

อยากทราบว่าการinstall ps3 เกมส์ นะมันช่วยอารายเหรอ เหราะไม่ต้องinstallก็เล่นได้นิ รบกวนผู้รู้ตอบหน่อยคร๊าบบบบบ

#2 snipe

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

• Royal Executive Members

Posted 01 August 2007 - 02:24 PM

มันจะช่วยให้โหลดเกมส์ได้เร็วขึ้นครับ แต่บางเกมส์ผมว่า install ไปแล้วมันก็ไมได้เร็วขึ้นเท่าไหร่

ส่วนตอนนี้เกมส์ minna no golf นี่มันบังคับให้ install เลยนะครับ ถ้าไม่ลงก็เล่นไม่ได้อ่ะครับ ตั้ง 4GB

#3 tekkenman

เซียนเกม

• High Royal Executive Members

Posted 01 August 2007 - 02:30 PM

เกมที่โหลดไวอย่างเห็นได้ชัดเห็นมีเกมเดียวคือ ริจเรเซอร์เจ็ด นอกนั้นก็งั้น ๆ ครับ ที่ผมลองแล้วเห็นได้ชัด ๆ

ก็ตอนเล่น ไกเด็น ครับ ถ้าเอาลง ฮาร์ดดิกส์ สิ่งที่เราจะได้ก็คือ

โหลดไว ( นิดนึงจนแทบไม่รู้สึก ) + กระตุก ครับ

แต่เล่นกับแผ่นเลยเนี่ย ไม่ยักกระตุก เหอ ๆ

ปล. ที่ว่า โหลดไวคือ โหลดไวกว่าแผ่นนิดนึงนะครับ

#4 delpiero10

นักเล่นเกมมือฉกาจ

• Executive Members

Posted 01 August 2007 - 03:40 PM

เป้นการเซฟเกมในส่วนที่ต้องโหลดบ่อยลงไปใน HDD ครับ บางเกมเช่นเกมกอล์ฟเดี่ยวนี้

บังคับต้อง Install บางเกมก็ไม่บังคับ โดยผลลัพท์ที่ได้คือโหลดไวและถนอมหัวอ่านครับ

:explain

#5 Advan

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

Posted 01 August 2007 - 04:28 PM

View Posttekkenman, on Aug 1 2007, 02:30 PM, said:

เกมที่โหลดไวอย่างเห็นได้ชัดเห็นมีเกมเดียวคือ ริจเรเซอร์เจ็ด นอกนั้นก็งั้น ๆ ครับ ที่ผมลองแล้วเห็นได้ชัด ๆ

ก็ตอนเล่น ไกเด็น ครับ ถ้าเอาลง ฮาร์ดดิกส์ สิ่งที่เราจะได้ก็คือ

โหลดไว ( นิดนึงจนแทบไม่รู้สึก ) + กระตุก ครับ

แต่เล่นกับแผ่นเลยเนี่ย ไม่ยักกระตุก เหอ ๆ

ปล. ที่ว่า โหลดไวคือ โหลดไวกว่าแผ่นนิดนึงนะครับ

อ้าว...เป็นเหมือนกันเลยแฮะ มีเพื่อนแล้วดิเรา ไกเดนกระตุก แต่โหลดเร็วขึ้น(เล่นกับแผ่นไม่กระตุก) :aha:

***เกือบทุกเกม Install ใช่เนื้อที่ประมาณ 4GB *** ตอนนี้ลงไป 3 เกมแล้ว + เดโม่อื่นๆๆ เหลือในไดร์ฟ 34GB :555

สิ้นเดือนว่าจะเอาลง 250GB ดูความชัวร์ก่อน

#6 supernamax

SUPERNAMAX

• High Royal Executive Members

Posted 01 August 2007 - 07:20 PM

ผมเล่นแผ่น โซน 2 JAPAN เล่นจนถึง ด่านที่ 12 แล้ว ยังไม่เห็นมีการกระตุก เลยครับ นินจาไกเด็น

#7 Skiver

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

Posted 01 August 2007 - 09:28 PM

View PostAdvan, on Aug 1 2007, 04:28 PM, said:

อ้าว...เป็นเหมือนกันเลยแฮะ มีเพื่อนแล้วดิเรา ไกเดนกระตุก แต่โหลดเร็วขึ้น(เล่นกับแผ่นไม่กระตุก) :aha:

***เกือบทุกเกม Install ใช่เนื้อที่ประมาณ 4GB *** ตอนนี้ลงไป 3 เกมแล้ว + เดโม่อื่นๆๆ เหลือในไดร์ฟ 34GB :555

สิ้นเดือนว่าจะเอาลง 250GB ดูความชัวร์ก่อน

ยังดีครับ ผมเหลือแค่ 20GB

อยากรู้จังตอนนี้ PS3 รองรับได้สูงสุดกี่ GB

#8 lcat

นักเล่นเกมชั้นครู

• Interests:My love freedom 087-4063532

Posted 01 August 2007 - 09:29 PM

อนาคต 20 gb คงไม่พอแน่ :cry

#9 Bearmee

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

Posted 02 August 2007 - 10:33 AM

แล้วถ้าเราจะเอาออก เนี่ยมันต้องทำไงครับ มีแต่คนถาม install แล้วถ้าเป็น uninstall หรือว่า มันจะ Auto หรือป่าวครับถ้า HDD เต็ม

#10 Pasaniva14

เซียนเกม

Posted 02 August 2007 - 08:31 PM

Folksoul โหลดไวขึ้นครับ

#11 Flelina

นักเล่นเกมมือฉกาจ

Posted 02 August 2007 - 08:49 PM

เห็นว่ามีคนเอา 250GB มาใช้ก็ใช้ได้ครับ แต่เรื่องนี้ไม่น่ามีปัญหา
FW น่าจะช่วยได้

#12 Pandenzo

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 2

• High Members

Posted 25 May 2010 - 03:45 PM

เน€เธžเธดเนˆเธกเธ‚เธถเน‰เธ™เน€เธฃเธทเนˆเธญเธขเน†เธ„เธฃเธฑเธš