`

Jump to content

มีเทคนิคการยิงประตู Winning X ของ XBOX360ภาคนี้มาฝากกันะครับ

2 replies to this topic

#1 Winning_Zone

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 1

Posted 31 July 2007 - 01:04 AM

สำหรับใครรที่ยิงประตูไม่ค่อยคล่อง ผม บอย Winnnig Zone มีคำแนะนำให้นะครับ ถ้าผิดพลาดอะไรก็ขออภัยด้วยนะครับ เพราะอันนี้มาจากประสบการณ์ตัวเองล้วนๆ ก่อนที่ผมจะไม่ได้เล่นอีกนาน เลยอยากฝากไปถล่มพวก ต่างชาติให้ด้วยครับ
อันแรกนะครับ สำหรับภาคนี้ควรจะยิง เสา 2 นะครับ หรือ มุมกว้างอะครับจะเข้าง่ายกว่า น้ำหนักบอลประมาณ 40% ต้องเลือกทิศเฉียงนะครับ ตอนจะยิงอะครับ
ส่วนเวลาหลุดเดี่ยวถ้าไม่มันใจให้ หลบโกล์เอานะครับ แต่พอหลบแล้วถ้าใครยิงเลยบางครั้งอาจจะไม่เข้านะครับ แนะนำให้ กด R2 ก่อนเพื่อนหยุด หรือไม่ก็หันหน้าเข้าหาโกล์ก่อนจะชัวร์ที่สุดนะครับ
ภาคนี้ยิงจากแถวสองได้นะครับ ให้กดน้ำหนักประมาณ 50-60% แล้ววิ่งR1 แล้วค่อยยิงนะครับทิศทางผมแนะนำให้เป็น เสา 2 เหมือนเดิม
สำหรับลูกโหม่งผมเองก็ไม่ค่อยถนัด แต่แนะนำให้ เปิดบอล กด 2 ครั้งครับ แล้วกดยิงแบบไม่ต้องกดทิศทางครับ
ส่วนลูกเตะมุม ให้เปิดไปที่เสาแรกนะครับ จะมีตัวสอดมาโหม่งครับ ถ้าจังหวัดดีมักจะได้ประตู น้ำหนักการเปิดบอลลองซ้อมดูใน Training mode นะครับ
ที่เหลือไม่มีอะไรเท่าไรแล้วครับ มีแต่ ซ้อม ซ้อม ซ้อม................. แล้วก็ซ้อม คับ
มีอะไรงง สงสัยก็คุยกันได้นะครับ 081-9019910 ครับ หวังว่าคงจะช่วยได้บ้างนะครับ

จาก Boy Winning Zone

ปล. ถ้าได้ออนไลน์เล่นด้วยกันแล้วอย่ายิงผมเยอะนะครับ เพราะผมคงไม่ได้เล่นอีกนาน และขอให้แฟนๆวินนิ่ง โชคดีในการออนไลน์ครับ ไว้เจอกัน

#2 rak

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 2

• High Members

Posted 02 August 2007 - 02:16 PM

ขอบคุณมากมากคร๊าบ.........เดี๋ยวไปซ้อมก่อน อิ อิ :bye

#3 RONAN321

ให้มากกว่าที่ผู้อื่นคาดหวัง...และให้ด้วยความเต็มใจเสมอ

• High Royal Executive Members

Posted 03 August 2007 - 10:22 AM

ไม่ได้เล่นยังอุตส่าห์เอาเทคนิคมาฝากเพื่อนๆ. :love ....อยากเล่นกะคุณบอยอีกจัง :shame
ผ่านมาปิ่นเกล้าอย่าลืมแวะมานะคร๊าบบ :cry2

ปล.อยากได้เทคนิคบังบอลของกองหน้าอ่ะ...เวลาผมส่งบอลให้กองหน้าแล้วชอบโดนรุมแย่งไป.
...ขอบคุณล่วงหน้าเลยครับ :kanoiyom