`

Jump to content

เพิ่งได้เกมส์ Folksoulมา บอสนกด่านแรกปราบไงครับ งง

9 replies to this topic

#1 Pasaniva14

เซียนเกม

• High Royal Executive Members

Posted 01 August 2007 - 11:02 AM

เกมส์นี้ยังงงๆอยู่ ได้ตัวหิ้วถังน้ำที่มันบินๆปล้วปล่อยสารได้ เอามาใช้ก่ะบอสนก เหมือนจะตีเข้า แต่ไหง ไม่ตายซะทีครับ แล้วเกมส์นี้มีการอัฟเดตสกิลตัวที่เราดูดมาป่ะครับ งงก่ะวิธีมันนิดหน่อย

#2 diablo360

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

• Executive Members
  • Interests:i like play game console as ps3 , xbox360 ... my dream comes true when i finished my study... now i have money to play this game amd more accessary for my hobby.. see u ..ya..
    now i'm finished study to be a surgeon... i like play game.. and now i already have a psp... load game for play...

Posted 01 August 2007 - 11:17 AM

:555 :555 ผมยังไม่มีแผ่นหรอกนะ เล่น demo ตอนแรกก็งง สรุปว่าต้องดูดวิญญาณมันด้วยหงะ แบบโยกจอยขึ้นลง ไม่แน่ใจใช่คำตอบที่ต้องการรึเปล่านะ :bye

#3 Pasaniva14

เซียนเกม

• High Royal Executive Members

Posted 01 August 2007 - 11:41 AM

โยกไม่ขึ้นอ่ะจิครับ เหอๆ บอสตัวนกอ่ะครับ เล่นตัวผู้ ญ

Edited by นักเตะเบลโล, 01 August 2007 - 11:41 AM.

#4 tekkenman

เซียนเกม

Posted 01 August 2007 - 11:52 AM

ก็ตีมันสิครับ จนวิญญาณมันออกมาเราก็ดูด แล้วโยกเอาน่ะ

#5 delpiero10

นักเล่นเกมมือฉกาจ

Posted 01 August 2007 - 01:59 PM

แต่ไอ้ระบบ sixaxis นี่ไม่เวิร์คจริงๆๆ โยกตั้งนานก็ยังไม่หลุดสักที ต้องมีจังหวะฟลุคดึงทีหลุดเลย

สรุปคือโยกไปโยกมาแรงๆๆครับ โดยก่อนที่จะดูดได้ต้องตี(ใช้อันฟันๆๆธรรมดา)หรือบอสบางตัว

อาจจะพิเศษหน่อยต้องใช้ Soul ให้ตรงครับไม่งั้นฟันไม่เข้า เทคนิคคือพยายามเก็บ Soul ให้ได้ครบๆ

แล้วลองเปลี่ยนใช้อันไหนใช้แล้วมีเอฟเฟคเหมือนตอนฟันเข้าก้อันนั้นแหละครับ

:explain

#6 tekkenman

เซียนเกม

Posted 01 August 2007 - 02:32 PM

View Postdelpiero10, on Aug 1 2007, 01:59 PM, said:

แต่ไอ้ระบบ sixaxis นี่ไม่เวิร์คจริงๆๆ โยกตั้งนานก็ยังไม่หลุดสักที ต้องมีจังหวะฟลุคดึงทีหลุดเลย

สรุปคือโยกไปโยกมาแรงๆๆครับ โดยก่อนที่จะดูดได้ต้องตี(ใช้อันฟันๆๆธรรมดา)หรือบอสบางตัว

อาจจะพิเศษหน่อยต้องใช้ Soul ให้ตรงครับไม่งั้นฟันไม่เข้า เทคนิคคือพยายามเก็บ Soul ให้ได้ครบๆ

แล้วลองเปลี่ยนใช้อันไหนใช้แล้วมีเอฟเฟคเหมือนตอนฟันเข้าก้อันนั้นแหละครับ

:explain

จะโยกได้ต้องเป็นสีแดงครับ ไม่งั้น โยกให้ตายก็ไม่ได้ ( ตัวหลัง ๆ ไปกันใหญ่ ) บางอันก็เหวี่ยงซ้ายขวา บางตัวต้องพยายามให้ วิญญาณ อยู่ตรงกลาง เกมนี้ผมว่าใช้ ซิกอะซิส ได้ดีที่สุดในเกม เพลย์สาม ที่มีออกมาตอนนี้เลยนะครับ ลองทำตามผมดู ทำตอนที่เป็นสีแดง ตอนไม่ใช่ไม่ต้องทำ รับรอง ทีเดียวหลุด ( บางตัว ) :explain

#7 delpiero10

นักเล่นเกมมือฉกาจ

Posted 01 August 2007 - 03:44 PM

View Posttekkenman, on Aug 1 2007, 02:32 PM, said:

จะโยกได้ต้องเป็นสีแดงครับ ไม่งั้น โยกให้ตายก็ไม่ได้ ( ตัวหลัง ๆ ไปกันใหญ่ ) บางอันก็เหวี่ยงซ้ายขวา บางตัวต้องพยายามให้ วิญญาณ อยู่ตรงกลาง เกมนี้ผมว่าใช้ ซิกอะซิส ได้ดีที่สุดในเกม เพลย์สาม ที่มีออกมาตอนนี้เลยนะครับ ลองทำตามผมดู ทำตอนที่เป็นสีแดง ตอนไม่ใช่ไม่ต้องทำ รับรอง ทีเดียวหลุด ( บางตัว ) :explain

คือไม่ค่อยเข้าใจกับภาพสัญลักษณ์ที่ในเกมกำลังสื่ออ่ะครับ บางภาพดูไม่รู้เลยว่าจะให้โยกแบบไหน

แต่ถึงระบบนี้จะไม่ค่อยเวิร์คนักกับผมแต่ผมก็ชมเกมนี้นะครับ ว่าทำออกมาได้ดีเลยแหละ มีเครื่อง

PS3 แล้วจะหาเกม RPG เล่นสะเกมก้ต้องเกมนี้แหละ(เพราะที่มีออกมามันนับได้เลย แถมส่วนใหญ่ห่วย)

:her

#8 Advan

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

• Royal Executive Members

Posted 01 August 2007 - 04:30 PM

เกมนี้น่าเล่นมากมาย ภาพสวยด้วย แต่ทนภาษาญี่ปุ่นไม่ไหว รอๆๆENG

#9 RTS

นักเล่นเกมมือโปร

• Royal Executive Members
  • Interests:Games Manga Movie Music,Hatsune Miku,Nendoroid,Figure

Posted 01 August 2007 - 05:45 PM

รอไม่ไหวเหมือนกัน เอาJP มาเล่นก่อนเลย สนุกดี ภาพสวยด้วย ชอบๆๆๆ

#10 Pasaniva14

เซียนเกม

Posted 01 August 2007 - 06:11 PM

View PostAdvan, on Aug 1 2007, 04:30 PM, said:

เกมนี้น่าเล่นมากมาย ภาพสวยด้วย แต่ทนภาษาญี่ปุ่นไม่ไหว รอๆๆENG

ภาษาไม่ต้องใช้มากครับ มั่วเอาได้เลย สบายๆ